Bộ dàn Polk cho đa dạng diễn đàn !

chuongzzz

Member
Re: Ðề: Bộ dàn Polk cho đa dạng diễn đàn !

Bộ dàn này khá chuẩn nhưng nếu thay loa bằng dòng B&W thì nghe nhạc và xem phim sẽ chuẩn hơn!

Chúc mừng Nam!

Nếu thay bằng B&W thì thay thế nào ạ ? em đang tính dọn nhà mới cũng sẽ làm 1 dàn giống bác chủ thớt Front : Polk RTi A7 , Cent : CSi A4 , Sur : F/Xi A6 , Sub : Yamaha 315 , AVR : Onkyo TX-NR709 theo nhu cầu xem phim/nghe nhạc là 60/40 , cùng tầm tiền thì theo các bác có bộ nào tốt hơn ko ạ ? và AVR onkyo709 có ok ko ạ ?

Dorillin

Member
Re: Ðề: Bộ dàn Polk cho đa dạng diễn đàn !

theo mình thì nên chuyển qua JBL L890 xem fim, nghe nhạc dc hơn RTi A7 mà cũng k chênh giá mấy, về kiểu dáng thì A7 ăn chắc, về fim thì con nào cũng hay nh nghe nhạc thì A7 hơi khô. Sub thì bác từ từ mua sau, muốn thì cũng ráng 515 sẽ tốt hơn. AVR thì 709 cũng dc r, nh muốn lâu dài, đánh lực mạnh thì nên chơi 809.
trước mình cũng chơi 708 sau 1 tháng đổi lên 809 luôn, font thì đang chơi A7, khoái mấy cảnh trời mưa nghe mà tê tái luôn nh nhạc thì nghe k ưng lắm, vài lời với bác, tốt nhất bác tới mấy shop nghe thế nào r chọn
Nếu thay bằng B&W thì thay thế nào ạ ? em đang tính dọn nhà mới cũng sẽ làm 1 dàn giống bác chủ thớt Front : Polk RTi A7 , Cent : CSi A4 , Sur : F/Xi A6 , Sub : Yamaha 315 , AVR : Onkyo TX-NR709 theo nhu cầu xem phim/nghe nhạc là 60/40 , cùng tầm tiền thì theo các bác có bộ nào tốt hơn ko ạ ? và AVR onkyo709 có ok ko ạ ?

sarsi03

Ðề: Bộ dàn Polk cho đa dạng diễn đàn !

tụi nhỏ của bạn thật xinh đẹp^^

nguyenquangphuc

Nhìn thèm quá! Không biết bao giờ mới có được phòng tương tự như vậy.

Be_Cool

Member
ÔI đẹp quá... Em ước gì có 1 căn phòng vuông vắn như của bác, nhà em có 1 cái phòng để trống, em dự định làm thành phòng xem phim nhưng mà bị xéo 1 cạnh do chặt góc ah... Nhà em ngay góc ngã 4 nên phải chịu điều này :(. Em đang đau đầu về điều này chưa biết làm cách nào để cải tạo lại thành 1 phòng xem phim...

le_hung214

ÔI đẹp quá... Em ước gì có 1 căn phòng vuông vắn như của bác, nhà em có 1 cái phòng để trống, em dự định làm thành phòng xem phim nhưng mà bị xéo 1 cạnh do chặt góc ah... Nhà em ngay góc ngã 4 nên phải chịu điều này :(. Em đang đau đầu về điều này chưa biết làm cách nào để cải tạo lại thành 1 phòng xem phim...
Mặt xéo đó bác để màn hình cũng đc ạ :)

Be_Cool

Member
Mặt xéo đó bác để màn hình cũng đc ạ :)

Dạ, em cũng đã nghĩ tới phương án đó đấy bác! Nhưng kẹt cái là khó bố trí loa sao cho ra được âm thanh đồng đều nhất bác ah... Do em chưa đủ số lượng bài post theo quy định của 4rum nên em ko làm 1 topic riêng được, chứ em muốn scan bản vẽ của phòng đó post len 4rum để xin ý kiến của các bác trên này ah

hd danang

Member

cố gắng phấn đấu thôi! cũng là fan của polk nhưng là dự án dài hơi mới được như bác chủ. thôi đành lượm nhặt lần lần vậy hehhehe

Bên trên