Các bạn EbP vẫn bảo thủ vô đối thật

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buonnguqua

Active Member
Vừa thấy Kick-ass của EbP ,
vẫn là AC3 DD5.1 mới vãi chấy ~:>
Trên đời này có ai bảo thủ như các bạn ấy không =((
Các bạn ấy đang tự cô lập chính sản phẩm và công sức của chính mình :-@

Thời nay scenegroup họ rip đẹp vãi hàng với DTS, lại còn ra sớm

trieu_long

Ðề: Các bạn EbP vẫn bảo thủ vô đối thật

RELEASE DATE..: 26/07/2010
RELEASE SIZE..: 10.2 GB
RUNTIME.......: 1:57:44
VIDEO CODEC...: x264, 2pass, L4.1
FRAMERATE.....: 23.976 fps
BITRATE.......: 11 Mbps
RESOLUTION....: 1920x800
AUDIO ........: Eng DTS 5.1 @ 1.5 Mbps
SUBTITLES.....: cze, eng, fin, hrv, hun, srp, spa, swe (SRT)
CHAPTER.......: Included & Named
SOURCE........: BluRay 1080p AVC DTS-HD MA7.1-CHDBits

có 2 bản để pác chọn mờ

I-) buồn ngủ quá

Chỉnh sửa lần cuối:

phimhdpro

Member

Thì cứ tìm DTS mà kéo chứ vừa nhanh vừa đẹp mà

có bỏ tiền ra mua đâu mà đòi hỏi

còn gào thét thì càng chứng minh bản rip của EbP đẹp vô đối

Chỉnh sửa lần cuối:

MrMilan

Banned

Cũng biết là các bạn ấy bảo thủ, nhưng mình nghe thấy AC3 của các bạn ấy tiếng to hơn thật.
Đi ngược với thời đại khổ thế, trong khi nhà nhà dùng DTS, thì có người lại quay lại chuẩn AC3, chắc để phù hợp với những bác mua Rec chỉ có AC3, không có DTS

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mình thì lại nghe AC3 tiếng không được chắc và không to như DTS. Vì vậy mặc dù rất thích và ủng hộ EbP nhưng vẫn phải download bản của các team khác.

adfadf

thời nay mà các bác vẫn còn quan tâm scene/internal à?
internal giống như 1 cách gọi hoa mỹ và cổ lổ sĩ thôi :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Càng về sau này khoảng cách chất lượng giữa các nhóm rip càng bị thu hẹp (thế giới của encoder ngày càng phẳng).

hoangtrinhag

Càng về sau này khoảng cách chất lượng giữa các nhóm rip càng bị thu hẹp (thế giới của encoder ngày càng phẳng).

Đồng ý với bác và bác ở trên nữa. Sau một thời gian kén chọn đủ thứ, giờ này với em, nhóm nào cũng chơi, sự chênh lệch giữa các nhóm rip hầu như không còn nữa. Với lại phim thì ra ầm ầm, mình thì nhịn thèm chờ mãi nhóm ríp yêu thích, nhớ lại cảnh đó thấy mình ngu thật.

James Vo

Member

Lâu lâu em mới zô hd-bits.ro, thấy nhóm HDBRiSe rip cũng ok lém ^^ với cả HiDt của hd-torrents nữa. Nhưng với em thì EuReKA vẫn là nhất nhưng dạo này mấy ảnh ra tòan B25 ko à, hix, nên em đú theo hông nổi.

trids

Member

có HD là xem thôi, file nhỏ tầm 4-5G là kéo thôi, hàng chất lượng mà nặng thì kéo ko nổi
hic

gaffer

Nói trắng ra các bác xem 1 bộ phim chỉ 1 lần thôi đúng không, hiếm bác nào xem lại lần 2.
Với 1 lần xem phim, xin lỗi các bác chứ 99% số người xem còn mải đọc phụ đề, đọc xong nó lướt qua cảnh khác rồi, còn đâu thời gian ngồi coi nhóm rip này rip đẹp, nhóm kia rip xấu hơn.

Tất nhiên không phải phủ nhận hoàn toàn nhưng cái gì nó cũng tương đối thôi.

Còn Ebp rip theo AC3 (DD) vì chắc họ nghĩ chất lượng AC3 không khác DTS, và dung lượng AC3 gọn hơn. Bên forum hdvnbits đã có 1 bài test về AC3 và DTS rồi mà.

