Các TV đời 2014 có tích hợp DVB-T2 có bắt được sóng KTS của SCTV cáp ko?

Các bác cho em hỏi, các TV đời 2014 như: sony 42w700b, LG 42LB631, SS 40H5500 (đều tích hợp DVB-T2) khi cắm cáp và0 và dò kênh thì có thu được các kênh KTS (gồm cả kênh HD) không? Hay là bắt buộc TV phải hỗ trợ DVB-C thì mới bắt đc. Nếu vậy thì các bác có mánh khóe gì không hay là chịu chết? Bởi vì cáp SCTV không mã hóa nên em nghĩ chỉ cần dò được tín hiệu là thu được, đỡ phải mua 1 cái đầu thu của sctv.

titani

Active Member
Ðề: Các TV đời 2014 có tích hợp DVB-T2 có bắt được sóng KTS của SCTV cáp ko?

Các bác cho em hỏi, các TV đời 2014 như: sony 42w700b, LG 42LB631, SS 40H5500 (đều tích hợp DVB-T2) khi cắm cáp và0 và dò kênh thì có thu được các kênh KTS (gồm cả kênh HD) không? Hay là bắt buộc TV phải hỗ trợ DVB-C thì mới bắt đc. Nếu vậy thì các bác có mánh khóe gì không hay là chịu chết? Bởi vì cáp SCTV không mã hóa nên em nghĩ chỉ cần dò được tín hiệu là thu được, đỡ phải mua 1 cái đầu thu của sctv.

TV ko support DVB-C thì chịu chết nhé, 1 số TV support nhưng tính năng bị ẩn, phải enable nó lên, ko biết TV mà bạn nói có tính năng đó ko (hiện tại thì đa số ko có).

Thị trường VN hiếm có TV support DVB-C lắm.

vnmaths

Member

Hì, mình đã thử dùng thiết bị thu DVB-T2 để gắn vào thu thử SCTV nhưng chịu chết :) Nói chung mỗi cái có những kỹ thuật riêng nên không thể dùng chung như vậy được, mặc dù đều phát sóng trong dải tần VHF hoặc UHF.

sokita

Member

làm sao mà thu được bác

sky_213

Không thu được đâu bác, DVB-C thì phải đi với DVB-C chứ.
P/S: À mà SCTV không khoá mã hả các bác? Em không dùng nên không biết.

Chỉnh sửa lần cuối:

thangngoc89

Re: Ðề: Các TV đời 2014 có tích hợp DVB-T2 có bắt được sóng KTS của SCTV cáp ko?

Không thu được đâu bác, DVB-C thì phải đi với DVB-C chứ.
P/S: À mà SCTV không khoá mã hả các bác? Em không dùng nên không biết.

Đầu thu có thẻ bác à. thẻ đó dùng để giải mã

quangngoclilama

Ðề: Re: Ðề: Các TV đời 2014 có tích hợp DVB-T2 có bắt được sóng KTS của SCTV cáp ko?

Nhưng rút thẻ ra nó vẫn chạy ầm ầm.

kankut3

TV SS có DVB-C mà bị ẩn rồi, phải chỉnh mới lên
TV LG khu vực VN (631T) bị cắt DVB-C rồi, chỉ có DVB-T2. Chỉ bản 630V/6300 mới có DVB-C. Một số smart TV LG 2013 vẫn có DVB-C sẵn
TV Sony chịu :D
SCTV chưa khóa mã, thẻ để cho đẹp thôi :))

rndce

Well-Known Member

TV SS có DVB-C mà bị ẩn rồi, phải chỉnh mới lên
TV LG khu vực VN (631T) bị cắt DVB-C rồi, chỉ có DVB-T2. Chỉ bản 630V/6300 mới có DVB-C. Một số smart TV LG 2013 vẫn có DVB-C sẵn
TV Sony chịu :D
SCTV chưa khóa mã, thẻ để cho đẹp thôi :))
Làm thế nào để lên DVB-C cho TiVi Samsung 2014 vậy, Bác có thể làm một vài hướng dẫn được không. Tất cả các TiVi Sam sung 2014 đều tích hợp DVb-C mà bị ẩn hả bác, hay chỉ có một số dòng, Bác cho giúp danh sách được không, mình đang tìm hiểu để mua một cái. Tks bác nhé.

kankut3

Làm thế nào để lên DVB-C cho TiVi Samsung 2014 vậy, Bác có thể làm một vài hướng dẫn được không. Tất cả các TiVi Sam sung 2014 đều tích hợp DVb-C mà bị ẩn hả bác, hay chỉ có một số dòng, Bác cho giúp danh sách được không, mình đang tìm hiểu để mua một cái. Tks bác nhé.
Có bài trên forum đó, bạn search google là ra, hình như dòng mới đều có. Mà chỉnh vậy có cảnh báo là chỉnh bậy dễ hư main luôn đó

ám964

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Các TV đời 2014 có tích hợp DVB-T2 có bắt được sóng KTS của SCTV cáp ko?

TV Samsung đời 2015 đều có sẵn DVB-C nhé, mua về chỉ cần dò kênh số là xem thôi không cần phải làm gì cả, ví dụ như Samsung 40J5500 (10 triệu), bắt được 158 kênh số của SCTV (nhưng bị khóa một số kênh HD hay)

rua bo

Well-Known Member

Nghe nói, LG bắt chước SS ra TV mới có sẵn DVB-C. Bác nào có TV LG mới kiểm chứng có thật ko?

dvha

Member

Theo mình nghĩ nếu ra TV hỗ trợ DVB-C là hơi thừa vì bản chất của DVB-C là truyền hình có trả phí, chỉ là sớm hay muộn các nhà cung cấp sẽ khóa hết các kênh. Cho nên cần phải có khe giải mã mà cũng phải hợp tác với nhà cung cấp dịch vụ thì mới dùng thẻ của nhà cung cấp đó được. Trong khi trên thị trường thì mỗi địa phương tại VN cũng có từ 2 đến 3 nhà cung cấp dịch vụ DVB-C nên cũng khó.

rua bo

Well-Known Member

Bi giờ, bác coi được thì cứ coi, "tới đâu hay tới đó", chừng nào khóa hết thì tìm cách khác.

Bên trên