[bộ dàn 10.1] Nhờ các bác setup giúp

phuong

Member
Ðề: [bộ dàn 10.1] Nhờ các bác setup giúp

Hehehe, bác Cẩm bán Cái 1908 đi, mua hai cái stereo về kết nối, lấy ngỏ pre out của center trên rece kết nối vào một cái stereo, lúc đó đánh 4 center cũng được, cái còn lại bác lấy pre out của surround back kết nối đánh 4 surround back ...........mở rộng không gian nghe....chúc bác thành công

Thế Anh

Yamaha là chuyên trị có kiểu lấy 2 kênh Front xào lại thành 2 kênh Front Effect, tương tự với 2 kênh Rear cũng xào thành Rear Effect. 2 mạch khuếch đại công súât cho Center, kết quả là ra là 7+2+2.1X2 =11.2

Âm lượng phim trường được mở rộng hơn. Nhưng nếu ko chọn loa chính và loa Effect, cũng như vị trí loa, phòng ốc chuẩn theo đúng mô hình của Ya thì hiệu ứng va lung tung có khi làm hỏng hết.

kothequen

Các bác đề cử giúp mấy đôi loa lưỡng cực để nghiên cứ với ạ, nếu có giá tham khảo luôn thì tốt quá, về đấu thì chắc là vẫn đấu như loại 1 đường thôi phải không ạ

tieuthieugia

Well-Known Member

Các bác đề cử giúp mấy đôi loa lưỡng cực để nghiên cứ với ạ, nếu có giá tham khảo luôn thì tốt quá, về đấu thì chắc là vẫn đấu như loại 1 đường thôi phải không ạ

trên trên site , thiếu j bạn...
@all: bi giờ lấy 2 loa rời ghép lại làm lượng cực được k bác nhỉ.... hihihi [em hỏi ngu tí]

tieuthieugia

Well-Known Member

Hehehe, bác Cẩm bán Cái 1908 đi, mua hai cái stereo về kết nối, lấy ngỏ pre out của center trên rece kết nối vào một cái stereo, lúc đó đánh 4 center cũng được, cái còn lại bác lấy pre out của surround back kết nối đánh 4 surround back ...........mở rộng không gian nghe....chúc bác thành công

bán hoài hem ai mua---> chán, để nghịch cho vui

chiminh

Member

bac Thangtb cho biết link nào chỉ 9.2 là 1
thứ 2 là theo bác bộ 7.1 nhiệm vụ của các loa là gì?? ==> nhiệm vụ của 9.2 là gì?
bác phân biệt được Dobly digital , DTS, DTS ES v.v... khong???? nếu hiểu thì .... mới tuyên thêm 1 cái bố chắc nịch được.
còn nữa.thế theo các bác trong rạp chiếu phim người ta gắn quá chừng loa luôn vậy là .... lên chấm ha?? :p
đơn cử cinebox của Hoà Bình đi( cái này rẻ bèo nè ai vô cũng được) bên hông bèo nhất cũng là 6 loa ( 12 loa 2 bên) đằng sau cũng 6 loa .chưa kể loa trước vậy theo các bác là mấy chục chấm vậy????
Vi dụ 1 show tui làm .... bèo bèo thôi ngay nhà thi đấu QK7 ( tiger di ) 2 bên trước cũng không dưới 10 loa 1 bên .Sub thi bèo bèo sub đôi JBL ( 2 cặp bass 5 tac/ 1 loa) khoang chung 4 cặp( mỗi bên 4 cái ) vậy cái này gọi là ==> 20.8 ha???? hahaha..... nghe mắc cười quá .....

Chỉnh sửa lần cuối:

chiminh

Member

A quên nữa tiện đây hỏi luôn. thấy các bác toàn nói receiver 9.2 roi 11.2 cham 3 gi do ...quan trong là source của the gioi nguoi ta lam ra den nhieu cham roi???

chiminh

Member

còn nữa.thế theo các bác trong rạp chiếu phim người ta gắn quá chừng loa luôn vậy là .... lên chấm ha?? :p
đơn cử cinebox của Hoà Bình đi( cái này rẻ bèo nè ai vô cũng được) bên hông bèo nhất cũng là 6 loa ( 12 loa 2 bên) đằng sau cũng 6 loa .chưa kể loa trước vậy theo các bác là mấy chục chấm vậy????
Vi dụ 1 show tui làm .... bèo bèo thôi ngay nhà thi đấu QK7 ( tiger di ) 2 bên trước cũng không dưới 10 loa 1 bên .Sub thi bèo bèo sub đôi JBL ( 2 cặp bass 5 tac/ 1 loa) khoang chung 4 cặp( mỗi bên 4 cái ) vậy cái này gọi là ==> 20.8 ha???? hahaha..... nghe mắc cười quá .....

manhthang

Huyền Thoại

Bạn chiminh chuyên thiết kế phòng xem chuẩn quốc tế mà post bài hahaha..... nghe mắc cười quá ..... =))

Bên trên