Bổ sung thêm một bộ HT lười

TACT

Chào các bác, với tiêu chí âm nhạc và phim ảnh nó phải phục vụ em nên em quyết định bê nguyên hệ thống vào phòng ngủ mình cho nó tiện để không phải lọ mọ đi đâu xa cho nó mệt :D . Dọn nhà sau Tết đến giờ mới ổn ổn, nay em xin giới thiệu bộ dàn em đã setup xong ạh.
Hệ thống sơ bộ:
TV LCD Samsung 52”A650
Projector Panasonic PT AE2000
A/V Receiver Denon 4308
SP Font+Sub+SR : Jamo
Cent.: Jmlab electra
HTPC
BD sony S350
PS3, Xbox360, HD-HTVC

Nhìn toàn cảnh với LCD ss 52A650

Khi buôn màn chiếu

Máy chiếu, dàn loa Jamo âm trần
[

Bộ đôi reciever Denon 4308 và BD Sony S350

Center Jmlab electra được giấu vào hốc

Font và sub Jamo

Từ chỗ nằm có thể nhìn ra hồ cá cảnh thư giãn 10 phút giải lao :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Hungblack

Member
Ðề: Bổ sung thêm một bộ HT lười

Bộ xem HD của bác đúng là mơ ước của nhiều người! Bác giới thiệu thêm về bộ nghe nhạc gồm TACT và Esoteric của bác đi? Đôi loa nghe nhạc bác để trong hốc như vậy tiếng Bass có bị lùng nhùng không vậy? Hay em TACT nó xử kí đc?

TACT

Bộ nghe nhạc này em đầu tư cũng hơn 5 năm rồi ạh(Bộ dàn ưng ý cho đến giờ của em). Lúc đầu thiết kế khi chuyển qua đây vì muốn nhìn gọn đẹp thẩm mỹ nên em cho đóng luôn cái tủ kệ và đưa mí ẻm vào, kiếm cặp loa thoát hơi phía trước đánh, thế nhưng vì sự nghiệp Video phải dồn sức qua dàn HT nên em dùng lại loa cũ và tạm chấp nhận bằng cách sử dụng bông tiêu âm lót phía sau loa để nó giảm bớt tiếng lùng bùng- Nói chung giữa cái tốt gỗ và tốt nước sơn đôi lúc cũng khó mà cầu toàn mà em thì trong trường hợp này lại thích tốt nước sơn mới ác chứ ^:)^ . Về âm thanh của TacT thì trên nhiều diễn đàn audio đã bàn luận rùi, em thì kết nhất ở TacT là sử dụng nhanh, gọn nhẹ, ít hao điện phù hợp với những người lười như em :D.

Thế Anh

1/ Nhìn trần nhà, đồ âm trần, phòng kín đoán bác ở bên bển? Nhưng nhìn cái PC ĐNA của bác thì lại đoán bác ở đâu đó gần VN

2/Bên bển em thấy tụi nó hay làm 1 cái Rack để thiết bị vào đó. Trong đẹp và tiện lợi hơn nhiều.

tieuthieugia

Well-Known Member

khoái cái máy chiếu... thêm 1 dàn HD xịn nữa... có khi nào mình được sờ tay vào cái máy chiếu nhà bác k nhỉ :D

cái dock gắn HDD bác mua tại VN? ở đâu vậy? em đang tìm muh hem thấy... xin thông tin và giá cái dock bác chủ nhé

tungshin

1/ Nhìn trần nhà, đồ âm trần, phòng kín đoán bác ở bên bển? Nhưng nhìn cái PC ĐNA của bác thì lại đoán bác ở đâu đó gần VN

2/Bên bển em thấy tụi nó hay làm 1 cái Rack để thiết bị vào đó. Trong đẹp và tiện lợi hơn nhiều.

T.A nhìn trần, đồ âm mà đóan được chủ TOPIC đang ở bển thì quá siêu!!!
Mình làm nghề xây dựng mà còn chịu ....:eek::eek::eek:

Thế Anh

Thiết kế điều hòa âm trần, loa âm trần, phòng kín, ko có thoát nhiệt, cửa phòng ko có chớp..vv và vv. Ở trong phòng này hoặc ở bên bển, hoặc với khí hậu VN chắc phải bật điều hòa 24/24 mới chịu được. Em cũng ko chắc lắm nên mới làm dấu ?

Chỉnh sửa lần cuối:

game_matter

Bộ này vãi chưởng thật, chơi cả Samsung 52' A650 + Projector, chưa kể Xbox 360 + PS3 nữa chứ $-)
tới mùa game chắc phải mua cả rổ DVD & Bluray Disc nhỉ :D

IZZ

Active Member

Mơ ước của mình đây rồi, rất là khoái kiểu nằm giường xem film với hệ thống như thế này.
Hình như bác chủ thread còn single nên mới vác hết vào trong phòng để hưởng thụ (?)
Chắc là ở VN vì thấy cái Everon tên quen quen.

TACT

Các bác nói đúng ạh, em sống ở đất Xì gòn này từ nhỏ đến giờ chứ không có đi loanh quanh đâu hết.Vốn em làm bên ngành xây đụng mà lại ham audio, video nên khi làm nhà cũng có ý thiết kế cố giấu bớt thiết bị để nhìn gọn hơn. Căn phòng này em thiết kế đầy đủ cửa sổ thông thoáng đấy chứ và cũng vì mản cửa sổ rộng quá nên mỗi lần xem phim ban ngày phải che chắn rất nhiều mà vẫn chưa đạt được yêu cầu về phòng tối như ý. Quả thực thì em cũng đang single nhưng tình trạng này sắp chấm dứt chỉ trong vài ngày nữa thui, được cái là bà xã cũng ham mê xem phim nên cả 2 đều chọn phương án bố trí này.Còn cái dock của HDD thì em mua lâu rùi(8-9 tháng gì đấy) , ở Trường Thịnh Com. đường Cống Quỳnh , Q1.
Chào thân ái.

Thế Anh

Vậy là em nhầm. Bác làm âm trần sành điệu quá

TACT

Làm âm trần em cũng đánh lô tô lắm, chỉ sợ trong lúc thi công đứt dây mà lỡ đóng trần, tô tường rồi thì đổ nợ. Em tìm đến thú vui xem phim HD cũng được hơn nửa năm nhưng chưa có kinh nghiệm hiệu chỉnh gì nên chắc còn cần phải còn học hỏi nhiều và cũng mong sớm nhận được sự hướng dẫn từ mọi người.
Thân ái.

buihung

Administrator

Làm âm trần em cũng đánh lô tô lắm, chỉ sợ trong lúc thi công đứt dây mà lỡ đóng trần, tô tường rồi thì đổ nợ. Em tìm đến thú vui xem phim HD cũng được hơn nửa năm nhưng chưa có kinh nghiệm hiệu chỉnh gì nên chắc còn cần phải còn học hỏi nhiều và cũng mong sớm nhận được sự hướng dẫn từ mọi người.
Thân ái.

Chỉ sợ có chuột nào lang thang trên trần rồi ngứa răng thì mệt lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

TACT

Chỉ sợ có chuột nào lang trên trần rồi ngứa răng thì mệt lắm.
Cái này chắc ko sao vì dây em đã cho đi trong ống. Ngày trước chỉ sợ lúc kéo dây, hoặc sau khi đóng trần mà chú thợ nào làm hư đầu hdmi thì lúc đó mệt lắm.

dinhvannam

Nhìn toàn cảnh đẹp lắm bác ạ. Chúc mừng bác sắp đám và rất hay là bà xã của bác cũng đam mê HD.

Bác có nghe qua đĩa CD ( thu âm dts-es 6.1 ) chưa ? đủ loa như bác nghe tê lắm đó.

duycom

Ban Quản Trị

Bộ dàn quá đẹp, mơ ước của nhiều người. Căn phòng đã có tính trước khi xây nên dây đều được giấu hết, nhìn pro thật.

jackle

Quá Pro, đáng để mọi người học theo.

nokia6681

Member

Quá đẹp, chủ nhà có phòng ngủ rất ấn tượng.Một cảm giác rất là Yomost:D:D:D

TACT

Nhìn toàn cảnh đẹp lắm bác ạ. Chúc mừng bác sắp đám và rất hay là bà xã của bác cũng đam mê HD.

Bác có nghe qua đĩa CD ( thu âm dts-es 6.1 ) chưa ? đủ loa như bác nghe tê lắm đó.

Cám ơn bác. Nhạc audio đa kênh thì em cũng đã nghe rồi (SACD) nhưng vì em quan niệm ca sĩ và dàn nhạc chỉ đứng một chổ mà hát chứ không có chạy vòng quanh như phim ;), vả lại dàn xem phim như hiện tại thì mới đạt được phần nghe của phim chứ để nghe nhạc vẫn còn thua dàn audio hiện nghe, nên giờ em vẫn chưa tơ tưởng gì về nhạc đa kênh cả.
Thân ái.

Bên trên