Các mem ở Hải Phòng vào đây giao lưu HD nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Các mem ở Hải Phòng vào đây giao lưu HD nhé

Em xin phép được đóng góp một chút ý kiến.
Cái phức tạp mà bác CHIP có nói thực chất chính là tính toàn vẹn về phần mềm của PC. Hệ thống PC có thể chạy rất ổn định trong tay một người có kiến thức và kỹ năng tương đối về PC. Có thể hiệu năng chỉnh sửa những thông số sao phù hợp nhất với những bộ phim mình có, nhưng nó cũng có thể gây nhiều phiền toái cho những nhân vật chưa thông thạo PC. Các bạn sẽ phải đối mặt với nhiều vấn đề như tính tương thích phần cứng, driver của các thiết bị xung đột với nhau, và virus là vấn đề rất dễ gặp phải. Phần mềm setup chưa tối ưu.
Nói rộng ra một chút. Các loại Box nói chung khi sản xuất đại trà đều nhắm đến thị trường người tiêu dùng phổ thông. (em vừa mới xé tem 01 chú Sarotech xong thì thấy rằng bên trong link kiện và mạch máy không có chút nào đẳng cấp cả) Khác biệt hoàn toàn một chú PC được trang bị kỹ càng. Nói chung giải pháp kinh tế vẫn là vấn đề nóng gáy thế nhưng em khẳng định với mức giá của Box thì ta có thể lắp 01 chú PC tương đối rồi. PC dễ dàng nâng cấp hơn Box cả ngàn lần.
Thân! Quy luật giá trị đã tồn tại từ đời nhà Lý rồi. hí hí

Nghe bác nói có khi em phải nâng cấp cái card hình Giga đầu 7 ghẻ của em lên đầu 9 thôi.

Haihard

Member

ông Hải ơi,virus gì ở đây thế,hoá ra link o đây hoặc file rar có virus a?:eek:

:D Máy tính mà dùng tránh sao chuyện vào mạng. Máy tính dùng đâu chỉ down phim đâu. Thi thoảng buồn buồn chui vào mấy cái trang nội dung xấu xấu chút là trả giá ngay. Tớ làm máy tính đây mà virus nó gõ đánh cộp vào đầu phải cài lại là chuyện thường.
Chúng tớ làm dịch vụ bảo hành bảo trì máy tính mà. 60% lỗi của máy chính là do virus tấn công dưới nhiều hình thức. 25% còn lại là do người sử dụng. 10% là lỗi do phần mềm cài đặt chưa tối ưu và chỉ có 5% là do thiết bị phần cứng xung đột.

Thấy bác Hiệp alibaba ca ngợi Plasma hơn LCD và định tậu con plasma. Em thì thấy Plasma không bằng LCD được vì các hãng bỏ hết plasma rồi , sắp tới thằng Pana cũng bỏ nốt thôi. Các bác ai thạo về 2 cái này cho ý kiến tí.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ủa, em tưởng cắm phát từ PC sang TIVI rồi chuyển thôi chứ.
Lại còn vụ bảo trì gì nữa đây. Nghe cứ như cái thời còn đánh võ lâm truyền kỳ ..hệ thống đang bảo trì.....

nội cái vụ cắm thôi là nhiều vấn đề phát sinh lắm đấy. Lắm anh cắm mãi cũng ko ra được như ý chứ chẳng chơi.

bảo trì là dọn rác, phòng chống virus, nâng cấp driver, codec... nói chung là đảm bảo cái máy sạch sẽ, chạy nhanh (windows có đặc tính là càng chạy càng ì ra, ko bảo trì thì đến một lúc nào đó bắt đầu nảy sinh vấn đề lệch tiếng lệch hình vì CPU ko tải nổi HD)

quanghaiphong

Well-Known Member

Thấy bác Hiệp alibaba ca ngợi Plasma hơn LCD và định tậu con plasma. Em thì thấy Plasma không bằng LCD được vì các hãng bỏ hết plasma rồi , sắp tới thằng Pana cũng bỏ nốt thôi. Các bác ai thạo về 2 cái này cho ý kiến tí.

góp ý với bạn một chút nhé-nếu dùng Plasma để xem phim chuẩn HD thì LCD (trừ full )ko thể đua được,bạn mua con PV80H dùng thử xem,cần cân chỉnh gì thì a e ở HP ai cũng nhiêt tình lắm,chỉ cần yêu HD thôi

Haihard

Member

Vào trang này có đĩa bluray xịn này
http://www.hdtor.com
Copy nguyên bản luôn, cứ gọi là sát thủ ổ cứng, mỗi phim có tầm 50-60G thôi

Nào chỉ sát thủ ổ cứng đâu. Nó còn là sát thủ phần cứng luôn. Theo em nghĩ cứ lấy những phim tầm 50-60Gb mà test máy PC hoặc các loại box chơi HD thì cháy nhà ra mặt chuột ngay ấy mà.
Thân!

Haihard

Member

Vào trang này có đĩa bluray xịn này
http://www.hdtor.com
Copy nguyên bản luôn, cứ gọi là sát thủ ổ cứng, mỗi phim có tầm 50-60G thôi

Mà anh ơi! Tạo acc trong cái trang đó thế nào nhỉ. Anh quen thì tạo hộ em 01 cái đi. user: Haihard pass: 123456.
Cho nó đơn giản. Thank anh nhiều. Em thèm phim lắm.

Mà anh ơi! Tạo acc trong cái trang đó thế nào nhỉ. Anh quen thì tạo hộ em 01 cái đi. user: Haihard pass: 123456.

Tôi cũng chưa down thử 1 phim xem nó ntn vì thấy dung lượng của nó khủng quá, chỉ thấy nó ghi là phần bluray, chắc là nó copy nguyên bản đĩa bluray vào rồi post lên. Cứ ĐK bình thường là đc mà, nhưng trang này là trang kéo torret mình ĐK thêm nick nữa thì nó ban nick trc của mình mất (ai kéo torent thì biết cái này hả), bạn tự ĐK nhé. Kích vào chữ Register nằm ở phía trên bên trái đó (ah trang gốc của nó là tiếng thổ nhĩ kỳ nên ko hiểu là phải rồi, chuyển sang TA thì kích vào cái cờ Anh cũng ở phía trên bên trái đó thì nó chuyển sang TA là biết ĐK ngay ấy mà)

Ali33

Member

Có cần không anh reg hộ cho. Vừa tạo 1 cái xong, nhưng mà đường truyền hôm nay làm sao ấy chưa down được :D

Bác nào muốn nâng cấp TIVI thì để lại cái vũ cho em với giá hữu nghị nhé.

quanghaiphong

Well-Known Member

ông có lấy nick của tui ko?lần trước kéo thử 1 bản 48g mà lâu nên sợ vãi,RP hay MG cho nhanh

buonnguqua

Active Member

Nào chỉ sát thủ ổ cứng đâu. Nó còn là sát thủ phần cứng luôn. Theo em nghĩ cứ lấy những phim tầm 50-60Gb mà test máy PC hoặc các loại box chơi HD thì cháy nhà ra mặt chuột ngay ấy mà.
Thân!
Sát thủ gì , có cái VGA hỗ trợ DXVA là xem mượt liền :rolleyes:
Cái này nó nặng Gb ở phần âm thanh

tinhte

Well-Known Member

Anh em HD HP đông vui nhỉ, khi nào có cơ hội sẽ đi off cùng các bác.

buihung

Administrator

Dự kiến sáng Chủ nhật tuần này nhóm HP AudioClub sẽ offline tại nhà bác Phúc, anh em đến giao lưu luôn nhé. Không mấy khi được thưởng thức âm thanh TrueHD đâu.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên