Bất ngờ khi trải nghiệm bộ loa thanh HW-K950 của Samsung: Âm thanh 3D đúng chuẩn rạp chiếu phim

Bond 007

Member
Ðề: Bất ngờ khi trải nghiệm bộ loa thanh HW-K950 của Samsung: Âm thanh 3D đúng chuẩn rạp chiếu phim

Nguyên bộ em nó.

Em này ra cạnh tranh với Yamaha cũng có hỗ trợ công nghệ âm thanh vòm đang hot nhất hiện nay – Dolby Atmos
Em thắc mắc là sao hầu hết loa đều màu đen, màu trắng rất ít nhỉ :)

Evernote

Member
Có bộ của Yamaha nhưng chỉ 2 loa, nghe nói thế chứ mình cũng chưa trải nghiệm bộ soundbar nào như thế cả :)

DenonJame

Member
K950 thì có tới 11 loa đánh ngang và 4 loa đánh trần nghe cảm giác phải phê hơn rồi.

HoiHoaXuan

Khi nào SS làm trải nghiệm thêm ở SG đi, nghe thấy bộ loa mê rồi mà muốn đi 1 bữa như thé này quá.

KeTruySat

Em thắc mắc là sao hầu hết loa đều màu đen, màu trắng rất ít nhỉ :)
Trắng và bạc cũng có nhiều mà bác, đen thì nhin huyền bí hơn với lại màu đen ít dơ, chưa kể đa số TV cũng nhựa màu đen nên soundbar màu đen trông đồng bộ hơn.

DuyAnhPC

Member
Điều khiển đủ cả, soundbar cao cấp phải có nhiều cách điều khiển như: wifi,bluetooth,cảm ứng chứ :)

Haloween

Member
Con này có HD Audio kết hợp cùng đầu UHD Blu-ray xem nội dung 4K chất lượng cao không giới hạn thoải mái nhỉ :)

HuyHong

Member
Tính ra soundbar dành cho gia đình hỗ trợ chuẩn âm thanh Dolby Atmos này thì chỉ có K950 này thôi :)

Luynh

Kết nối ko dây wireless 360 nhưng bạn an tâm vì Samsung HW-K950 vẫn cung cấp ứng dụng điều khiển từ xa cho người dùng Smartphone và máy tính bảng như ứng dụng Samsung Multiroom App hay cho cả người dùng đồng hồ thông minh như Gear S2 hay Gear S
Cái Multiroom app này kết nối điện thoại/ đồng hồ và gì nữa nhỉ?

LGL1

Member
Nối mọi nơi bác ah. Cái này năm trong cái ý tưởng smart home của Sam thì phải :)
Nó như nay

KeTruySat

Điều khiển bằng wifi là xu thế công nghệ nên mình thấy mấy bộ soundbar này tương lai sẽ dùng nhiều trong hầu hết gia đình :D

kyubi2

Điều khiển bằng wifi là xu thế công nghệ nên mình thấy mấy bộ soundbar này tương lai sẽ dùng nhiều trong hầu hết gia đình :D
Hiện giờ mình thấy dùng nhiều rồi, như kiểu smarthome, cơ mà con K950 này thiết kế đẹp thật với cả không cần dây luôn, tiện đỡ bao nhiêu là nối dây các kiểu :v

JooYeon

Cách thức hoạt động của của HW-K950 như sau: 4 loa nhỏ trong soundbar có nhiệm vụ đánh âm thanh lên trần nhà rồi dội xuống người nghe bên dưới để có cảm giác âm thanh đi từ trên xuống, 1 loa siêu trầm phụ trách việc đánh bass, còn 2 loa vệ tinh thì dùng để tạo thêm hiệu ứng surround âm thanh vòm từ hai phía sang.
như rạp phim trong nhà luôn, nghe quá đã, mình đã thử, đúng là công nghệ Dolby Atmos không làm mình thất vọng :cool:

EmilyBella

Thích 1 điểm ở HW-K950 này là ứng dụng điều khiển từ xa cho người dùng các smartphone :D và hơn hết là hệ thống soundbar được đánh giá khá cao, mới hôm qua đi nghe thử thì thấy nghe phê lòi ra luôn.o_O

thanhhieu36

bộ loa HW-K950 em tính mua về nghe nhạc giao hưởng được không các bác :oops::oops::oops: phim thì chỉ có con gái em nó thích thôi, nó cũng đang đòi mua bộ loa này, ai cho em ý kiến nhé :rolleyes:

Bên trên