Bộ Home Entertainment của tôi- lần 2.

MKD

Bị anh em chém ghê quá nên phải làm lại ảnh :-j .

Bộ Home Entertainment của tôi

post lên mấy cái ảnh cho anh em góp ý !
- Loa Bose 5.1- cho chất lượng âm thanh 3D ( mấy cái chân cho Satellit Boxe tự làm- ngoài hiệu đồ sịn quá đắt)- mở to một tí là Sư tử gầm lên
- Receiver Harmann Cardon -Có nhiều đầu vào, chất lượng tiếng cũng được -Điều khiển từ xa hệ Universal
- Htpc với vỏ decktop Antec - ( Antec Fusion: Nobles HTPC-Gehäuse mit Frontdisplay : Leise Desktop-Gehäuse fürs Wohnzimmer) vỏ Dectop dạng này phù hợp với phòng khách và các thiết bị giải trí khác. Tự mua Hardware về lắp ( nối mạng toàn phần, có thể chơi được nhiều Game đòi hỏi tốc độ CPU cao chất lượng cấu hình lớn) và dẹp được hết mấy cái lung tung nhìn không hợp nhau ( bữa nào mua thêm cái BD Player thay thế là được. Tạm thời xem Phim HD-BD bằng Power DVD đọc File qua ổ cứng)
- Samsung UE 40c5700 - thích cái này vì nó có ba Tuner bắt sóng : Ăng ten Cáp- thường và Satellit - Full HD

Vì phòng khách không được rộng nên phải chơi kiểu này thôi !!! -:((

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Bộ Home Entertainment của tôi- lần 2.

Cám ơn Bác đã chụp hình mới rỏ đẹp. Dàn gọn gàng xem phim hết xảy.

fostina

Well-Known Member

Kệ đựng amply của bác cong xuống sắp gẫy rồi chắc bác thay cái mới thôi,

nthanhpc

Member

Nét nẹt roài :)chẹp chẹp con receiver cool quá bác nhỉ.bác để cái bình hoa xuống không uỳnh 1 phát là LOA ngoài át loa trong :)).Xem film là ngọt rồi có $ up cho 2 cái loa font cho hoành tá tràng.à mờ bác kết nối với pc bằng coaxial hả?Chúc mừng Bác nhé!

Bộ dàn bác bố trí rất có cá tính. Bác đóng thêm cái kệ cho loa front thì đẹp.

Chỉnh sửa lần cuối:

MKD

Nét nẹt roài :)chẹp chẹp con receiver cool quá bác nhỉ.bác để cái bình hoa xuống không uỳnh 1 phát là LOA ngoài át loa trong :)).Xem film là ngọt rồi có $ up cho 2 cái loa font cho hoành tá tràng.à mờ bác kết nối với pc bằng coaxial hả?Chúc mừng Bác nhé!
Mình dùng bằng dây cáp quang- đã thử bằng coaxial nghe tiếng không bằng !
Bình hoa của Sư tử, bỏ xuống sao được ^:)^

Bộ dàn bác bố trí rất có cá tính. Bác đóng thêm cái kệ cho loa front thì đẹp.

Cũng tính bữa nào làm cái mà chưa có thời gian
Thanks

leepham

Well-Known Member

Quá đẹp :D em là em kết dàn gọn gàng đẹp và dây nhợ ko loằn ngoằn ra :D ko như cái dàn em =))

MKD

Quá đẹp :D em là em kết dàn gọn gàng đẹp và dây nhợ ko loằn ngoằn ra :D ko như cái dàn em =))
Cám ơn bạn!
Dây loa mình giấu hết vào trong nẹp chân tường-làm sao cho gọn và không chướng mắt :)

thao156

Member

Nhìn bộ giàn của bác chủ gọn gàng và đẹp .chúc mừng bác

Bên trên