Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

ducmtr

Member
Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

hik hik! Niềm mơ ước của hàng tỉ dân trên thế giới..trong đó có em T_T. BÁc có thể cho mọi người (Nhóm nhỏ)...đến thưởng thức đc ko?? hihi em ký 1 chân còi ^^

tieuthieugia

Well-Known Member

hik hik! Niềm mơ ước của hàng tỉ dân trên thế giới..trong đó có em T_T. BÁc có thể cho mọi người (Nhóm nhỏ)...đến thưởng thức đc ko?? hihi em ký 1 chân còi ^^

hum nào đi nhớ hú tui nhé...thèm thẩm âm quá.....

haiauden

Member

Bộ HT của bác Nam đến giờ có 59 pages, chắc là kỷ lục.
Cho em hỏi cặp loa màu đen bác để ở sau cùng chắc là Surround back? Bác để ngay phía sau loa front thế có bị ảnh hưởng âm thanh không?
Tks.

duycom

Ban Quản Trị

Cho em hỏi cặp loa màu đen bác để ở sau cùng chắc là Surround back? Bác để ngay phía sau loa front thế có bị ảnh hưởng âm thanh không?
Tks.

Cặp đó là để karaoke đó bác

dinhvannam

Tks.

Cặp đó model whafedale 3190 mục đích là vợ em hát kok ( em thì không biết hát rùi bác )

p/s : em cũng tính co lại cho bớt chứ 59 trang thì rối nhưng ngẫm nhiều lúc em không nhớ em mua món đó lúc nào thì em chỉ cần vào đây là ra ngày tháng năm em mua hết, và đây là trang thứ 60... hi..hi...:)>-

myozuka

Member

Nay cập nhật mấy đôi B&W của bác Nam trên web mà rùng hết cả mình :eek:, mồ hôi lẫn dãi dớt chảy ướt cả bàn phím của em.... hi hi
Ước mơ xa vời quá, chả biết bao giờ mới với tới đây:confused:

duongbaba

Active Member

Bác chẳng còn gì để nâng cấp ngoài căn phòng nữa cả... Đúng không nào? :)

dinhvannam

Bác chẳng còn gì để nâng cấp ngoài căn phòng nữa cả... Đúng không nào? :)

Cám ơn bác đã quan tâm. Cái phòng em tính dán giấy hoa hoặc họa tiết được không các bác ?

Mà các bác ơi, các bác thử bộ dàn nhà mình xem có bị nhiễu điện ra vỏ máy thiết bị không nhé.

Bộ dàn của em lúc chưa nối mass bị nhiễu và có lúc khuyếch đại lên mạnh lắm, giống như dây nóng vậy đó ( em thử bằng vít thử điện thì đèn sáng mạnh như khi thử với dây nóng ) Từ đây em buộc phải nối mass cho hệ thống.

Em được tư vấn là nên đóng cọc ở chỗ có nền đất ẩm, có nước thì bắt mass mới tốt, triệt tiêu nhiễu hoàn toàn 100% đúng chuẩn luôn => em được gợi ý đóng cọc gần máy bơm nước ( ý kiến của các bác thi công chống sét mà em quen )

Sau khi nối xong điện hết nhiễu, triệt tiêu hoàn toàn các bác ạ, đụng thử nhẹ lông tay không còn cảm giác tê như trước nữa => yên tâm.

Chi phí cọc sắt mạ đồng dài 2,2 mét = 65.000vnđ + 10m dây lioa có sẵn + ổ cắm 3 chấu hiệu chengli : 52.000vnđ => dưới 200.000vnđ.

Ảnh minh họa cọc sắt mạ đồng trước khi đóng :

dinhvannam

Nay cập nhật mấy đôi B&W của bác Nam trên web mà rùng hết cả mình :eek:, mồ hôi lẫn dãi dớt chảy ướt cả bàn phím của em.... hi hi
Ước mơ xa vời quá, chả biết bao giờ mới với tới đây:confused:

Em lúc chân ướt chân ráo vào nghiệp này cũng cảm nghĩ như bác khi nhìn những bộ dàn em thích, nhưng nếu bác đã mê món này thì nó lôi giò bác ghê gớm lắm. đến lúc ngoảnh lại thì khó mà vào bờ được nữa.^:)^

vkc

Well-Known Member

Em lúc chân ướt chân ráo vào nghiệp này cũng cảm nghĩ như bác khi nhìn những bộ dàn em thích, nhưng nếu bác đã mê món này thì nó lôi giò bác ghê gớm lắm. đến lúc ngoảnh lại thì khó mà vào bờ được nữa.^:)^

Vẫn biết là như vậy..có điều bác N nhà ta là bơi cừ nhất rùi#-o bác cứ như là Michael Phelps ấy nhỉ khè khè

Thế Anh

Cám ơn bác đã quan tâm. Cái phòng em tính dán giấy hoa hoặc họa tiết được không các bác ?

