Bộ Phim Kỹ xảo hấp dẫn (Do Những bạn trẻ Việt Nam sản xuất)

socker

Ðề: Bộ Phim Kỹ xảo hấp dẫn (Do Những bạn trẻ Việt Nam sản xuất)

các bạn trẻ thật giỏi, keep go on men

kỹ xảo quá hay nhưng mặt của những diễn viên còn thiếu cái thần. đúng là Hậu sinh khả úy!!! ^^

huynhtin2311

Phim này tổng hộp kỹ xảo của phim Jumper + Storm warrior + 1 phim nữa mà quên tên ùi
Nói chung cũng vui gớm, kỹ xảo + tính sáng tạo hay hơn mấy hãng phim VN tuy diễn xuất chưa tốt lém, nếu diễn xuất tốt + có tiền đầu tư còn hay hơn nữa
Chúc mừng tác phẩm đầu tay của HDvietnam

thêm diễn xuất nữa thì ok không cần đầu tư nhiều tiền đâu ! nội phần dựng film đã ngốn bộn tiền rồi ! chủ yếu diễn xuất của diễn viên đạt tí nữa là ok ! cho thêm make up nữa nha ! đánh đá túi bụi mà mặt chẳng dính tí đất gì hết !

nlsinh

Active Member

Hiệu ứng, kỹ xảo phim này được làm từ rất nhiều tutorial đang thịnh hành trên mạng, sử dụng phần mềm làm kỹ xảo After Effect, trong đó sử dụng các bài dạy trên videocopilot (http://www.videocopilot.net) từ vụ nổ, khói bụi, hiệu ứng bullet... Nếu học hết các tutorial free, bỏ thời gian luyện các Product của họ thì đảm bảo tay nghề khá lắm. Ngoài ra nếu bỏ công tìm hiểu thì kết hợp với 3D nữa thì đảm bảo hiệu ứng như thật. %%-

Nếu nói về trình độ thì còn mình không bàn ở đây; nhưng quả thật các em ở độ tuổi cấp 2 (lớp 9) mà đã sử dụng và ham học hỏi thế này thì thật rất đáng khen ngợi. =D>

kimerajam

Member

trông đc đấy,hay thật. tổng hợp của prototype+jumper+GRID+gao ranger..^.^

x-Sieu

Member

he he ! làm đc đo'

tungmilan

Rất đang khen cho các em và bùn cho nền Điện ảnh VN , xem cái này lại nhớ đến mấy cảnh "hành động" trong phim Cảnh Sát Hình Sự =))

softget2002

phim nầy hây tuyệt , sinh viên việt nam hây

tonyhoang195

phim hay dey , trung quoc no lam ky xao lau lam roi , ma VN chua co

hd1vn

Member

sao em không nhìn thấy link nhỉ?

zzzOzzz

phim này thể hiện kỹ năng làm kỹ xảo cũng khá, nhất là đối với những học sinh. Nhưng để làm 1 phim hay thì cần rất nhiều yếu tố chuyên môn khác chứ ko chỉ là kỹ xảo. Nhìn mấy cái phim Tàu mới mới, toàn kỹ xảo loè loẹt, nhưng mà xem chán đến phát ói :|

hiensyk2

Member

về mặt công nghệ thì không dám chê nhưng nội dung bạo lực quá.không phù hợp với học sinh.

K4Nichan

Lời nói với phần phụ đề hơi sai tiếng Anh. "Biên tập viên" Nguyễn Trung Quân làm cho đài BBC nhưng lại đọc là BBQ. Về nội dung thì mình không hiểu là Trái Đất bị mưa thiên thạch tấn công thì có liên quan gi đền cảnh đánh nhau lúc sau?

chuleng

clip đc nhg mà ... tại sao lại đánh nhau ??? bạn cho thêm chút comedy vào thì hay hơn

chuleng

Lời nói với phần phụ đề hơi sai tiếng Anh. "Biên tập viên" Nguyễn Trung Quân làm cho đài BBC nhưng lại đọc là BBQ. Về nội dung thì mình không hiểu là Trái Đất bị mưa thiên thạch tấn công thì có liên quan gi đền cảnh đánh nhau lúc sau?

=)) quả BBQ là cố tình đấy

chuleng

adobe after effects đúng k ??? mình dùng cái này làm đc cả kiếm ánh sáng của star war :D

phimhdpro

Member

khá hấp dẫn, cố gắng phát huy

ntd990

mình không làm đc bạn ak? có ai có thể giúp mình đc không?

hoangtubmt

oh làm phim HD cũng khó khăn dữ zay ta ....

Bên trên