Bộ dàn nhà em!

duong29

Đây là phòng khách:
[/url] [/IMG]
CÒn đây là phòng ngủ:

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Bộ dàn nhà em!

Cho thêm thông số chi tiết hơn đi bạn ơi! :)

khanhkun84

Active Member

sao bác post 2 bài ah?
dàn nhà bác hình như là panasonic thì phải, cẩn thận kẻo nó ko giải mã dts từ nguồn ngoài nhé bác.
chúc bác có đc 1 bộ ưng ý.
PS: phòng bác đẹp quá nhưng sắp xếp chưa hợp lý.

duong29

sao bác post 2 bài ah?
dàn nhà bác hình như là panasonic thì phải, cẩn thận kẻo nó ko giải mã dts từ nguồn ngoài nhé bác.
chúc bác có đc 1 bộ ưng ý.
PS: phòng bác đẹp quá nhưng sắp xếp chưa hợp lý.
Lúc mới ma về mình cũng loay hoay mãi mới tìm ra cách giải mã từ TV ra dàn.Nối qua công optical la ok. Giờ ngon rồi, xem phim cứ ầm ầm. :D

m1984

Member

Em nghĩ bác nên để hai loa font xuống đất ạ, cặp cali ko biết bác để làm gì? Sao lại để phía sau ạ?

khanhkun84

Active Member

Em nghĩ bác nên để hai loa font xuống đất ạ, cặp cali ko biết bác để làm gì? Sao lại để phía sau ạ?

cặp cali là ở phòng ngủ của bác ý mà, còn bộ kia là ở phòng khách. bác phải để ý chứ hihihi

khanhkun84

Active Member

Lúc mới ma về mình cũng loay hoay mãi mới tìm ra cách giải mã từ TV ra dàn.Nối qua công optical la ok. Giờ ngon rồi, xem phim cứ ầm ầm. :D

từ TV ra dàn hóa ra là bác toàn xem phim từ tivi à?
thế bác ko xem từ HDP hay từ các thiết bị nào khác nữa àh?
bác nối qua cổng optical nhưng trên màn hình của dàn nó phải hiện đèn sáng là dts hoặc dolby thì mới là giải mã đc âm thanh nhé. ko thì bác đang nghe giả lập 5.1 của dàn đấy

duong29

từ TV ra dàn hóa ra là bác toàn xem phim từ tivi à?
thế bác ko xem từ HDP hay từ các thiết bị nào khác nữa àh?
bác nối qua cổng optical nhưng trên màn hình của dàn nó phải hiện đèn sáng là dts hoặc dolby thì mới là giải mã đc âm thanh nhé. ko thì bác đang nghe giả lập 5.1 của dàn đấy
mình nối máy tính vào tv qua coogr HDMI ma. hjhj

saa1111

Member

hạ 2 loa front xuống cho nó cân bác :D góp ý tí
chúc bác chủ có bộ dàn ưng ý

khanhkun84

Active Member

mình nối máy tính vào tv qua coogr HDMI ma. hjhj
àh hóa ra bác đi đường vòng. bác xem phim từ PC qua HDMI vào tivi, rồi từ tivi lại ra dàn pana của bác. thế bác xem phim có âm thanh dts khi ra dàn có hiệu ứng vòm và nó có lên đèn báo dts ko vậy?
PC của em dùng sound card có optical và nối vào dàn.
em chưa dùng kiểu này bao giờ nên ko biết. đây là dàn của em bác vào chém tơi bời đi hihi
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ini-cua-em-cac-bac-chem-nhe-tay-nhe-hihi.html

fostina

Well-Known Member

Phòng của bác đẹp quá, dàn cung ok nhưng bác sắp xếp lại và cách lấy âm thanh sao cho hiệu quả để được hiệu ứng tốt nhất. bác chịu khó lên google search cách sắp xếp loa 5.1 sao cho nghe được hay nhất với dàn hiện tại của bác. chúc bác có những giờ thưởng thức hay nhất với dàn của mình.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Sao lại để cặp front thượng lên thế kia bác chủ, trong phòng ngủ bác lại để cặp KOK để làm gì nhỉ. Nói chung phải xem xét lại cả 2 bộ về bố rti1 và mục đích sử dụng thấy ko hợp lý.

Habl66

àh hóa ra bác đi đường vòng. bác xem phim từ PC qua HDMI vào tivi, rồi từ tivi lại ra dàn pana của bác. thế bác xem phim có âm thanh dts khi ra dàn có hiệu ứng vòm và nó có lên đèn báo dts ko vậy?
PC của em dùng sound card có optical và nối vào dàn.
em chưa dùng kiểu này bao giờ nên ko biết. đây là dàn của em bác vào chém tơi bời đi hihi
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ini-cua-em-cac-bac-chem-nhe-tay-nhe-hihi.html

Bác ấy nối kiểu này chỉ chơi được dolby thôi bác ạ. Không có dts đâu vì nguồn âm thanh đi ra từ tivi sau đó thì giàn sẽ giả lập

khanhkun84

Active Member

Bác ấy nối kiểu này chỉ chơi được dolby thôi bác ạ. Không có dts đâu vì nguồn âm thanh đi ra từ tivi sau đó thì giàn sẽ giả lập

vậy à bác? thế thì chủ thớt phải xem lại rồi, chưa được ổn cho khoản xem phim roài hihiihi
bác chủ mà ở HN thì em wa DJ lại cho bác ngay hehehe

Chỉnh sửa lần cuối:

belota

Banned

phòng đẹp đồ đẹp bố chí cũng ok mỗi tội cái giường thì cần thây nhìn không ổn

caocaodo

hàng của bác đẹp quá nhưng không có thông tin chi tiết một chút à bác

Bên trên