Cách mở khoá nick facebook bị khoá, vô hiệu hoá

Trong những ngày gần đây, chúng tôi có nhận được một số thông tin về tài khoản Facebook bị vô hiệu hóa hoặc cũng có thể alà bị khóa, hay là các bạn khi đăng nhập vào tài khoản của mình bạn có nhận được thông tin “Your Account is Temporarity Locked”, nhiều người dùng facebook khi không đăng nhập được vào tài khoản của mình, họ thường có suy nghĩ là tài khoản của họ đã bị hack, bị người khác thay đổi mật khẩu hoặc cũng có thể là mất vĩnh viễn luôn.

Đừng lo, bài viết hôm nay mình sẽ giới thiệu và hướng dẫn các bạn khắc phục hậu quả không vào đăng nhập vào tài khoản facebook do bị vô hiệu hóa, bị tài khoản của bạn bị khóa tạm thời , mọi người có thể bỏ ra vài phút để tham khảo và đọc bài viết của mình nha.

Cách mở khóa tài khoản :

Bước 1 : Đăng nhập tài khoản facebook

Bước 2 : Bấm vô link sau : Link mở khoá

Bước 3: Sau khi click vào link xác minh sẽ hiện ra trang link rút gọn cần getlink ta kích vào ô “Tôi không phải người máy”

Bước 4: Chọn những hình ảnh theo yêu cầu của họ đề ra sau đó ấn “Tiếp theo”

Bước 5 : Click chuột vào “Click here to continue” để tiếp tục Đợi thời gian đếm ngược để getlink

Bước 6 Click vào “Get Link” để chúng ta bắt đầu xác minh tài khoản

Bước 7 : Khi đó sẽ xuất hiện 1 bảng thông báo như ảnh bên dưới, các bạn điền chính xác vào các ô nhé:

Nhập các thông tin cần thiết chính xác theo CMND, Hộ Chiếu, Giấy Phép Lái xe....

[ Ở dòng ghi chú (Additional Info) các bạn ghi : "Hello! I think my Facebook account is locked a mistake. Please help me to reconsider. Thank Facebook Team" ]

Đoạn gần cuối ("Your IDs - Choose File(s)") các bạn Upload CMND 2 mặt ghép liền nhau (sử dụng CMND thật) hoặc Giấy Phép Lái xe, ưu tiên có dấu và dấu ngầm nổi. (Có thể dùng hộ chiếu, thẻ học sinh..)

Chờ đợi khoảng 1-2 ngày thì đăng nhập lại tài khoản xem tài khoản đã được mở chưa nhé

Bên trên