Bộ 5.1 đầu tiên của em

daewoo

Member
Bộ này em chơi từ những đầu năm 2000 or 2001 gì đó . Ảnh này em chụp lúc em cho nó ra đi để rước bộ mới về vào năm 2009 .

Cái sự xuất sắc của bộ dàn này mà đến bây giờ em vẫn rất ấn tượng khi so với các bộ home theatre khác có nguồn phát xịn hơn , chất lượng cao hơn là ở sự tái tạo âm thanh của nó , một ví dụ điển hình là thế này : Khi em bật đĩa đầu tiên của Lord of the Ring (DVD5 , Chinese ) , ở cảnh chém đầu Sharon , cái đầu rơi xuống đất tạo thành âm thành rền vang vô cùng ấn tượng , có cảm giác nền nhà và 4 bức tường rung lên bần bật , trần nhà như sắp sụp đổ xuống . Ấy thế mà với bộ home theatre nâng cấp và nguồn phát là bluray disk xịn , em hoàn toàn không có cảm giác đó ... haizzz

Đây là hình ảnh còn giữ lại với nhiều hoài niệm xa xăm

và ...

Em xin update bộ sưu tập DVD của em :

xin báo cáo với các bác là em chuyên thể loại phim hành động , một vài fim musical , một vài phim tâm lý tình cảm hay với số lượng không đáng kể . về phim hành động thì phải phim hay , diễn viên hay em mới xem . một số anh nhưng Steven Seagal , or Dolph Lundgren , Chuck Noris ... em xem có một hai lần thấy quá chán là không bao giờ xem và mua đĩa nữa

những phim quá dở em bỏ đi cũng nhiều vì không có chỗ để .

Chỗ này em chơi từ những đầu 2000 cho đến 2011 thậm chí sang năm nay em vẫn thỉnh thoảng đi mua đĩa DVD . Nhưng chất lượng thằng Tàu làm càng ngày càng chán , nên thói quen mua DVD của em mãi mới bỏ được đấy ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

ducluan74

Member
Ngày xưa năm 2000 mà bác chơi bộ này là qúa ngon rồi! Chỉ có điều nguồn phim 5.1 hơi bị hiếm!

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: Bộ 5.1 đầu tiên của em

uhm, bộ này chú tui hồi đó mua 11 chai, cũng khá lâu rồi, mà chú cũng xài tivi y chang bác lun, sony hồi đó chât lắm, đang xin chú mua lại hai cái front nè

ToRuong

Hơ Hơ khủng quá, Năm 2000 e nhớ e mua được con SoundMax A4000, đến giờ thì vẫn giữ em nó, bác chủ với loa khủng và toàn bluray thế này thì khủng thiệt
***( mà sao ko thấy bác up dàn bây giờ nhỉ )

daewoo

Member

Hơ Hơ khủng quá, Năm 2000 e nhớ e mua được con SoundMax A4000, đến giờ thì vẫn giữ em nó, bác chủ với loa khủng và toàn bluray thế này thì khủng thiệt
***( mà sao ko thấy bác up dàn bây giờ nhỉ )

dạ , hiện tại bộ của em là thế hệ 3 , đã được nâng cấp đôi chút , em sẽ up hình sau ạ

còn thế hệ 2 thì rất tiếc em lại chả chụp cái hình nào cả , hihi

daewoo

Member

lehuytrinh

Well-Known Member

Sao không để lại để hoài niệm bán đi làm gì hả Bác

sontay99

Active Member

lót dép hóng bộ 2013 của bác chủ...=D>

forever_rock

Active Member

mới nhìn cứ tg dvd đã thấy gê, ngờ đâu toàn BD.hic
xem nào 2000 với e còn đang sưu tập CD rock, chả biết dvd là cái giề

daewoo

Member

Sao không để lại để hoài niệm bán đi làm gì hả Bác

dạ , để lại không dùng thì cũng hỏng bác ạ , đồ điện tử mà , với lại nhà em cũng chẳng có kho .

hồi đó bán cho một cậu sales ở hoàng hải , bán rẻ như cho , chẹp , do là máu rước bộ mới về quá , hic :(

Hai Scm

Active Member
Bộ này em đoán chơi nhạc cũng khá, mà xem phim chắc cũng đủ tê....

Bên trên