Các Bác giúp âm thanh SPDIF/Coxial bracket of con HTPC

vusimon

Banned
Ðề: Các Bác giúp âm thanh SPDIF/Coxial bracket of con HTPC

Cắm theo cổng 1-3-5 và em update driver cuối cùng thì ok. Phải nói là sound onboard G33M-S2 good thật, em đánh với con AVR-3300 quả là âm thanh vượt trội hơn con Hdplayer HD300B of em nhiều …  thanks các Bác , thank diễn đàn.

Các Bác thấy SPDIF out/in đều có hết heheh

hauhh

Active Member

Cắm theo cổng 1-3-5 và em update driver cuối cùng thì ok. Phải nói là sound onboard G33M-S2 good thật, em đánh với con AVR-3300 quả là âm thanh vượt trội hơn con Hdplayer HD300B of em nhiều …  thanks các Bác , thank diễn đàn.

Các Bác thấy SPDIF out/in đều có hết heheh

Chơi port SPDIF trên main là khong dính dáng gì đến sound onboard hết

netvn

Member

Em đang dùng cổng Optical (back panel của main) thì có khác gì trong t/h cắm như của bác ở trên ko ạ. Chất lượng sound 2 cái này thế nào ạ?

hauhh

Active Member

Em đang dùng cổng Optical (back panel của main) thì có khác gì trong t/h cắm như của bác ở trên ko ạ. Chất lượng sound 2 cái này thế nào ạ?

Optical hay Coax như nhau thôi (chưa qua decode trên main), chì khác ở chổ là đường truyền
Optical :cáp quang, Coax: cáp đồng trục.
Đương nhiên cáp đồng trục sẽ dễ bị nhiễu hơn cap quang và do chầt lương kim lọai của coax

vusimon

Banned

Hiện tại em mới chỉ nghe 2CH thôi, nhưng xem mấy phim Hdrip hoặc mấy phim có hiệu ứng âm thanh DTS-AC3….thì lại không ra các Bác ơi…………….em đã cài codec – mediaplayer 123 mới nhất , full version ……….và hiệu chỉnh theo Bác Chip chỉ dẫn nhưng vẫn không ra âm thanh 5.1dts or 5.1 body digital …………..

hauhh

Active Member

Hiện tại em mới chỉ nghe 2CH thôi, nhưng xem mấy phim Hdrip hoặc mấy phim có hiệu ứng âm thanh DTS-AC3….thì lại không ra các Bác ơi…………….em đã cài codec – mediaplayer 123 mới nhất , full version ……….và hiệu chỉnh theo Bác Chip chỉ dẫn nhưng vẫn không ra âm thanh 5.1dts or 5.1 body digital …………..

Có lẽ bạn cần install thêm AC3Filter, tham khảo tại đây:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=53913

netvn

Member

Optical hay Coax như nhau thôi (chưa qua decode trên main), chì khác ở chổ là đường truyền
Optical :cáp quang, Coax: cáp đồng trục.
Đương nhiên cáp đồng trục sẽ dễ bị nhiễu hơn cap quang và do chầt lương kim lọai của coax

Vậy tại sao nhiều người cứ phải đầu tư card sound xịn mà không dùng sound on boar + main có cổng coxial/optical vưa kinh tế lại đơn giản ?

havefun

Có lẽ các bác ấy thích chất âm của sound card xịn chăng ? :D

hauhh

Active Member

Vậy tại sao nhiều người cứ phải đầu tư card sound xịn mà không dùng sound on boar + main có cổng coxial/optical vưa kinh tế lại đơn giản ?

Nếu họ đầu tư sound card xịn thì không cần loa Z5500 nữa, vì decode sẽ do sound card đãm nhiệm. Z5500 đắt ở chổ là nó có tư decode, nên nếu ai đã đầu tư dùng z5500 (hay loa khác có sẳn decode chất lượng ) thì kg cần sound card

duytq

Bác chủ thớt kiếm đâu được cái bracket hay quá vậy chỉ em với, em cũng có cái main giống bác nhưng tìm mãi ko ra chổ bán.
Thanks bác.

maybach63

Active Member

Vì các bác ấy "Chạy đua vũ trang" và như thế thấy "tâm linh" mãn nguyện hơn!:D Còn em chẳng giám chạy đua vũ trang nên cứ Optical out từ main mà quất mà em on all ấy chứ,vậy mà em cảm thấy chưa tận dụng được hết khả năng của main và chip :D

vusimon

Banned

Bác chủ thớt kiếm đâu được cái bracket hay quá vậy chỉ em với, em cũng có cái main giống bác nhưng tìm mãi ko ra chổ bán.
Thanks bác.
Mình mua được 1 Bác ngòai Hà Nội, chuyển khỏan cho Bác đó và Bác ấy chuyển cho, vô tình em biết được Bác đó thôi, em cũng có tìm kiếm khắp nơi …tôn thất tùng có, nhật tảo có …lùng sục khắp mà không có . để em thử hỏi bác đó xem còn không thì em báo Bác và mua giùm Bác nhé

calcio4k

Moderator

Thanks bác.

Bác ở HN hay HCM, nếu HCM thì ở đâu, mình kiếm dùm cho (khoảng 50k), không giống như của bác chủ thớt, nhưng xài ok.

Đính kèm

17.2 KB · Xem: 100
Chỉnh sửa lần cuối:

netvn

Member

Bác ở HN hay HCM, nếu HCM thì ở đâu, mình kiếm dùm cho (khoảng 50k), không giống như của bác chủ thớt, nhưng xài ok.

Em cũng cần 1 cái, Nếu có bác Pm em nhá. Thanks alot

babyblue

Well-Known Member

Các bác cử để số đt, khi nào có, mình test rồi alo cho, mình chẳng buôn bán gì, biết thì tìm dùm ae thôi.

Em ở TPHCM,Cho em đăng ký 1 cái nhé bác. sđt 0902815914 .Thanks bác nhiều lắm

Bên trên