Mà các bác ơi, các bác thử bộ dàn nhà mình xem có bị nhiễu điện ra vỏ máy thiết bị không nhé.

Bộ dàn của em lúc chưa nối mass bị nhiễu và có lúc khuyếch đại lên mạnh lắm, giống như dây nóng vậy đó ( em thử bằng vít thử điện thì đèn sáng mạnh như khi thử với dây nóng ) Từ đây em buộc phải nối mass cho hệ thống.

Em được tư vấn là nên đóng cọc ở chỗ có nền đất ẩm, có nước thì bắt mass mới tốt, triệt tiêu nhiễu hoàn toàn 100% đúng chuẩn luôn => em được gợi ý đóng cọc gần máy bơm nước ( ý kiến của các bác thi công chống sét mà em quen )

Sau khi nối xong điện hết nhiễu, triệt tiêu hoàn toàn các bác ạ, đụng thử nhẹ lông tay không còn cảm giác tê như trước nữa => yên tâm.

Chi phí cọc sắt mạ đồng dài 2,2 mét = 65.000vnđ + 10m dây lioa có sẵn + ổ cắm 3 chấu hiệu chengli : 52.000vnđ => dưới 200.000vnđ.

Ảnh minh họa cọc sắt mạ đồng trước khi đóng :

Dựa về kinh nghiệm thiết kế và thi công hệ thống tiếp đất của em thì bác nên dùng 3 cọc đất đóng thành hình tam giác, mặt các cọc trên hàn (chứ ko nối) với dây dẫn chuyên cho tiếp đất (có vỏ bọc, kí hiệu là M) sau đó hàn tiếp vào 1 sợi dây đất có vỏ bọc kí hiệu là C, từ đó đấu tiếp vào 1 bảng đồng tiếp đất (bảng đất), rồi mới đấu các sợi dây đất có vỏ bọc với kích thước nhỏ hơn từ thiết bị vào bảng.

Kỹ thuật tiếp mass khác với kỹ thuật chống sét nhé bác Nam. Chống sét, shock điện trên đường nguồn phải dùng thiết bị cắt lọc sét. Còn hệ thống tiếp đất dùng cho cả chống sét và tiếp mass.

dinhvannam

Lại tiếp tục sự nghiệp mua sắm, đổi chác..... mãi mãi không thôi...:confused:

Mua được cặp dây mơ ước em thích quá chụp vài hình khoe với các bác nhé Nordost heimdall bi-wire banana mới 100%

Ảnh 1 : nguyên hộp.

vkc

Well-Known Member

Bác N liên tục phát triển nhở=D>...mà lần này mua bằng quỹ đen hay chị nhà thanh tóan đây khè khè$-)

dinhvannam

Cho ẻm đi du lịch trong nước em ở nhà tung hoành móc xỉa hi...hi....

@buihung : giá đó là giá sách em mua rẻ hơn 15% lận.

tieuthieugia

Well-Known Member

Lại tiếp tục sự nghiệp mua sắm, đổi chác..... mãi mãi không thôi...:confused:

Mua được cặp dây mơ ước em thích quá chụp vài hình khoe với các bác nhé Nordost heimdall bi-wire banana mới 100%

cho em cọng cũ..đứng vứt qua hàng rào nhé:(

andy

Member

Bác Nam ơi, em ngưỡng mộ bác quá, bác cho em xin được làm quen nhé.=P~

dinhvannam

Bác Nam ơi, em ngưỡng mộ bác quá, bác cho em xin được làm quen nhé.=P~

He he... bác chọc em roài, em tưởng bác biết trang HDVN này lâu rùi chứ.

CHÀO MỪNG BÁC ĐẾN VỚI HDVN

Show hàng bộ dàn của bác lên cho anh em HDVN ném đá đi bác.:-h

andy

Member

He he... bác chọc em roài, em tưởng bác biết trang HDVN này lâu rùi chứ.

CHÀO MỪNG BÁC ĐẾN VỚI HDVN

Show hàng bộ dàn của bác lên cho anh em HDVN ném đá đi bác.:-h

bác cho em xin, em mới bị bác "dụ khị" tập tành chơi thôi, còn fải học hỏi nhiều lắm, có bác đi trước làm "chuột bạch" cho em đi theo sau là em mừng lắm rồi:))

Bên trên