MrMilan

Banned

Lâu lâu em mới zô hd-bits.ro, thấy nhóm HDBRiSe rip cũng ok lém ^^ với cả HiDt của hd-torrents nữa. Nhưng với em thì EuReKA vẫn là nhất nhưng dạo này mấy ảnh ra tòan B25 ko à, hix, nên em đú theo hông nổi.

Hàng của EuReKa ko dành cho người nghèo ổ cứng.
Giờ Ramobil không chơi 1080 nữa rồi, toàn múc từ Bluray về thôi, mỗi một phim trung bình toàn 25 Gb, nhưng được cái âm thanh là DTS MA

dotu

Member

Nói trắng ra các bác xem 1 bộ phim chỉ 1 lần thôi đúng không, hiếm bác nào xem lại lần 2.
Với 1 lần xem phim, xin lỗi các bác chứ 99% số người xem còn mải đọc phụ đề, đọc xong nó lướt qua cảnh khác rồi, còn đâu thời gian ngồi coi nhóm rip này rip đẹp, nhóm kia rip xấu hơn.

Tất nhiên không phải phủ nhận hoàn toàn nhưng cái gì nó cũng tương đối thôi.

Còn Ebp rip theo AC3 (DD) vì chắc họ nghĩ chất lượng AC3 không khác DTS, và dung lượng AC3 gọn hơn. Bên forum hdvnbits đã có 1 bài test về AC3 và DTS rồi mà.

Cái này bác nói đúng nếu bó hẹp ở VN, còn đã ra cạnh tranh giao lưu với các nhóm có tiếng khác thì e rằng phải khác

myozuka

Member

Phim AC3 ăn volume của AVR thấy ớn, cùng một mức volume phim dts bao giờ cũng to và rõ hơn AC3.

m2ts

Member

Cũng biết là các bạn ấy bảo thủ, nhưng mình nghe thấy AC3 của các bạn ấy tiếng to hơn thật.
To thì có to thật nhưng hiệu ứng ko rõ và mạnh như định dạng DTS (Digital Theater Systems)

Nghe hiệu ứng của phim hành động cũng thấy sướng chứ

- Cứ để audio nguyên bản như trong BD nghe là thích nhất (ko mạnh nhưng nghe rõ nét )

Zenky1234

Con lạy mấy bố, bên kia cãi nhau lên đến cả ngàn post rồi giờ các bác mới lôi ra nói à, ai thích DTS thì cứ tìm DTS mà chơi, EbP họ chẳng ép ai cả.

Còn chất lượng của họ thế nào thì họ cũng chẳng cần đến đánh giá của các bác, cái họ quan tâm là vị trí của họ ở nơi khác: HDbits.org và fan của họ. Những người chẳng phân biệt được sự khác nhau giữa hàng scene và hàng Internal thì EbP chẳng có ý nghĩa gì trong mắt họ, ngược lại, với EbP thì họ cũng chẳng care đánh giá của các bác đâu, họ ở một cộng đồng khác, một đẳng cấp khác. Chấm hết.

ADN1080p

Member

dù j` mình vẫn thik trên AVR hiện chữ DTS hơn :")

alusism

Member

scene vẫn mãi mãi chỉ là scene
khi nào set deblock khác 0:0 thì (may ra) mới khá lên được

dotu

Member

Con lạy mấy bố, bên kia cãi nhau lên đến cả ngàn post rồi giờ các bác mới lôi ra nói à, ai thích DTS thì cứ tìm DTS mà chơi, EbP họ chẳng ép ai cả.

Còn chất lượng của họ thế nào thì họ cũng chẳng cần đến đánh giá của các bác, cái họ quan tâm là vị trí của họ ở nơi khác: HDbits.org và fan của họ. Những người chẳng phân biệt được sự khác nhau giữa hàng scene và hàng Internal thì EbP chẳng có ý nghĩa gì trong mắt họ, ngược lại, với EbP thì họ cũng chẳng care đánh giá của các bác đâu, họ ở một cộng đồng khác, một đẳng cấp khác. Chấm hết.

lol, bác này ko sinh ra ở thời bao cấp thì đúng là phí, bác giỏi thì cứ kêu anh nào thuộc EbP phát biểu đc như bác cho ace biết mặt cái:-L

1 sp làm ra mà nói ko cần biết đánh giá nhận xét của người dùng thì thật là 3d

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên