Bộ HDPC của em

Haihard

Member
Lâu rồi không có cái gì port lên em vào đưa cái bộ HDPC em mới lắp để các bác tư vấn xem em nên dùng phần mềm gì chạy cho nuột nà phim các bác nhé.
Main: Thằng bạn gửi về cho con Main cùi này. Asus M4A790 Deluxe. Chẳng biết có ra gì không. Khổ nỗi nó xài chíp AMD nên lại phải lóc cóc kiếm số di động bên An Nhất. Mai quá vẫn tồn 01 chú chip AMD ghẻ nên phải lấy tạm về xài.
Chip: AMD PhenomII X4 940 Blackcode. Giá cũng không cao. Hình như bên đó quý em thế nào mà bán thấp hơn cả Nhật Nguyệt những 15$ cho em. Thank em An Nhất nhé. Số di động ku kinh doanh của An Nhất đây nè. 0938516781. Ai thích chạy AMD thì ới em ấy nhé. Đảm bảo giá tốt đấy.
Ram: Sau khi dở hơi mua 2 thằng trên em tạm thời hết quỹ ngày. Đành cắm hai chú Kington 2Gbx2 vào chạy tạm. May mắn HDD là của nhà làm được nên không phải xuất tiền. Chứ nếu không thì ốm mất. Ngày mai em kiếm con máy ảnh cùi chụp cho các bác ngắm nghía rồi cho em xin ít kinh nghiệm.
Được cái bộ Main + Chip này chạy cũng không tồi lắm. Em cắm vào chạy WinXP rồi cài Klite thế là xem phim chẳng giật hình cũng như giật tiếng gì cả. Em đang định hỏi các bác xem phim bằng HDPC sao cứ bị giật hình giật tiếng thế nhỉ. Em thấy có vấn đề gì đâu ạ. Chắc em gặp may thôi. Chẳng phải cân chỉnh chút nào cả :confused:
Dù sao cũng rất vui vì tự tay lắp được chú HDPC. hic hic. Vẫn chưa xin được tiền làm cái vỏ cây cùi cùi để nhét cái đống trước mặt em vào cho gọn gàng nên không dám chụp ảnh review lên đây.
Ngày mai em sẽ port tiếp mấy thứ đồ ở nhà em nữa nhé.
Bác nào có ý định xài mấy con như thế này thì pm em nhé. Em có thằng bạn làm phân phối Asus đấy. Giá ngon ơi là ngon

dunga

Active Member
Ðề: Bộ HDPC của em

Người ta mua cpu hơn triệu mới kêu giật chứ bác bỏ ra hơn 4t chơi chíp mà phim còn giật nữa thì em e người bác lúc đó còn giật hơn cả phim ấy chứ!!!

HDHP

CPU của bác gặp anh Dũng điện chắc quỳ xuống lạy mất

nghe&nhin

Member

ặc ặc, main và chip ấy "cùi" và "ghẻ" quá hay bác vứt lại cho em đê......>:)

Frog

Member

Lâu rồi không có cái gì port lên em vào đưa cái bộ HDPC em mới lắp để các bác tư vấn xem em nên dùng phần mềm gì chạy cho nuột nà phim các bác nhé.
Main: Thằng bạn gửi về cho con Main cùi này. Asus M4A790 Deluxe. Chẳng biết có ra gì không. Khổ nỗi nó xài chíp AMD nên lại phải lóc cóc kiếm số di động bên An Nhất. Mai quá vẫn tồn 01 chú chip AMD ghẻ nên phải lấy tạm về xài.
Chip: AMD PhenomII X4 940 Blackcode. Giá cũng không cao. Hình như bên đó quý em thế nào mà bán thấp hơn cả Nhật Nguyệt những 15$ cho em. Thank em An Nhất nhé. Số di động ku kinh doanh của An Nhất đây nè. 0938516781. Ai thích chạy AMD thì ới em ấy nhé. Đảm bảo giá tốt đấy.
Ram: Sau khi dở hơi mua 2 thằng trên em tạm thời hết quỹ ngày. Đành cắm hai chú Kington 2Gbx2 vào chạy tạm. May mắn HDD là của nhà làm được nên không phải xuất tiền. Chứ nếu không thì ốm mất. Ngày mai em kiếm con máy ảnh cùi chụp cho các bác ngắm nghía rồi cho em xin ít kinh nghiệm.
Được cái bộ Main + Chip này chạy cũng không tồi lắm. Em cắm vào chạy WinXP rồi cài Klite thế là xem phim chẳng giật hình cũng như giật tiếng gì cả. Em đang định hỏi các bác xem phim bằng HDPC sao cứ bị giật hình giật tiếng thế nhỉ. Em thấy có vấn đề gì đâu ạ. Chắc em gặp may thôi. Chẳng phải cân chỉnh chút nào cả :confused:
Dù sao cũng rất vui vì tự tay lắp được chú HDPC. hic hic. Vẫn chưa xin được tiền làm cái vỏ cây cùi cùi để nhét cái đống trước mặt em vào cho gọn gàng nên không dám chụp ảnh review lên đây.
Ngày mai em sẽ port tiếp mấy thứ đồ ở nhà em nữa nhé.
Bác nào có ý định xài mấy con như thế này thì pm em nhé. Em có thằng bạn làm phân phối Asus đấy. Giá ngon ơi là ngon

Pa này đểu quá. Mấy thứ ông gọi là cùi ghẻ là hạng bờ rồ với tui roài. Hàng khá khủng của AMD. Cơ mà biết chọn chỗ mua đấy, An nhất bán AMD rẻ nhất mờ.
Mình rất có hứng thú với combo này, OC đê;))
//mới có pa kéo em 940BE này lên 6G đoá. chẹp!

Haihard

Member

CPU của bác gặp anh Dũng điện chắc quỳ xuống lạy mất

Thế hả anh? Chắc anh Dũng điện xài gấu mẹ lắm nhỉ. hic hic. Toàn cao thủ trên này thôi anh nhỉ. Không biết anh HDHP đọc cấu hình anh em chiêm ngưỡng cái. Hâm mộ quá.
Đây là trang review của em nó đây nè. Cũng tạm được. Bởi vì là dòng AMD nên giá đáng yêu hơn cậu Intel nhiều. Theo em là Ngon + Bổ + Rẻ. Trình độ tiếng Anh của em thì hai con dê qua cầu thôi. Bác nào dịch hộ port lên một tý cho em nhé. Em thì nghiện hai món này lâu rồi. Main là xài Asus và chip là xài AMD.
Của em CPU đây: http://benchmarkreviews.com/index.p...sk=view&id=293&Itemid=63&limit=1&limitstart=0

Cho hỏi tí hình như bác Hải đang học lớp quảng cáo à ?
Em thấy bác nì có khiếu quảng cáo, bác mà theo ngành này có khi kiếm khối.
Mai em theo học nghề bác

Haihard

Member

Pa này đểu quá. Mấy thứ ông gọi là cùi ghẻ là hạng bờ rồ với tui roài. Hàng khá khủng của AMD. Cơ mà biết chọn chỗ mua đấy, An nhất bán AMD rẻ nhất mờ.
Mình rất có hứng thú với combo này, OC đê;))
//mới có pa kéo em 940BE này lên 6G đoá. chẹp!

Chiều nay đọ sức với một chú i7940. Em thắng mấy chục điểm nhé. hí hí. Test bằng Benmark Sisoft Standart. Không đến nỗi nào bác nhỉ. Mỗi tội phải mượn thêm cái card màn hình của cậu bạn mới quen để đấu nhau thôi.
Thắng thua đều một chầu bia cỏ. Hí hí.

Frog

Member

Sướng thía, được chơi, được ben. lại được nhậu....
Thèm quá:mad:

Bên trên