Bộ dàn của lính mới, mời các bác góp ý cho

Ðề: Bộ dàn của lính mới, mời các bác góp ý cho

em giống đc bác cái sub với cái receiver :D.Dàn bác đẹp lắm

allian

Theo mình thì không nên để Tivi quay ra phía cửa sổ. Vì sao: vì tivi và cửa sổ là hai nguồn sáng cùng đi vào mắt một lúc. Khi cửa sổ nhiều ánh sáng mắt sẽ nheo bớt lại để hạn chế chói. nhưng trên màn hình cảnh tối ta phải mở rộng mắt mới nhìn được chi tiết. -> Đau mắt..
http://www.hdvietnam.com/diendan/attachments/forum63/15547d1298229383-dan-am-thanh-001.jpg

binhvaeco

Well-Known Member

dàn của bác gọn, đẹp, sang và rất hợp với mong muốn trong ý tưởng của mình(3 cặp loa phía trước): dàn KOK riêng, xem phim riêng, và nhất là nghe nhạc riêng :), ước gì có được bộ dàn nghe nhạc riêng giống bác ^^

hoanganhduytran

Active Member

Chào các bác hôm nay em mới có thời gian tìm hiểu cách post bài. Em xin giới thiệu lại chi tiết bộ dàn của em để các bác tiện góp ý cho em
Hệ thống HT của em như sau
Tivi LG full Hd 50 inch
Receiver yamaha Rx-v 767
Power rotel 1092 class D 500 w / chanel
Loa main: Wharfedale onyx 300
Loa center: Wharfedale
Loa sur: tanoy
Loa sur ex: Wharfedale
Sub: Jbl 150p es

Tổng thể như thế này ah:

còn đây là ban đêm

Đây là bass của em nó

Receiver và pow rotel

Và đây nữa.... Bộ 2 kênh của em

ampli Audio analogue settanta rev 2.0
Cdp Harman kardon Hd 990
Loa proac studio 130

Hình của em nó đây ah

Tổng thể

Mời các bác đánh giá và góp ý cho em ợ

casper_anhia

Bộ dàn của Bác ngon quá, sao Bác không show thêm phần sau lưng nữa để cho anh em ngắm nghía phòng Bác (nhìn phòng chắc đẹp lắm nhỉ).
Cái TV Bác đặt cao lên tý nữa thì đẹp hơn vì hơi vướng cái Center.
Con Pow của Bác gấu thế, Bác mua ở đâu vậy?

hoanganhduytran

Active Member

Em cũng định chụp cả phía sau, mà đúng lúc đấy máy ảnh hết pin. Để tối nay em sẽ up lên.
Còn con pow em mua ở Hoàng hải đấy.
Các bác có thể tư vấn cho e con pre nào ngon có chức năng ht by pass để em làm thêm bộ 2 chanel nữa ah

Úi da, dàn của bác sao em thấy Loa nhiều quá! chắc nghe đã lắm bác nhẫy... Bác gắng phát huy để ae học tập nhé.

hoanganhduytran

Active Member

em đang còn 2 cái nữa cơ bác, tối về để em up nốt

myozuka

Member

mà các bác góp ý cho em có nên mua con Rotel 1058 để phối với power rotel 1092 thành bộ hai kênh nữa ko? Vì khổ cái tính em lại nhạc nào cũng nhảy. Mà em proac ghép với audio analogue chỉ nghe nhạc không lời với nhạc nhẹ thì hay thôi, chứ nhạc dance e hổng dám bình luận, như nghe nam môn ý.

ProAC + amp Ý mà bác đem ra oánh nhạc dance thì tội em nó quá... chỉ vocal, hòa tấu, jazz, giao hưởng thôi ạ. Dance và pop, rock bác phải chơi loa Mỹ, loa anh chắc phải dùng B&W, với lại amp cũng phải đổi.

hoanganhduytran

Active Member

bác nói chỉ được cái đúng, nên em đang phải tìm thêm cái pre để kết hợp với rotel nghe nhạc dance

apachi

Member

Đẹp, chúc mừng bác

long9484

Lại giống mình ngày trước mua loa whafedanle vì hình thức trông đẹp thôi chứ âm thanh thì cứng tiếng chói tai lắm. Loa này bán lại chắc chắn lỗ trên 50%

hoanganhduytran

Active Member

Em chỉ dùng whar để xem phim thôi, nói chung là xem rất ok, còn nghe nhạc thì em nghe bằng e proac, phải nói la trung âm của em ý tuyệt vời

atlantic

Member

- bạn nên thay cái màn vải bằng vải chống lọt sáng, như vậy sẽ tốt hơn cho phần nhìn, đồng thời giảm được nhiệt ảnh hường đến tuổi thọ của thiết bị.
- Nên kê loa cách ra cho có khoảng cách một chứt sẽ đẹp hơn, hai loa nên hơi xoay vào trong sẽ tạo hiệu quả âm thanh tốt hơn.
- Tường sau nên treo hai loa lên tường, đặt một panel tiêu âm ngay sau lưng, để chống âm dội mà bạn đang phải chịu đựng khi nằm hoặc ngồi nghe nhạc

hoanganhduytran

Active Member

thưa các bác tình hình là em bán sạch loa đài rồi. giờ e có khoảng 5000 usd. Nhu cầu của em là 50/50 xem phim và nghe nhạc. Các bác tư vấn cho em một bộ nghe nhìn ngon ngon nhe

fostina

Well-Known Member

Loa center che mất dưới man hình rồi, chắc bác xem khỏi cần phụ đề

easytiger

bác chủ cho mình hỏi, cái kệ mà bạn để loa sur gắn lên tường ntn vậy? mình không thấy eke hay pat gì hế?

Bên trên