Bộ dàn cỏ hợp chủng quốc của dohaithanh (Ver.2)

toannh

Ðề: Bộ dàn cỏ hợp chủng quốc của dohaithanh (Ver.2)

Tiện đây em post vấn đề này lên, anh em thảo luận xem nhé:
Em đang định tự chế 01 dây coxial bằng cáp truyền hình. Đầu jack RCA em đã có (Jack của Liton, mạ vàng). Không biết hướng đi này có ổn không nhỉ, các bác??

Coaxial và RCA khác nhau bác nhé một cái là Digital còn cái kia là Analog (mặc dù cắm RCA vào cổng coaxial vẫn chạy nhưng chất lượng sẽ khác. Coaxial cũng có nhiều loại, 75ohm, 50ohm... loại cho A/V hoặc audio hoặc video riêng... nên phải chọn đúng loại nữa.

Tốt nhất là bác mua cáp Coaxial hoặc SPDIF Optical cho đơn giản (hai cái này mang lại chất lượng như nhau)

Hôm nay là ngày nghỉ, rỗi rãi "cởi áo" em Sony V777ES, chụp hình khoe luôn với các bác:
Ruột kín đặc linh kiện, tụ tị to như lon coca :))

Chỉnh sửa lần cuối:

dungdien

Member

Bộ dàn của bác đẹp quá, chúc mừng bác

toannh

Sony V777ES công suất khoẻ và nội thất trông cũng khá .

Mình nghĩ phòng của bác rộng, bác nên thay cặp Front khá hơn một chút xem phim sẽ hoành tránh hơn hẳn, D-202A còi quá.

Vừa nãy thôi, bộ đồ chơi của em có thêm một thành viên mới:
DAC EAD DSP 1000 series 3 - Gold.
Vậy là dự án nghe nhạc lossless từ HDX của em đã thành hiện thực.
Em đang ở cơ quan, mà hàng thì giao ở nhà nên chưa chụp ảnh và cho em nó tham gia "hát" trong hệ thống được. Em muợn tạm ảnh mạng khoe các bác đã:

Em nó nằm trên cùng, các bác nhé.
Em nay dùng 2 chip giải mã danh tiếng PCM63P-K và 01 chip PMD100. Em sẽ mô tả cụ thể âm thanh của nhạc lossless phát ra từ HDX trước và sau khi có em nó sau nhé.

vnkhanhdng

Bộ dàn của bạn trang trí rất đẹp ( nội dung chưa rõ) nhưng có điểm chưa hợp lý : những cặp loa để chung cùng đầu đĩa & đầu HD trên 1 kệ máy khi loa phát âm thanh lớn độ rùng của kệ máy sẽ ảnh hưởng ko nhỏ đến mắt đọc của đầu đĩa và ổ cứng của đầu HD

vnkhanhdng

Bộ dàn của bạn trang trí rất đẹp ( nội dung chưa rõ) nhưng có điểm chưa hợp lý : những cặp loa để chung cùng đầu đĩa & đầu HD trên 1 kệ máy khi loa phát âm thanh lớn độ rùng của kệ máy sẽ ảnh hưởng ko nhỏ đến mắt đọc của đầu đĩa và ổ cứng của đầu HD

xuanhung

nhà bác đẹp lắm,bộ dàn ok

chê thì chẳng dám chê bác nhưng mình chỉ dám góp ý nhỏ nhỏ này thôi

dàn loa của bác bầy biện cũng "hay..đẹp " đấy ,nhưng mà bác kê sát 2 đôi loa vào tường thế kia thì em nó "thở " thế nào được

không "thở" nổi thì em nó lấy sức đâu mà "hót"

bác đừng bảo là lỗ thoát âm đằng trước nhá

Thế mới biết nhiều khi đắt tiền hơn chưa chắc đã hay hơn

Bộ dàn của bạn trang trí rất đẹp ( nội dung chưa rõ)
bác này nói đúng nhờ ..trang trí thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

bth8888

Member

Hôm nay là ngày nghỉ, rỗi rãi "cởi áo" em Sony V777ES, chụp hình khoe luôn với các bác:
Ruột kín đặc linh kiện, tụ tị to như lon coca :))

Con này hay ko bác ? thấy anh em khen nhiều lắm .:-bd

Rob

"Đồng chí" này thì chả liên quan gì đến phim ảnh, nhạc nhẽo gì cả. Em nó có tác dụng trang trí, ban đêm nghe nhạc tắt hết đèn đóm đi, nhìn em nó lơ lửng và quay chầm chậm, hay phết :

"Đẹp khoe ra, xấu xa đậy lại", tuy nhiên tiện tay em show luôn: này đây dây dợ lằng nhằng:

Cái đồ này là hàng Tàu Khựa à. e nhìn hình thấy cũng hay hay có điều nhìn bên ngoài giống đồ chơi nhựa không ạ.

worldvision

Huyền Thoại

Bác chủ ơi cho em chút info về cái này(remote á) đi [tinh năng, $, mua ở đâu...]8->em cám ơn trước!!:-*

bth8888

Member

Em trả lời hộ bác chủ : cái remote này mua ở thịnh thợ may ngõ 23 nguyễn khuyến 0905006068 , cái này học lệnh tất cả các loại khiển , ko phải học lại khi tháo pin ra . Hàng tàu nhưng mấy tiểu yêu nhà em ném huỳnh huỵch mà ko hỏng .

worldvision

Huyền Thoại

Em trả lời hộ bác chủ : cái remote này mua ở thịnh thợ may ngõ 23 nguyễn khuyến 0905006068 , cái này học lệnh tất cả các loại khiển , ko phải học lại khi tháo pin ra . Hàng tàu nhưng mấy tiểu yêu nhà em ném huỳnh huỵch mà ko hỏng .
Thanks pác, thế $ như thế nào B-)

vinagoh

Well-Known Member

480k bác ạ ................................

Cũng đáng đầu tư các Bác nhỉ!!!? Không biết SG có chổ nào bán? :-?

Bên trên