Bộ khuếch đại sóng truyền hình (amplifier CATV, booster)

letuanzzz

Member
Ðề: Bộ khuếch đại sóng truyền hình (amplifier CATV, booster)

hình như gắn đầu nguồn roi sau đó mới chia ,nhà em xài vậy đó anh

Metnghi

Khuếch đại ngay nguồn vào !
LCD cần tín hiệu tốt hơn nên đầu tiên chia 2, lấy 1 cho LCD, 1 còn lại chia 3 cho các ông CRT kia.

huy_av

Member

Bác vantai71 : sóng yếu mới kích, sóng đủ rồi không cần

một số kinh nghiệm thực tế :
muỗi nhỏ, hình mờ = sóng yếu =>mua PowerTech
muỗi to, đậm, hình nhòe = sóng quá mạnh =>bán Powertech
Các vạch chớp sáng ngang dọc = chạm múi nối=>thuê thợ làm lại dây
hai hình = sóng đôi (thường bị ở anten trời) => đăng ký truyền hình cáp
hình rõ nhưng có các vân mờ ngang dọc hoặc cong chữ S : nhiễu sóng radio hoặc nhiễu điện từ => thay dịch vụ cáp khác hoặc ...mua chảo
.....
chúc bác mau hết đau mắt!

muỗi to, đậm, hình nhòe = sóng quá mạnh =>bán Powertech. Trong trường hợp này thì giải quyết ra sao bác?

MrBo682

Well-Known Member

chắc còn cách cuối cùng là nhờ mấy chú thợ của HTVC về uống bia >cách này hay nhất heheh... Còn có khi thi công làm chạm (gãy kín) Cable ????>>>làm cham mass tin hiệu.Kêu thợ kiểmtra xem.Độ lợi sóng ant chỉ nên khuyết đại 1lần với 1 booster duy nhất.Booster có tác dụng nhất định trên đường cable dài(hao tổn tin hiệu do R vật liệu) và trường hợp dùng nhiều TV (mình xài cách này do nhà nhiều phòng) .Cái này thì khẳng định.

lucky luke

Active Member

Khuyếch đại tín hiệu là phải khuyếch đại ngay từ nguồn!Chứ đặt ngay gần TV cũng chẳng lên được là mấy!

netvn

Member

Nhà em mua 5 cái booster của Tung của về lắp cho mỗi tv 1 cái. 2 cái ở xa nhất thì cải thiện chút. 2 cái đầu nguồn thì ko ăn thua.

Em chào các bác HD Việt nam.
Các bác cho em hỏi cái, nhà em ở chung cư nên tín hiệu cáp yếu quá, em vác con Sony dòng S về nó báo mức tín hiệu có 5% . Nghiên cứu một hồi em ra Nhật tảo mua cái cục booster của tàu khựa, sóng lên được 25% và dùng lâu cảm giác bất ổn. Sau đành mua cục Booster của PowerTech độ lợi 20 Db, các kênh xem tạm ổn nhưng cao nhất mới đạt 50% (chưa lên mức màu xanh), một số kênh còn muỗi lắm nhưng cũng hơn cái CRT JVC nhà em.
Vậy nếu em mua loại khuếch đại có độ lợi lớn hơn (30-40 db) thì cái LCD nhà em nó có bị sao không các bác, sợ sóng mạnh quá nó cháy cái gì đấy thì lại phải nhịn cơm mấy tháng ~X(
Thanks các bác !

Nhà em dùng HTVC, sóng cũng khá yếu. bác mua nó ở cho nào vậy, ra nói nó bán cái gì vậy. nhà mình gần nhật tảo. chắc mua 1 cái để coi cho rõ hơn

Em từng thử nối tiếp với cái cục của tàu khựa 40 ngàn rồi, không ăn thua đâu vì 2 cái xe máy không thể chạy nhanh hơn 1 cái. Để chiều nay em đi mua cục Pacific lợi 30-40 db về chơi, có gì sẽ báo anh em kết quả.
à, em cảm thấy mấy thằng Bravia cần mức sóng cực khỏe mới OK, bằng chứng là nhiều ý kiến cho rằng Sony dòng W xem TV tại cửa hàng không nét bằng Pana hoặc Samsung, tức là vì Sony nét hơn nên với mức sóng yếu nó nhiễu cao hơn.
Bác nói sao? TV nét hơn thì nhiễu cao hơn? :-O Chứ không phải hộp kênh của TV Sony bắt sóng yếu à? ;)) Em thấy TV Sony chỉ đắt ở thương hiệu chứ cũng chả hơn gì nhiều so với TV các hãng khác, thậm chí các chức năng còn kém phong phú hơn.

quaxoai89

Active Member

em dùng cáp hn, mua bộ chia ở chợ joi` có 85k về chia 4 tv xem nét căng, thik thía

rabbit

Member

Cáp nhiễu thì mua 1 bộ ở đây này, em làm 1 bộ 650K về lắp, kích cả nhà luôn xem nét lòi ...
http://muare.vn/Hoptac-Dautu/2162293

Cu em hơi bị nhiệt tình & đang bị kêu vì phá giá bộ khuếch đại đấy ạ ...

ptt0903939220

Mình thử sử dụng nhiều bộ khuyếch đại nhưng không có kết quả tốt mà còn tốn tiền nữa . Lỗi chính ở đây theo mình nghĩ là chất lượng sóng của nhà cung cấp dịch vụ là chính . Cũng như Bác MetNghi đã nói thì mình xin đính chính thêm một chiếc xe tốt mà ta dùng nguyên liệu không tốt thì làm sao xe chạy tốt được . Vài lời gởi đến các Bác đừng tốn tiền cho những bộ tăng sóng như mình . Có gì sai xin các Bác chỉ giáo, đây là kinh nghiệm mình đã từng mắc phải . Thân Chào .
bác này nói chuẩn nè,bên mình cũng chuyên bán và lắp các loại bộ tăng tín hiệu cho truyền hình cap,nhưng vấn đề chính là khi bên truyền hình cap cung cấp tín hiệu cho nhà bạn thuê bao chính như thế nào?nếu cap cấp tín hiệu o rõ thì bạn phải yêu cấu cap cấp cho rõ đó là quyền lợi của bạn.nếu bên cap o làm đươc rõ hơn thì bạn có làm gì cũng vô ích.bộ tăng tín hiệu cho truyền hình cap thật ra chỉ là bộ bù suy hao nhưng thật sự trong cái sợi cap đó còn nhiều vấn đề o hề đơn giản bên cap họ muốn cấp cho bạn các kênh thật rõ mà đều nữa nhưng hoàn toàn o hề dễ dàng.khó nhất o phải là cường độ mà là phẩm chất và khó nhất chính là nhiễu sóng bên cap gọi là độ hài.bộ tăng tín hiệu chỉ thật sự tác dụng khi bên cap cấp cho bạn tín hiệu rõ rồi bạn tự ý câu thêm nhiều ti vi hoặc dây âm tường làm tín hiệu bị suy hao o rõ,và kinh nghiệm là bạn phải chọn bộ tăng tín hiệu tương thích dải tần mạng cap bạn đang sử dụng.và bạn phải cân chỉnh tăng giảm vừa đủ bù suy hao,nếu yếu hình sẽ bị hột,nếu mạnh quá hình sẽ bị nhòe hoặc bị bóng của kênh khác chồng vào hoặc bị bị xé hình.o phải cứ mạnh là tốt đâu.có 1 số tivi turner thu sóng các linh kiện o chịu nổi cường độ sóng mạnh cũng có thể gây hỏng tivi.hy vọng góp chút kinh nghiệm cho các bạn và được các bạn ủng hộ đương nhiên là với giá ưu đãi.

dungvtv

Active Member

Em làm kỹ thuật truyền hình, các bác có nhu cầu tư vấn hoặc có nhu cầu gì về thiết bị truyền hình cáp cứ alo em nhé.
Em có đủ loại thiết bị từ chuyên dụng đến dân dụng ,tất cả thiết bị nghành truyền hình,truyền hình cáp,truyền hình số vệ tinh.
Alo của em :0904788597

puppy

Member

Em làm kỹ thuật truyền hình, các bác có nhu cầu tư vấn hoặc có nhu cầu gì về thiết bị truyền hình cáp cứ alo em nhé.
Em có đủ loại thiết bị từ chuyên dụng đến dân dụng ,tất cả thiết bị nghành truyền hình,truyền hình cáp,truyền hình số vệ tinh.
Alo của em :0904788597
Bạn ở HN hay Saigon?

vtcomtechpanda

Chỉ tín hiệu số có đường phản hồi thì mức báo tín hiệu trên TV mới chính xác bạn nhé. Tình trạng của bạn cần kiểm tra tín hiệu đầu vào trước khi lắp khuếch đại.

