cà phê+âm nhạc và những hoài niệm đáng nhớ

một lúc nào đó trong lúc bạn đang nhâm nhi một tách cà phê nóng ... và nge một bản nhạc mình yêu thích , ngắm nhìn những hạt mưa rơi tí tách từng chút một bên hiên nhà hoặc trên ban công , cửa sổ ... có lẽ bạn sẽ hỏi mình đó chẳng phải là một chuyện rất bình thường ư ? nhưng không mình có thể nói với bạn đó không phải là tầm thường một chút nào ... đó là cả một hoài niệm đáng nhớ ....
bạn có nhớ dư vị của tách cà phê mà lầ đầu tiên bạn uống hay bản nhạc đầu tiên mà bạn đã từng nge không ? .. mình chắc hẳn đó là một trong những khoảnh khắc ngọt ngào nhất mà các bạn và mình từng có ... đúng vậy cà phê và âm nhạc tựa như một đôi bạn mà số phận đã quyết định đó là hai phần không thể tách rời và càng có ý ngiã hơn khi bạn cùng thưởng thức một tách cà phê , và ngồi cùng bạn bè hoặc những người thân trong một góc nhỏ của sân vườn hay dưới mái hiên .... và cùng họ nge những giai điệu du dương phát ra từ đôi loa cổ đã ngả màu theo năm tháng hoặc chỉ là từ một chiếc máy nge nhạc mà bạn muốn chia sẻ cho bạn bè ....
nhịp sống hiện đại dần dần đã lấy đi hầu hết thời gian mà bạn có ... bạn phải bon chen hơn là việc vất vả hơn... và thú vui nge nhạc , uống cà phê sum họp cùng bạn bè với bạn là một thứ quá xa xỉ ....
nếu bất chợt đến một lúc nào khi mọi lo toan của bạn dường như tan biến ... trong phút chốc .... và bạn lại có thời gian rảnh như ngày xưa để một lần nữa ... ngồi nhâm nhi một tách cà phê nge bản nhạc bạn thích .... bên ngoài trời bắt đầu mưa .... và từ đâu những kỉ niệm chợt ùa về .... mộ thoài niệm thật dễ thương ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên