Cách forward port ra ngoài?

khactuyen

Banned
Hiện nay mình thấy có nhiều bạn sử dụng NAS để dow torrent nhưng chưa biết cách forward port ra để control ở bất kỳ nơi đâu nếu muốn. Bác nào có thể viết guide về vấn đề này để ae học tập, trao đổi. Xin cám ơn.

laodatma

Member
Ðề: Cách forward port ra ngoài?

Hiện nay mình thấy có nhiều bạn sử dụng NAS để dow torrent nhưng chưa biết cách forward port ra để control ở bất kỳ nơi đâu nếu muốn. Bác nào có thể viết guide về vấn đề này để ae học tập, trao đổi. Xin cám ơn.

vấn đề là mỗi nas control theo nhiều cách: telnet, webgui, ssh ... Theo cac port khác nhau; rồi thì mỗi bác lại nối cái nas vo mạng theo nhiều topo khác nhau : đơn giản là chỉ đứng sau modem, rồi thì có thể đứng sau wifi router, phức tạp có bác còn đứng sau firewall... Ma mỗi topo thì có nhiều hd mở port tùy theo thiết bị chưa kể nhiều bác còn ngại vd bảo mật khi cho remote control từ xa.
Vì vậy chắc chỉ có thể bác nào có mô hình của mình, cần control post vô đây, mọi ng sẽ tư vấn, trên cơ sở đó ae có thể vận dụng với trương hợp riêng của mình!

arryo

Active Member
Ðề: Cách forward port ra ngoài?

Bạn vào IP router của bạn, phần applications, forward port sau: 9091 thành 9091

rồi vào WAN IP (không khuyến khích, nên dùng no_ip service, google nhé): wan_ip:9091

Bên trên