Bộ dàn đầu tay

Marine

Member
Với nhu cầu xem phim - nghe nhạc là 70-30, mình lên cấu hình như sau:
LCD LG32LK (Chuẩn bị nâng cấp LG47LM6200) - HDP Imax3D - Receiver Denon 1312 - Loa (Front JBL Arena + Center JBL SC305 + Sub - sur của bộ Denon 1312 + 2 treble phụ) - DVD LG.
Các bác cho mình ý kiến xem phối ghép như vậy được chưa hay cần nâng cấp gì không nhé. Cảm ơn.
IMG213.jpg IMG210.jpg

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Bộ dàn đầu tay

Dàn đầu tay quá đã, hơn đầu tay của em rất nhiều. Chúc mừng bác

vancpc

Member
Chúc mừng Bác,e cũng đam mê lắm, nhưng đến khi gom đủ tiền lại nghĩ đến mua sắm cho việc khác, chưa sắm được bộ nhìn, bộ nghe đangg rất cỏ nên thỏa mãn niềm đam mê được.

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác nhé , bác sắp xếp rất gọn gàng , nẹp thêm dây điện từ tivi xuống nữa là ok , bác chưa treo Sur lên ah ? tivi treo hơi cao , múc 51inch SS đi bác , múc 47 vài bữa thấy nó nhỏ nữa ah . :) qua mykim.vn giá good
Vài dòng chúc bác vui với bộ dàn của mình

AnhBaSG

Member
Ðề: Re: Bộ dàn đầu tay

Chúc mừng bác nhưng nếu nâng cấp phần nhìn thì đề nghị bác chủ lên hẳn 55inch, 47 inch vẫn còn nhỏ lắm chỉ sợ lúc đó thì tiếc! >-)

H 9999

Active Member

sắp xếp rất gọn..tivi bé thì hơi cao nhưng nay mai thay tivi to chắc chỗ bắt giá như vậy là vừa ! bác có mắt nhìn xa đấy.. mỗi cái dây dợ bác nẹp thẳng xuống thì ngon hơn...cái dây nẹp ngang tivi bỏ xuống cho chung vào 1 nẹp thẳng đứng cùng với dây nguồn tivi là ngon...nhìn tự nhiên có cái nẹp ngang mất đi nhiều vẻ mỹ quan ! các loa vệ tinh nếu có thì treo lên nữa là ngon rồi....bộ đầu tay mà rất hoành tráng rồi..chúc mừng bác...chơi cái này còn phải nâng cấp dài dài ! chúc mừng bác đã đến với gia đình HD

Hai Scm

Active Member
Chúc mừng bác chủ với bộ dàn đầu tay đẹp...... bác nên để mặt trên của AVR 1312 trống để thoát nhiệt trong lúc phát nhé....

Marine

Member

Denon phối vs JBL nghe có hay ko bác? em thích chất âm của JBL lắm :)
Cảm ơn bác đã quan tâm. Theo mình thì nghe nhạc bằng bộ này có hơi gắt, cảm giác âm thanh mà JBL mang lại là sắc nét, rõ tiếng. Một phần là nghe nhạc qua AVR thì không trung thực bằng amplifier được nên cũng không biết thế nào. Riêng mình thì con SC305 khá chuẩn (mà lại không quá đắt ^^), em này thể hiện phần tiếng của lời thoại và khi xem ca nhạc hay lắm đó.

Marine

Member

Chúc mừng bác chủ với bộ dàn đầu tay đẹp...... bác nên để mặt trên của AVR 1312 trống để thoát nhiệt trong lúc phát nhé....
Vậy mình nên treo front lên và để HDP ra khỏi mặt trên của AVR ha bác? Hic. Hiện nay mình có thượng luôn có DVD lên trên đó nữa ><

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Bộ dàn đầu tay

Vậy mình nên treo front lên và để HDP ra khỏi mặt trên của AVR ha bác? Hic. Hiện nay mình có thượng luôn có DVD lên trên đó nữa ><

Ý em nói là bác đừng để Imax i18D hay đầu DVD lên trên AVR 1312 làm cản trở việc thoát nhiệt khi 1312 đang phát tiếng nha bác....

vinh do

Active Member
xin chúc mừng chủ thớt,cố gắng nâng cấp cái tv nữa là ngon rồi,thanks chia sẻ

Bên trên