Cách kiểm tra thời gian sử dụng của LCD SS

Meomatnho

Banned
Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng của LCD SS

Hi các bác! Tạm thời em gửi thằng cu Em với các Bác qua Nick này, chờ nửa tháng nữa, đi du học về, thằng cu Anh nó mới tái xuất ạ! ::D:D:D:D:D

hoangtq

Well-Known Member

Các bro biết cách text các hiệu tivi khác post lên cho anh em biết đi, dù sao biết cũng tốt hơn là không, đỡ bị tụi TTĐM nó bán cho đồ trưng bày... Thanks

có ai giúp mình hok ? hôm qua vọc thử tính năng này, xong hok chỉnh sửa gì cả,tắt tivi mở lại bình thường. sáng nay mở tivi thì ack ặck nó hok lên hình nữa, màn hình vẫn sáng, bấm nút mute thì có tiếng, hic...hic... có ai giúp với, cái tivi nó bị gì vậy :( :( :((

rjshkkj

Thì đi bảo hành chứ sao. Nhớ đừng có khoe là mình chui vào mục service nhé.

vqt01

Active Member

Mình thử test với con LED 32C4000 thì xem được, nhưng thoát ra thì chỉ bằng cách bấm nút Power trên Remote, và thoát ra xong thì phải cài lại hình ảnh và thời gian! Thêm nữa là có bạn nào biết là Type 32P6UF0E hay là 32P6AH0E không, mình không nhớ rõ là Type nào, nhưng thử cả hai thì cũng không thấy khác nhau! :-? :-? :-?

vqt01

Active Member

Mới thấy thứ này:
I get the 60hz by the type: 32P6UF0E - This is like a VIN for a car:

32 — inches, the screen size
P — panel manufacturer (A = Samsung; D = CMO; L = AUO; I = CPT)
6 — frequency (6 = 50/60 Hz; 1 = 100/120 Hz; 2 = 200/240 Hz)
U — panel (A = AntiGlare; T = TN; U = Ultra Clear)
F — resolution (F = Full HD; H = HD; U = UD)
0 — 1st, 2nd panel and so on (1st = 0; 2nd = 1 ...)
E — backlight unit (C = CCFL; L = LED; E = Edge LED)

datinox

có ai giúp mình hok ? hôm qua vọc thử tính năng này, xong hok chỉnh sửa gì cả,tắt tivi mở lại bình thường. sáng nay mở tivi thì ack ặck nó hok lên hình nữa, màn hình vẫn sáng, bấm nút mute thì có tiếng, hic...hic... có ai giúp với, cái tivi nó bị gì vậy :( :( :((
bạn đã sửa đc chưa vậy

bác nào có cách nhận biết plasma ss chưa ạ?

X108

Member

bác nào có cách nhận biết plasma ss chưa ạ?

Đây là cách thử của Tivi Plasma Samsung:

Tôi thử trên SS51D550 được mà.
1. Bác cắm điện sẵn tivi, để chế độ standby.
2. Bác ấn lần lượt các nút INFO ---> MENU ---> MUTE ---> Power ON(nút đỏ).
3. màn hình tivi sẽ bật lên. hiện kênh lúc vừa tắt, đồng thời có một bảng thông số, bác vào mục có chữ svc.
Tivi của tôi và bác cùng dòng plasma 2011 nên chắc giống nhau. Nếu không được thì bác thử các nút này vậy Mute, 1, 8, 2, Power on (thay cho các nút ở bước 2).
Mặt khác SS43D490 của bác mới ra nên chắc khó dính hàng trưng bày, bác đừng lo.

Các hãng khác, các bác vào trang này thử xem:
The Official "How to Check the Hours Used on Your Plasma" Thread:

taixin

Active Member

mình xài samsung plasma đời đầu làm hoài vẫn không được các bạn giúp với nhé

taixin

Active Member

mình làm được rùi nó hiện lên như thế này nè các bạn
panel on time (hour) 06216
Mar 26 2008
08:10:29

utcgame

Em dùng SS Plasma 43E470 làm như hướng dẫn hiện lên menu rồi. Nhưng khi vào SVC thì chỉ có 2 dong, không có dòng nào là : SUB Option - Panel display time cả.
Có bác nào bị như em không

Sau khi biết là có thông tin về cách kiểm tra thời gian sử dụng của màn hình LCD. Nhưng có một bác mem trên này biết mà không chịu chỉ cho nên em phải nhờ Google kiếm hộ<:p..Và em cũng đã tìm được thông tin về nó, nay em xin mạn phép lập topic này để chia sẻ với anh em..Em mới chỉ biết kiểm tra TV LCD của Samsung thôi, bác nào biết cách kiểm tra của các hãng khác thì chia sẻ với anh em nhé=D>

Cách kiểm tra thông tin Factory setting của LCD Samsung :

Để vào chức năng "Service Mode" của TV các bạn sử dụng remote TV và bấm 4 nút sau ( nên quan sát vị trí của 4 nút: Power, Info, Menu, Mute vì mỗi lần bấm nút cách nhau không quá 1s )

Power OFF ---> INFO ---> MENU ---> MUTE ---> Power ON

Màn hình service hiện lên, thông số thời gian sử dụng của màn hình ở dòng đầu tiên.. Sử dụng các phím: Lên, xuống, trái, phải và Enter để tinh chỉnh thông số ( cái này em không dám thử, chủ yếu coi time của màn hình:D )

Chúc các bạn thành công. Thân=D>
mình thủ làm như trên với con samsung 37 led d5000 nhưng không thấy j cả. hôm trước con tivi bị lỗi màn hình được thay mới muốn kiểm tra xem có đúng là mới hay không. bạn chỉ rõ hơn được không

kieubangchu

Well-Known Member

thử làm với con Samsung 32D450, lên màn hình services nhưng chẳng có casci thời gian sử dụng đâu (toàn hiện cái gì ấy, trong cái màn service của nó)

Tu9a2

Member

Update với các bác là thông số Panel Display Time reset được rất dễ dàng nhé, nên chỉ còn mang tính tham khảo thôi. Nếu số lớn thì chắc chắn đã dùng rồi, còn bằng zero thì cũng chưa chắc là hàng mới đâu, phải căn cứ vào thời gian Bảo hành điện tử của hãng thôi (nhắn số S/N về 6060 để check).

quangteoDL

Update với các bác là thông số Panel Display Time reset được rất dễ dàng nhé, nên chỉ còn mang tính tham khảo thôi. Nếu số lớn thì chắc chắn đã dùng rồi, còn bằng zero thì cũng chưa chắc là hàng mới đâu, phải căn cứ vào thời gian Bảo hành điện tử của hãng thôi (nhắn số S/N về 6060 để check).
chưa hiểu lắm cách này bác giải thích thêm được không?

phuong

Member

Em dùng SS Plasma 43E470 làm như hướng dẫn hiện lên menu rồi. Nhưng khi vào SVC thì chỉ có 2 dong, không có dòng nào là : SUB Option - Panel display time cả.
Có bác nào bị như em không
Mình cũng bị giống như bạn này, tìm tất cả các mục không thấy, model nhà mình dùng là ua40eh5000

lehuytrinh

Well-Known Member

Nó hiện cả ngày xuất xưởng mà để ý kỹ mà so sánh giờ sử dụng và ngày tháng

phuong

Member

Nó hiện cả ngày xuất xưởng mà để ý kỹ mà so sánh giờ sử dụng và ngày tháng
Nhưng giờ ví dụ như mart họ lấy tivi về rồi bóc ra trưng bày thì bảo hành chưa kích hoạt (trong khi tivi đã sử dụng rồi). Làm gì có ai kiểm soát được việc này ạ?

chuanguyen1984

Active Member
Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng của LCD SS

Em cố gắng reset mà có được đâu hả bác? Số giờ nó vẫn tăng theo thời gian mình sử dụng đấy chứ. Còn qua tổng đài 6060 thì khi nào nhân viên bán hàng họ kích hoạt thì mới tính bảo hành có liên quan gì đến thời gian sử dụng đâu...?

Bên trên