Bộ dàn HT của locnp cuối tháng 11/2oo9

locnp

Well-Known Member
Bộ dàn lần này của mình có một số thay đổi nhỏ so với lần trước, đơn giản hơn và gọn gàng hơn.

Cấu hình:

- Panasonic 37LX800V + WDTV + HDD Dock Unitek
- Receiver Pioneer VSA-D8TX
- Front JBL LX8
- Center Infinity Kappa Emit
- Surround PSB Amazing Alpha
- Subwoofer JBL Venue 12
- DVDP Pioneer DV-S310

Những thay đổi so với lần trước:

- Center Infinity Kappa Emit thay cho JBL SC305
- Surround PSB Amazing Alpha Canada thay cho JBL Control One

Một vài hình ảnh:

Tổng quan

Center Infinity Kappa Emit

Receiver Pioneer D8TX

Subwoofer JBL Venue Sub 12

Cận cảnh front JBL LX8

Surround PSB Amazing Alpha

myozuka

Member
Ðề: Bộ dàn HT của locnp cuối tháng 11/2oo9

Bác chủ thớt cho em xin tí review về con sub JBL venue 12 với. Theo cảm nhận của bác thì chất âm của nó thế nào? = bao nhiêu % so với B&W SW610, và cuối cùng là cái giá của nó ạ.

toannh

Chúc mừng bác bộ dàn gọn gàng hơn.

Loa front bác cứ để trần cho đẹp, thoáng.

Amp 2-ch sansui hay denon gì đó bác cho đi ở rùi thì phải.

Bộ HT theo mình nghĩ loa front lớn vậy bass cũng đủ khỏe rùi, dùng thêm sub JBL e là nhiều bass quá không? Phòng có lớn không?

Khổ thân mỗi đôi chân loa đẹp quá lại nép góc nhà, hi.

tnkien

Member

Phòng này bass tạm tạm à. Thêm chút nữa bay nóc nhà mới phê. Cảm giác dựng tóc vẫn còn nóng hổi. Hichic

tieuthieugia

Well-Known Member

theo như chữ ký của bác thì cứ sắm máy ảnh đi ạh
làm bộ 2 kênh nữa ạh

SUB của bác đẹp thật em cũng thích JBL lắm bác cho em xem kĩ hơn SUB của bác được không.Cho em xem vòng mông của em nó nhé ;))

bác ở Q5, Q10, Q3, Q11 thì hú bác ấy qua nhà luôn cho nhanh..thà hồ muh sở em nó ...

bác này lại đùa em ah!!chắc Bác tiếc vì không ra HN off được thì cũng đừng bảo em bay vào trong đấy chứ. :( .Em ghi rõ nơi đến rồi mà em ở Đất Cảng bác ơi

locnp

Well-Known Member

Bác chủ thớt cho em xin tí review về con sub JBL venue 12 với. Theo cảm nhận của bác thì chất âm của nó thế nào? = bao nhiêu % so với B&W SW610, và cuối cùng là cái giá của nó ạ.

Sub này 3 tấc đánh cũng dữ, tuy chưa xài qua BW nhưng chắc chắn chất âm không bằng BW rồi, đẳng cấp BW cao hơn mà.

Lần đầu mình nhìn cái sub này mình kết liền, kiểu dáng đẹp và gấu ó. Mình có xem ở megastar bộ Transformers II, xong về so sánh lại với bản HDRip Esir thì thấy sub đánh cũng khá, không đến nỗi nào đâu bạn.

Giá cả thì bạn check trên mạng chắc có, khoảng 7tr5, hàng PGI.

locnp

Well-Known Member

Chúc mừng bác bộ dàn gọn gàng hơn.

Loa front bác cứ để trần cho đẹp, thoáng.

Amp 2-ch sansui hay denon gì đó bác cho đi ở rùi thì phải.

Bộ HT theo mình nghĩ loa front lớn vậy bass cũng đủ khỏe rùi, dùng thêm sub JBL e là nhiều bass quá không? Phòng có lớn không?

Khổ thân mỗi đôi chân loa đẹp quá lại nép góc nhà, hi.

Lúc em mới mua cặp front LX8 này thì em để trần ấy, nhưng sau 1 thời gian thì em bị phân tâm khi xem phim nên em mặc áo lại cho em ấy.

Em sansui em để lại giá rẻ cho thằng em ở Bình Dương rùi.

Đúng là cặp front này bass cũng nhiều (2 bass thực) nhưng receiver mình cắt tần 80Hz, trong khi phim thì có những âm tần xuống sâu hơn nữa, vì vậy xem phim phải có sub mới tải đủ hết các âm tầng.

Phòng em chật hẹp, khoảng 16m2 và cũng là phòng ngủ nên cũng khó setup đúng chuẩn, nhưng mà xem phim cũng phê lắm ^^

locnp

Well-Known Member

Phòng này bass tạm tạm à. Thêm chút nữa bay nóc nhà mới phê. Cảm giác dựng tóc vẫn còn nóng hổi. Hichic

Kỷ niệm khó quên nhỉ, phòng thì bé, sub thì khủng bố... hehe

locnp

Well-Known Member

theo như chữ ký của bác thì cứ sắm máy ảnh đi ạh
làm bộ 2 kênh nữa ạh

Máy ảnh thì em cũng có rồi, tuy bèo nhèo nhưng cũng đủ để chơi, nó chỉ là em 40D cùi hủi thôi.

Nhị kênh thì em cũng đang nhức nhối đó anh Cẩm, em cũng mới đón gấu về nên cũng hơi e dè. Để một thời gian em quên cảm giác bị sock rồi mới tập trung lại được.

tieuthieugia

Well-Known Member

bác này lại đùa em ah!!chắc Bác tiếc vì không ra HN off được thì cũng đừng bảo em bay vào trong đấy chứ. :( .Em ghi rõ nơi đến rồi mà em ở Đất Cảng bác ơi
bác đâu có ghi là Đất Cảng đâu!
Máy ảnh thì em cũng có rồi, tuy bèo nhèo nhưng cũng đủ để chơi, nó chỉ là em 40D cùi hủi thôi.

Nhị kênh thì em cũng đang nhức nhối đó anh Cẩm, em cũng mới đón gấu về nên cũng hơi e dè. Để một thời gian em quên cảm giác bị sock rồi mới tập trung lại được.

ack...40D muh gọi kùi hic...
chúc 2 kênh nhanh nhanh

locnp

Well-Known Member

SUB của bác đẹp thật em cũng thích JBL lắm bác cho em xem kĩ hơn SUB của bác được không.Cho em xem vòng mông của em nó nhé ;))

Hẹn bác ít hôm nữa em sẽ chụp cái mông em nó cho bác xem ^^

toannh

Phòng bác hơi nhỏ, đồ nghề hơi "cồng kềnh", nên theo mình bác thay LX80 bằng đôi loa bookshelf + sub đó là vừa đẹp. Hoặc sắm đôi surround bé 2T là cùng thay cho PSB đưa trở lại làm front, quá đẹp.

Đồ 2 kênh bác làm một bộ mới luôn, loa nhỏ đủ nghe thôi, kẻo không còn chỗ kê.

Kệ kính nhược điểm cồng kềnh mà hiệu suất sử dụng thấp, nên sắm kệ gỗ cho đa năng.

locnp

Well-Known Member

Phòng bác hơi nhỏ, đồ nghề hơi "cồng kềnh", nên theo mình bác thay LX80 bằng đôi loa bookshelf + sub đó là vừa đẹp. Hoặc sắm đôi surround bé 2T là cùng thay cho PSB đưa trở lại làm front, quá đẹp.

Đồ 2 kênh bác làm một bộ mới luôn, loa nhỏ đủ nghe thôi, kẻo không còn chỗ kê.

Kệ kính nhược điểm cồng kềnh mà hiệu suất sử dụng thấp, nên sắm kệ gỗ cho đa năng.

Bác nói rất chính xác, cặp JBL LX8 làm front thì hơi phí, mình đang lên kế hoạch tẩu tán LX8 với Sub đây.

Phòng mình build thêm bộ nhị kênh nữa thì hơi chật, nếu có giải pháp phim + nhạc chung 1 dàn thì hay. Vấn đề này làm mình nhức nhối trong 1 thời gian dài.

Mình thích kệ gỗ hơn kệ kính, mà lỡ build rồi nên để vậy xài luôn ^^

luciano

Active Member

chúc mừng bác Lộc mới rước "gấu" về mà vẫn phong độ up HT ào ào hen ^^

tnkien

Member

Bác nói rất chính xác, cặp JBL LX8 làm front thì hơi phí, mình đang lên kế hoạch tẩu tán LX8 với Sub đây.

Phòng mình build thêm bộ nhị kênh nữa thì hơi chật, nếu có giải pháp phim + nhạc chung 1 dàn thì hay. Vấn đề này làm mình nhức nhối trong 1 thời gian dài.

Mình thích kệ gỗ hơn kệ kính, mà lỡ build rồi nên để vậy xài luôn ^^

Kakak, đổi kệ gỗ giống em cho rùi. Ngon bổ rẻ luôn nè. LX8 đi là có cặp loa Anh thế chỗ được rồi. Thêm em Marantz 67 nữa là chơi 2 kên trong tầm tiền được rồi. D8 cũng không đến nỗi tệ quá đâu. Ở nhà em đang quoánh bằng D8 với em CD Marantz nè, khá ok đó.
Đổi center mà chơi trùm mềm không hú anh em sướng chung, xấu tính quá.

Bên trên