Bộ dàn bình dân

THICANTHI

Member

Font : Kef IQ 3
Center + Suround : Pioner
Sub : Teulfel
Receiver : Denon 1603

- Em sẽ nâng cấp ngay khi có tích cóp đầy túi cả kinh nghiệm lẫn tiền bạc.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thế Anh

Ðề: Bộ dàn bình dân

Tem. Cái trên Sub là cái gì thế. Vứt nó ra cho tăng thẩm mỹ.

Vứt cả cái rổ nhựa nhỏ nhỏ luôn đi

toannh

Bộ của bác cũng đơn giản gần như của mình xài chung loa front cho 2 kênh và 7 kênh (ít thiết bị nhất).

Mỗi lần nghe nhạc bác lại cắm lại dây loa Kef IQ3 kể cũng hơi cực nhỉ?

Chân loa Front có vẻ hơi cao quá.

cuongdoanvan

Well-Known Member

show hàng mà sao hà tiện thế bác , phải vài cái cận cảnh nửa chứ

luciano

Active Member

Nói chung còn hơn là chơi hd bằng mồm
+1 cho chủ thớt

^^ bác Phương nóii hơi bị cay đó ^^

sub Teufel này em được dịp nghe qua, cũng good trong tầm 250$ :x bác mua ở Trương Lê phải k ạ??

Nếu nghe lời bác T.A mà vứt thì cho em xin ké nhé

c975

Bác này dùng bộ center và surr là Pioneer giống mình quá nhưng mà cái center nhà em bị tèo mất một loa roài chán thế không biết hic hic

khactuyen

Banned

Loa center bác để cao quá, đôi dây loa front nhìn hơi mất thẩm mỹ, bác đi xuống sàn rồi theo chân loa cho đẹp.

locnp

Well-Known Member

Thích cái TV và cái bàn kiếng của chủ thớt, nhìn đẹp và hài hòa.

Tuy nhiên:

- Cặp chân loa front hơi cao.
- Dây loa khá là bựa, bác nên dùng dây rút nhựa rút dây loa sát vào chân loa sẽ đẹp hơn.

manhthang

Huyền Thoại

Dàn đẹp :D

sub Teufel này em được dịp nghe qua, cũng good trong tầm 250$ :x bác mua ở Trương Lê phải k ạ??

Vứt là vứt cái để trên loa sub chứ có vứt loa sub đâu mà Lu xin :))

Bác này dùng bộ center và surr là Pioneer giống mình quá nhưng mà cái center nhà em bị tèo mất một loa roài chán thế không biết hic hic
tèo thì tháo mang ra chú Quế đường Hàng Kênh là xong, hết khoảng 30k.

hellomoto

Active Member

loa center cao thế ? cái TLC màu sắc có đẹp và bền ko bác ?

phuong210876

Minh không có ý chê chủ thớt mình chỉ muốn nói vậy để các ăn em khác đừng ném đá linh tinh thôi... thực ra người ta có lòng post lên đó là một điều đáng khen ngợi rồi.
Còn nói về việc có ý kiến thì cũng chỉ là loa center và sound round mà thôi nhưng cũng phải nói rằng nó cũng tương xứng với tổng thể lên cũng k hề hấn gì.
Cứ đâu phải chơi đồ khủng mới là hd thực ra như pác này là ok good rồi quan trọng là có niềm đam mê và có tính xấy dựng thoai

Bác chủ thớt cho em hỏi tivi TCL có tốt không bác, chất lượng thể nào ạ. Dàn của bác cũng đẹp đấy chứ, nhưng mà cần phải sắp xếp và trang trí thêm nữa.

tommy8288

chúc mừng bác gia nhập HD, phương châm của mình là...money tới đâu, chơi tới đó nhé..., cố lên...

THICANTHI

Member

Nếu mình không nhầm thì con DENON 1603 của bác đang bị lỗi tin hiệu đúng không ạ.

-Không có bị gì hết, em đang kết nối bằng coxial và optical bình thường, do lúc trước o biết setup nên o kết nối được
-Em muốn bán để mua AVR có ngõ pre out cho font để kết nối ampli nghe nhac và coi phim lại với nhau (đở tốn tiền mua thêm cặp loa)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên