BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

tùy thành phố thôi bạn,ở hannover và magdeburg mấy cái mediamarkt bé xíu,có cái nằm góc nhỏ trong siêu thị.

cũng đúng ! ở riêng cái tiểu bang em ở thì có 36 trung tâm lớn có mặt MEDIAMARKT toàn tọa lạc những vị trí đẹp nhất...hệ thống siêu thi khác toàn ăn theo nó ! xin chia xẻ với riêng bác cạnh AUTOBAHN A9 ở GÜNTHERSDORF MEDIAMARKT lớn nhất ở ĐỨC...trong quần thể có 250 siêu thị và và anh tài hội tụ ! tổng cộng PARK đỗ xe có 7000 chỗ ( bảy ngàn chỗ đậu xe ) chắc chả có hệ thống siêu thị nào lớn hơn như vậy bác nhỉ ?!!! nó ở cách MAGDEBURG bác bảo kia là 140 km bác ợ ! nếu bác đi autobahn A9 từ BERLIN in die richtung München thì nó nằm ở đoạn LEIPZIG cửa AUSFARHT MESERBURG BÁC Ợ !

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member
Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

MediaMarkt là một chuỗi siêu thị điện máy bên Châu Âu, em thấy đi nước nào cũng có (em mới đi 3 nước châu Âu thì thấy cả ba nước đều có).
Em nói có đúng ko bác H 9999, có gì bác cung cấp thông tin cho em nhé. Mà em thấy mỗi cái siêu thị của nó to như cái Big C Thăng Long của mình ấy, ko phải bé tí như cửa hàng của Pico hay Nguyễn Kim nhà mình đâu.
vâng đúng rồi bác ! MEDIA MẢRKT là tập đoàn lớn nhất châu âu chuyên về lĩnh vực điện tử, điện lạnh và đồ gia dụng ! chỗ nào đông dân ...chỗ nào đẹp nhất thì có mặt MEDIAMARKT ! MEDIA MARKT thì to hơn SATURN HAY MEDIMAXX HAY EXPERT HAY EUROTRONICS..... MEDIAMARKT ĐỨNG ĐẦU !
ở viêtnam thì nhiều nhà bé tí có thể 100 mét vuông cũng nên !mở kinh doanh điên máy cũng trương biển SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY .... ! còn siêu thị nó ở đây thì toàn VÀI NGÀN mét bác ợ !

duchieubui

Thiết bị và phối ghép rất chuẩn và căn hộ ấm cúng và đẹp quá bác ạ, Em có một ý kiến nho nhỏ đó là Bể Cá Cảnh ko nên đặt cạnh gần bàn thờ,hay trước bàn thờ bác ạ, đấy là nguyên tắc về Phong thủy :) chúc bác vui và liên tục nâng cấp thiết bị Audio và Auto để Ae cùng đc chia sẻ :)

H 9999

Active Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Thiết bị và phối ghép rất chuẩn và căn hộ ấm cúng và đẹp quá bác ạ, Em có một ý kiến nho nhỏ đó là Bể Cá Cảnh ko nên đặt cạnh gần bàn thờ,hay trước bàn thờ bác ạ, đấy là nguyên tắc về Phong thủy :) chúc bác vui và liên tục nâng cấp thiết bị Audio và Auto để Ae cùng đc chia sẻ :)
cám ơn bác ! nhưng chỗ em lại quan niệm khác một chút ! ngoài BẮC thì trước cửa các chùa chiền đình...miếu..và ngay ở gia đình..thì phía trước luôn là cái HỒ BÁN NGUYỆT..hay cái ao nhỏ..nó mang tính chất phong thủy án ngữ tà ma...và đem lại sự mát mẻ an lành cho gia chủ cũng như nơi thờ cúng ! HƯỚNG thì thường hướng ĐÔNG, ĐÔNG NAM hoặc Nam ! mỗi tuổi thì hợp với hướng này hay hướng khác....mỗi năm cũng thế ! bàn thờ thì thường quay ra cửa ! ít nhất thì là 2 đầu hồi ! còn BỂ CÁ cũng vậy ...thường là đc quay hướng ĐÔNG, ĐÔNG NAM HAY NAM ! tùy theo tuổi ... ! dân kinh doanh bọn em nhiều khi ko tin nhưng cũng làm theo nhiều thầy cho an tâm...cũng tham khảo nhiều ý kiến khác nhau cuối cùng chọn vị trí này là hợp nhất bác ak ! đúng là mỗi nơi có thể quan niệm hay là phong tục khác nhau...nhưng mấy món này k chơi thì thôi chơi thì cũng phải chu đáo chút ... còn cá mú nhiều khi chơi còn vất vả hơn cả chơi AUDIO BÁC AK ! nhưng giờ nó ổn định với biết cách rồi nên cây và cá đều khỏe mạnh...nước lúc nào cũng trong như pha lê kể cả 6 tháng mới thay nước 1 lần ko sao...đi công tác xa nhà cả tuần cũng ko sợ cá chết ! ..rất vui đc chia sẻ với bác nếu có cùng sở thích ! cám ơn bác nhiều !

kleinemaus

bác chủ topic có đam mê giống e nhưng e chỉ được thỏa mãn đam mê của mình qua những diễn đàn này thôi.hihi.mong bác có thêm những bộ ảnh mới để anh em có cùng đam mê được cùng thỏa mãn.danke bác chủ nhìu.

lady_nmk

cái này chủ yếu là khoe hàng.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bác chủ thớt show bộ nghe nhìn của bác lên nhìn thật là hoành tráng bác là người bán thiết bị âm thanh chắc am hiểu sâu thiết bị để phối ghép.

caydenkho

Member

Bên đó nhà và xe hơi rẻ bác nhỉ. Trước em bên đó một thời gian chỉ thích đi chợ đồ cũ nhặt đồ cũ thôi

H 9999

Active Member

Bên đó nhà và xe hơi rẻ bác nhỉ. Trước em bên đó một thời gian chỉ thích đi chợ đồ cũ nhặt đồ cũ thôi

bác nói gần đúng ! xe hơi rẻ hơn việt nam nhiều là đúng rồi ! còn NHÀ thì tùy bác ak ! nhưng nhiều nhà so với HÀ NỘI và một số điểm nóng thì nó cũng rẻ hơn THẬT ! nếu bác ở đây bác lạ gì..đất nước nó dải đều mọi nơi ko như vn chỗ thì đông quá...chỗ thì vắng tanh ! không đồng đều về mặt bằng dân cư và thu nhập ! còn ở đây thì miền núi hải đảo hay trong thành phố lương như nhau !
còn nhiều nhà nó cũng đắt đấy bác ! vài triệu euro .... còn có nhà thì 1 euro = 27 ngàn đồng mua đc cái KEM mút cũng mua đc nhà ! nói câu này thì nhiều anh chị em ở DIỄN ĐÀN này cho là nói PHÉT hay chém ! nhưng nó là thật 100 % ! nhiều nhà trong thành phố còn trung tâm nữa chứ...nhưng đề giá bán 1 euro ! lấy giá tượng trưng...thực ra cho không mà ko ai dám lấy ! vì nhà cũ hay hết hạn sử dụng...hay thuộc BẢO TỒN BẢO TÀNG... chủ nhà ko có con cái họ muốn cho đi..hay vì lý do ko có tiền sửa chữa ! nhà thì chỉ đc cấp HẠN SỬ DỤNG tối đa 50 năm ! đến kỳ sửa chữa ko có tiền sửa...đóng thuế cũng chết ! nên tốt nhất cho đi cho lành !
ko có nhà ở thì sẽ ra sao ? k chết mà có khi lại sướng hơn có nhà ! nhiều người như vậy ! vì đã có nhà nước nuôi ! nhiều người ở nhà chung cư còn sướng hơn nhà riêng...ko phải lo khoản sửa chữa nhà...hay ko lo phải đóng thuế nước MƯA ....nước thải ! nghe thì phi lý ko giống việt nam nhưng luật nó thế...! đóng thuế nước thải theo diện tích sở hữu ! còn sửa chữa nhà thì đc nhà nước cho tiền một nửa ! nhà nước hỗ trợ tiền nhưng nhiều người ko có...ví dụ đang yên giờ sửa mất 1 triệu euro mà nhà nước cho 5 trăm ngàn còn 5 trăm ngàn ở đâu ra ? mà đến hạn nhà nước bắt phải sửa...ko có 5 trăm ngàn tự nhiên đi vay nợ ngân hàng ak ? thế thì thà rằng bán rẻ hay cho luôn cái nhà cho xong !
thế nen nhà cửa bên này cũng tùy..có cái đắt có cái rẻ ! cái đẹp thì đắt cái xấu thì rẻ...!

H 9999

Active Member

tuyệt vời làm sao. ở nhà em thì em mở cho cả xóm nghe rồi

ở vn thì mở đc chứ bên này ko đóng cửa mở bị cảnh sát đến luôn ! nhưng được cái nhà em tường dày 50 cm cửa gioăng cao su tốt..nên cũng ko ảnh hưởng hàng xóm mấy ! nhưng có hôm em test loa mở to gần hết cỡ..cửa hàng em ở tầng dưới mà mọi người gọi điện lên bảo ở dưới nó cứ UỲNH UỲNH ....khách nó kêu ! :))

sarsi03

style của bạn sang trọng thiệt

nguyenquangphuc

Bác thiết kế phòng đẹp quá à.

Cách bài trí trong nhà của bác vẫn rất Việt Nam :D
Còn riêng về cái bể cá thì ở Đức có bác Oliver Knott chuyên về bể thủy sinh đấy. Nổi tiếng về thủy sinh trên thế giới chắc chỉ kém Sir Amano của Nhật thôi. Bác nên search và học tập theo các làm bể của bác ấy thì sẽ đẹp hơn.

Xin chúc bạn có 1 bộ sưu tập khủng.

hoaitrung

Super Moderators
Bạn chủ thớt H 9999 này sống ở Wittenberg thuộc bang Sachsen-Anhalt. Wittenberg thuộc Đông Đức (cũ), nằm giữa Berlin và Leipzig. Và nếu đoán không nhầm thì bạn làm nghề buôn bán. Và nó cũng là nghiệp nói chung của các bạn sống ở Đông Đức (cũ). Ngày xưa cách đây khoảng 17,18 năm thì nghiệp này vẫn khá là chật vật. Tớ vẫn nhớ như in hình ảnh của một cô gái Việt. Cực kì xinh đẹp và hấp dẫn...nhưng vẫn hàng ngày ra đứng trước cửa siêu thị...xếp cái thùng carton và bán thuốc lá lậu cho người Đông Đức. Và những hình ảnh khi cô ta và mọi người bị Polizei đuổi bắt...như một tổ ong vỡ bầy. Rồi buổi tối thuốc lá được mang đi chôn giấu khắp nơi chứ không mang về nhà... Tất nhiên, đó chỉ là quá khứ. Tớ đã rời xa nước Đức quá lâu, và cũng không thể mường tượng cuộc sống ở đó đã thay đổi như thế nào. Nhưng có một sự thật rằng : Tây Đức đã đi trước đất nước của chúng ta một quãng rất dài...Cuộc sống của một người thuộc tầng thấp của xã hội mà tớ đã trải qua 20 năm trước đây tại Hannover, vẫn là một giấc mơ khi hiện tại tớ đang sống ở Việt Nam vào năm 2012 này. Đó cũng là bề nổi, về vật chất, cơ sở hạ tầng ... mà nước Đức đã tạo dựng sẵn từ lâu. Và chúng ta chỉ việc hưởng = công sức của một con người bình thường. Nhưng bù lại, ở quê hương đất mẹ chúng ta, có những tình cảm dù có giá nào cũng không bao giờ đổi được. Những bạn Việt Kiều trên khắp thế giới chắc chắn sẽ hiểu rõ điều này hơn ai hết.

P/s : Bạn chủ thớt : chia sẻ thông tin ở nước ngoài cho mọi người thật là quý giá. Chỉ tiếc rằng : tiêu đề của thread chính là điều dẫn đến niềm vui không trọn vẹn dành cho chính bạn và những người đọc bài của bạn. Nếu như khiêm tốn hơn 1 chút thôi...thì chắc rằng bạn sẽ dược nhiều hơn là mất...

Dù sao cũng cám ơn bạn thật nhiều, đã cho mình những kí ức thật khó tả...

Viel glück für dich
!

Minhsur

Banned
Từ nay tránh xa mấy bác NHÀ NGHÈO này. Đồ chơi nhà nghèo gì mà làm khách thăm há hốc mồm, sái cả quai hàm.
Phàm bác nào tự xưng mình NGHÈO, BÉ, CỎ... là đều khủng long bạo chúa hết.

Bên trên