Bộ dàn của lính mới

Cho mình ý kiến để nâng cấp hoàn chỉnh

• Số lượng người bầu chọn
    43

bnhhl

Well-Known Member

Stereo
Revel F12 - Denon PMA-2010AE - Denon DVD-1940

Home Cinema
Front - Klipsch KL-650-THX Ultra 2
Center - Revel C12
Real - Jamo C407
Subwoofer - Yamaha YST-SW515
Receiver - Pioneer SC-LX81 (THX Ultra 2 Plus)
Tivi - Samsung Plasma 50 Inch Series 7 3D
Blu-ray Player - PLAYSTATION 3 80GB
HD Player - HP Pavilion DV5T-1000 CTO Entertainment Notebook PC (Core 2 Duo T9400 - Geforce 9600 GM - 4GB DDram II bus 800 - HDD 500 GB 5400 rpm)

Chỉnh sửa lần cuối:

bao duc

Member
Ðề: Bộ dàn của lính mới

Revel F12 – Front
Revel C12 – Center
Jamo C407 - Rear
Yamaha YST-SW515 - Subwoofer
Receiver - Pioneer SC-LX81 (THX Ultra 2 Plus)
DVD Player - Denon 1940
Blu-ray Player - PLAYSTATION 3 80GB

Final Fantasy VII Advent Children Complete (Blu-ray) (Final Fantasy XIII Trial Version Set) (Japan Version)
Genji: Days of the Blade
Pro Evolution Soccer 2010

HD Player - HP Pavilion DV5T-1000 CTO Entertainment Notebook PC (Core 2 Duo T9400 - Geforce 9600 GM - 4GB DDram II bus 800 - HDD 500 GB 5400 rpm)
LCD - Samsung 40 Inch Series 5

Post thêm hình cho anh em xem đi bạn.

conan2901

Active Member

attachment.php

cho thêm vài ảnh ở các góc độ khác nhau đi bác

locnp

Well-Known Member

Bác có cái phòng xem phim đã quá! Bác trang trí thêm các poster hoặc dấy dán tường, lắp thêm ánh sáng nữa là phê.

bnhhl

Well-Known Member

Bác có cái phòng xem phim đã quá! Bác trang trí thêm các poster hoặc dấy dán tường, lắp thêm ánh sáng nữa là phê.

Thank bác đã góp ý. Mình cũng đang định treo thêm tranh. Diện tích phòng nghe của mình là 5*5m2 đó bác

qhuyqn

Member

Sao bác không chơi đồng bộ Revel luôn nhỉ? nghe cũng khoái mà nhìn cũng đẹp ạ..8->

myozuka

Member

Cái sub chả xứng với đôi front và cái AVR của bác, thứ nhất về đẳng cấp, thứ hai về chất âm, thứ 3 là về mặt thẩm mỹ. Một là bác làm 1 em sub revel cùng tông màu với AVR và đôi front, hai là kiếm 1 em Velodyne Optimum bên vnav có shop đang bán (màu đen luôn, hợp màu nâng cao thẩm mỹ, chất âm khỏi phải bàn).
Vài lời em ném đá ạ...

jaispierre

Active Member

Cái SUB YA 515 em thấy đánh được đấy chứ bác, bác đã dùng rồi thì so sánh giúp em với con sub B&W ASW 610 của bác được không?

bboy0511

Member

Chúc mừng bác có bộ dàn ngon :D chắc nhà bác mới xây hay mới sửa à ? Nhìn nền gạch bông sáng bóng quá :D thay vì làm con Led 50 inch em nghĩ bác đầu tư vào projector Optoma tầm 23 tr là ngon nhất đó bác, khi đó LCD 40" kia chỉ dùng để coi truyền hình cáp thôi :) tầm 2 năm nữa tới Euro 2012 bác quất con LCD 50" kia xem mới xứng

bnhhl

Well-Known Member

Sao bác không chơi đồng bộ Revel luôn nhỉ? nghe cũng khoái mà nhìn cũng đẹp ạ..8->

Do lúc đầu k có chơi sub nên mình dùng C407 làm Real. Vì thế nên không dùng Revel S12 Surround.

bnhhl

Well-Known Member

Cái sub chả xứng với đôi front và cái AVR của bác, thứ nhất về đẳng cấp, thứ hai về chất âm, thứ 3 là về mặt thẩm mỹ. Một là bác làm 1 em sub revel cùng tông màu với AVR và đôi front, hai là kiếm 1 em Velodyne Optimum bên vnav có shop đang bán (màu đen luôn, hợp màu nâng cao thẩm mỹ, chất âm khỏi phải bàn).
Vài lời em ném đá ạ...

Em cũng đang định nân cấp Revel Sub B120. Vì lúc đầu giá của nó cao quá nên đành mua Yamaha SW-515 ngon bổ rẻ. Hì

bnhhl

Well-Known Member

Cái SUB YA 515 em thấy đánh được đấy chứ bác, bác đã dùng rồi thì so sánh giúp em với con sub B&W ASW 610 của bác được không?

Theo ý kiến chủ quan của mình. Nếu nói về tầm giá dưới 350 USD. Thì Sub Yamaha la ngon bổ rẻ

bnhhl

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn ngon :D chắc nhà bác mới xây hay mới sửa à ? Nhìn nền gạch bông sáng bóng quá :D thay vì làm con Led 50 inch em nghĩ bác đầu tư vào projector Optoma tầm 23 tr là ngon nhất đó bác, khi đó LCD 40" kia chỉ dùng để coi truyền hình cáp thôi :) tầm 2 năm nữa tới Euro 2012 bác quất con LCD 50" kia xem mới xứng

Hì bác tinh mắt quá. Nhà em mới xây xong. Em hiện tại đang xem VTC HD voi con Samsung Series 5 40 inch cũng đẹp lắm. Nhưng so sánh về hình ảnh thì thua Sony. Tiếc là các kênh của VTC HD chưa có support âm thanh DTS,DD. Hì

tuanzs

Member

Nhìn cái kệ của bác chủ giống cái giá để hàng trong kho quá kiếm cái khác đi bác

nhoctom

Chụp cái Samsung Plasma 50 Inch Series 7 3D mới tậu show lên đi anh :D

Bên trên