Các bác chọn giúp em mua LCD nào

Frog

Member
Ðề: Các bác chọn giúp em mua LCD nào

em nghe nói LX800 có thêm 100Hz Motion Picture Pro, nên xem truyền hình cable đẹp hơn, nên mắc tiền hơn

đúng, LX800 100hz xem nét, đẹp hơn LX80. nhưng 32" sự chênh lệch về hình ảnh giữa 2 em này không nhiều. Nên chọn LX80 tiêt kiệm chi phí.
//Em Toshiba 32" cổ lỗ của mình xem TH cáp đến giờ vẫn đẹp chán, thực sự xem TH cáp đẹp nhất vẫn là LCD 32"+nguồn phát(hoặc qua bộ kích tốt) là ok thôi.

game_matter

đúng, LX800 100hz xem nét, đẹp hơn LX80. nhưng 32" sự chênh lệch về hình ảnh giữa 2 em này không nhiều. Nên chọn LX80 tiêt kiệm chi phí.
//Em Toshiba 32" cổ lỗ của mình xem TH cáp đến giờ vẫn đẹp chán, thực sự xem TH cáp đẹp nhất vẫn là LCD 32"+nguồn phát(hoặc qua bộ kích tốt) là ok thôi.

Xem TH cáp thì LCD cũng một chín một mười với CRT, mỗi tội aspect ratio của LCD khi xem TH cáp khó chịu khỏi nói :( người mập và lùn ra, xe cộ thì dài ngoằng

Frog

Member

chính vì Ratio của LCD nó vậy nên xem TH cáp 32" coi đỡ nhất. 37, 42 thì ôi thôi buồn:((

caibang77

Member

em mua ti vi chủ yếu để vợ con xem truyền hình analog qua chảo dth còn em thỉnh thoảng cắm pc để lò dò chơi hd và làm văn bản thôi cho nên yêu cầu cũng không cao lắm và quan trọng nhất là e chỉ có khoảng 8 tiền, nhìn em LX75 thì đẹp nhưng chưa thấy bác nào chơi nên có lẽ em se gửi tiền để mua em LX80, từ trước đến giờ em toàn nhờ người mua hộ nên cũng chỉ trong chờ may rủi chứ không có điều kiện để test trực tiếp, biết được thông tin nào trên mạng là quý giá đối với em, chân thành cảm ơn các bác tư vấn

MrBo682

Well-Known Member

em mua ti vi chủ yếu để vợ con xem truyền hình analog qua chảo dth còn em thỉnh thoảng cắm pc để lò dò chơi hd và làm văn bản thôi cho nên yêu cầu cũng không cao lắm và quan trọng nhất là e chỉ có khoảng 8 tiền, nhìn em LX75 thì đẹp nhưng chưa thấy bác nào chơi nên có lẽ em se gửi tiền để mua em LX80, từ trước đến giờ em toàn nhờ người mua hộ nên cũng chỉ trong chờ may rủi chứ không có điều kiện để test trực tiếp, biết được thông tin nào trên mạng là quý giá đối với em, chân thành cảm ơn các bác tư vấn

LX 80 dưới 8 tiền mà.Call bác DinhvanNam box mua bán đó,rẽ hơn siêu thị nhiều(giá sĩ mà).Mình vẫn mua bằng cách này: ra siêu thị săm soi,nhờ mấy thằng bạn lấy dùm giá sĩ(hihi).Tuy nhiên lâu lâu vẫn ủm siêu thị phát cho họ có tiền trả tiền điện<:p

Ủa, bác vẫn băn khoăn do dự hả? Em tưởng bác mua rồi chứ. Bác quan tâm đến vợ con ghê, giá mà bác nào cũng được như bác thì tốt ( đặc biệt là các bác mê bóng đá đấy).

Bên trên