hoangnam888

bác này nói chuẩn nè,bên mình cũng chuyên bán và lắp các loại bộ tăng tín hiệu cho truyền hình cap,nhưng vấn đề chính là khi bên truyền hình cap cung cấp tín hiệu cho nhà bạn thuê bao chính như thế nào?nếu cap cấp tín hiệu o rõ thì bạn phải yêu cấu cap cấp cho rõ đó là quyền lợi của bạn.nếu bên cap o làm đươc rõ hơn thì bạn có làm gì cũng vô ích.bộ tăng tín hiệu cho truyền hình cap thật ra chỉ là bộ bù suy hao nhưng thật sự trong cái sợi cap đó còn nhiều vấn đề o hề đơn giản bên cap họ muốn cấp cho bạn các kênh thật rõ mà đều nữa nhưng hoàn toàn o hề dễ dàng.khó nhất o phải là cường độ mà là phẩm chất và khó nhất chính là nhiễu sóng bên cap gọi là độ hài.bộ tăng tín hiệu chỉ thật sự tác dụng khi bên cap cấp cho bạn tín hiệu rõ rồi bạn tự ý câu thêm nhiều ti vi hoặc dây âm tường làm tín hiệu bị suy hao o rõ,và kinh nghiệm là bạn phải chọn bộ tăng tín hiệu tương thích dải tần mạng cap bạn đang sử dụng.và bạn phải cân chỉnh tăng giảm vừa đủ bù suy hao,nếu yếu hình sẽ bị hột,nếu mạnh quá hình sẽ bị nhòe hoặc bị bóng của kênh khác chồng vào hoặc bị bị xé hình.o phải cứ mạnh là tốt đâu.có 1 số tivi turner thu sóng các linh kiện o chịu nổi cường độ sóng mạnh cũng có thể gây hỏng tivi.hy vọng góp chút kinh nghiệm cho các bạn và được các bạn ủng hộ đương nhiên là với giá ưu đãi.

bác nói quá chuẩn! kích gì thì kích nhưng hài nhiều kích cũng như không vì nền nhiều ngang với mức tín hiệu có lên thêm 40dBuV cũng không ăn thua gì. Gọi Cáp đến yêu cầu nét 1tivi xong mới tính kích. KTV cáp trả lời không làm được cho ít xiền.. tín hiệu đường ưu tiên nét như SOny ngay :)

pvnguyen

Bên em cung cấp loại này giá 290,000 vnđ, Hàng VN chất lượng tốt
Khuyếch đại CATV 1 chiều ( dùng internet chung thì phải dùng 2 chiều)

Loại này phù hợp với các gia đình chia nhiều tivi , bù suy hao qua các ngã chia tín hiệu
Tất nhiên nếu tín hiệu đầu vào xấu thì nó sẽ xấu nhiều hơn :-SS
Cảm ơn các Bác xem tin

cuongtmna

Khuyếch đại tín hiệu truyền hình cáp chứ có phải là cái gì đâu mà các pác????
Tín hiệu truyền hình nói riêng nó có chuẩn của nó hết...
Thí dụ các loại khuyếch đại như các pác nói CATV, Pacific, Eight,...(Đây cũng là các dòng chuẩn để dùng cho các căn hộ có dây đi ngầm, chia nhiều tivi, khách sạn,...) có mức tín hiệu đầu vào chuẩn là khoảng 55~65db(Cái này các pác có thể thử bằng cách test với tivi, cắm thẳng đầu in vào tivi, tivi xem bình thường là được). Còn khi lắp bộ khuyếch đại vào thì cần cân chỉnh lại U/V cho đều thì tín hiệu mới tốt được.

cuongtmna

Tại Hà nội - Chúng tôi gồm những nhân viên kỹ thuật thuộc Truyền hình cáp VCTV, HCTV nhận sửa chữa hệ thống truyền hình Cáp VCTV, HCTV cho các căn hộ có tín hiệu cáp không được tốt vì các lý do như: Chia tín hiệu nhiều tivi, do dây âm tường, đã lắp cáp thời gian lâu rồi ... không chỉ sửa chữa truyền hình cáp mà còn có dịch vụ Internet ( cung cấp thiết bị không dây WIFI.dây mạng nhận thi công mạng LAN chia ra nhiều máy tính … và nhận lắp Khuyếch Đại cho Tivi, nhà nghỉ, khách Sạn … Với tay nghề cao, kinh nghiệm chuyên môn, lấy uy tín làm đầu chúng tôi xin tư vấn mọi thắc mắc của khách hàng qua số điện thoại liên lạc trực tiếp:0904628373 - Cường

Bên trên