Cắm lap kéo 2012 1080p Wiki về, HDD lap tèo luôn!

mad_man

Tình hình là tớ xài mạng VNPT gói Easy, thấy có 2012 bản Wiki 1080p của bác vista post nên thèm quá cắm lap kéo luôn! Kéo đâu dc 4 ngày (dc khoảng 92%) thì lap tèo luôn! loay hoay kt thi phat hiện em HDD đã lặng lẽ ra đi (có lẽ do nóng quá)! hic!! lại tốn tiền nữa gòi!!!!

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Cắm lap kéo 2012 1080p Wiki về, HDD lap tèo luôn!

Mua mới HDD cho lap bác đừng có mua Samsung nhé. Có 1 đặc điểm em rất ghét Samsung là nếu dùng để cài hệ điều hành cứ được 1 thời gian bị tình trạng yêu cầu scan disk khi khởi động.
Em lột luôn HDD Toshiba của PS3 Slim thay cho lap và sắm Western 320GB (950k) đền cho PS3 rồi :))

ssonnui

CHIA BUỒN VỚI BÁC
MUA Ổ KHÁC ĐỂ DÙNG KO CHO LÀNH BÁC Ạ
LAP MÀ BÁC DOWN 4 NGÀY NÓ TỬ VÌ NẠN CŨNG PHẢI :(

Tình hình là tớ xài mạng VNPT gói Easy, thấy có 2012 bản Wiki 1080p của bác vista post nên thèm quá cắm lap kéo luôn! Kéo đâu dc 4 ngày (dc khoảng 92%) thì lap tèo luôn! loay hoay kt thi phat hiện em HDD đã lặng lẽ ra đi (có lẽ do nóng quá)! hic!! lại tốn tiền nữa gòi!!!!
Tội nghiệp bác quá, xin chia buồn cùng bác

ProSkyR

Well-Known Member

Xin chia buồn với bác. Em đang định up 2012 blu-ray disc. Khi nào bác mua ổ mới nhớ kéo nha :D hơn 41GB thui :p
Lần sau bác down link tầm 200MB/part thôi, down vài 1-2GB thì cho máy nghỉ, down cả cục mất mấy ngày dễ xảy ra vấn đề lắm.

hôm qua mới dùng lap kéo xog 1 link 2012-720p dung lượng 8.5GB nè. May mà ko tiu :D

thanhtung0506

hú hú. cả ngày em kéo 20gb mà chưa thấy con lap nào của em chết :d

HDTAK

Member

Chắc kéo torrent hả bác? em hay dùng cái hdd cùi 40gb để kéo, kéo torren dễ tèo đĩa cứng lắm!

mad_man

Mua mới HDD cho lap bác đừng có mua Samsung nhé. Có 1 đặc điểm em rất ghét Samsung là nếu dùng để cài hệ điều hành cứ được 1 thời gian bị tình trạng yêu cầu scan disk khi khởi động.
Em lột luôn HDD Toshiba của PS3 Slim thay cho lap và sắm Western 320GB (950k) đền cho PS3 rồi :))
Em la em chuyên dùng SG với WD! ngày xưa em có dùng SS 1 lần rồi và em sợ tới giờ
CHIA BUỒN VỚI BÁC
MUA Ổ KHÁC ĐỂ DÙNG KO CHO LÀNH BÁC Ạ
LAP MÀ BÁC DOWN 4 NGÀY NÓ TỬ VÌ NẠN CŨNG PHẢI :(
Lần này chắc em nó tới lúc ra đi thôi chứ truoc gio minh cắm lap down hoài mà đâu có sao!! Dù gi HDD lap củ em nó cũng chạy dc hơn 6000 giờ rồi!
Tội nghiệp bác quá, xin chia buồn cùng bác
thanks bác đã chia sẽ!
Chia buồn cùng bác nhé.

Xin chia buồn với bác. Em đang định up 2012 blu-ray disc. Khi nào bác mua ổ mới nhớ kéo nha :D hơn 41GB thui :p
Lần sau bác down link tầm 200MB/part thôi, down vài 1-2GB thì cho máy nghỉ, down cả cục mất mấy ngày dễ xảy ra vấn đề lắm.
èmthi em thich kéo nguyên cục về cho gọn, ma tại lần này tại em nó tời tuổi thôi chứ mình down đó gio dau co gì! có lần mình cắm cả tuần 7 ngày luôn đó!
hôm qua mới dùng lap kéo xog 1 link 2012-720p dung lượng 8.5GB nè. May mà ko tiu :D
He he! hên xui đi!!!!
hú hú. cả ngày em kéo 20gb mà chưa thấy con lap nào của em chết :d
Vì em nó chưa tới số đó bác!
Chắc kéo torrent hả bác? em hay dùng cái hdd cùi 40gb để kéo, kéo torren dễ tèo đĩa cứng lắm!
đâu có! em down direct link của bác vista áh! Em thích link đó nhất vì down gọn!!

billtruc

Member

4 ngày làm sao hư HDD được, có lẽ tiền sử HDD nó yếu òy.

Nóng đến hư HDD cái vỏ máy chắc chảy ra thành nước luôn quá =))

PS2Guy

Kéo torren đừng nên sử dụng HDD 2.5" bạn ạ, một phần do giải nhiệt của laptop kém hơn desktop nhiều lắm. Mình từng tiêu một con T42 do kéo torrent :) chạy một thời gian cái LCD nó bị ..... sao sao ấy vì bật nó liên tục 24/7.

Chỉnh sửa lần cuối:

mad_man

4 ngày làm sao hư HDD được, có lẽ tiền sử HDD nó yếu òy.

Nóng đến hư HDD cái vỏ máy chắc chảy ra thành nước luôn quá =))

thì em cũng nghĩ chắc là do cái HDD nó tới lúc gặp Diêm vuong rồi + hơi nóng ==> tèo!!!

- Máy để bàn thì tôi chạy 24/24 vài ba tuần trời là thường. Tuy nhiên, Lap thì tôi chưa chạy liên tục quá 1 ngày. Nếu bạn chạy 4 ngày lên tục thì đúng là chả HDD nào tải nổi. Lap nó không như máy để bàn. Hệ thống tản nhiệt rất kém, tôi đoán HDD bạn chết là do bị nhiệt quá.

Xui thoai... Mình là chuyên gia cắm laptop đây...
Do là đi công tác Jp, chả biết coi TV, nên phải kéo phim về coi(Đương nhiên là HD).

Liệt kê sơ sơ nè:
1. T42: 2 tuần.
2. T43: 7 tuần
3. T61: 4 tuần
4. T60: 3 tuần
Hoàn toàn chưa có die lần nào cả nhé.

kamibmt

Member

bữa down cái aion link torrent mạng FPT kắm lun 6 ngày mà có sao đâu cái lap của e ý :-/

tieuthieugia

Well-Known Member

hên quá...mình kéo link 17G đó chỉ có 1,5h thui...hihihi

Xui thoai... Mình là chuyên gia cắm laptop đây...
Do là đi công tác Jp, chả biết coi TV, nên phải kéo phim về coi(Đương nhiên là HD).

Liệt kê sơ sơ nè:
1. T42: 2 tuần.
2. T43: 7 tuần
3. T61: 4 tuần
4. T60: 3 tuần
Hoàn toàn chưa có die lần nào cả nhé.

Chưa thấy ai chạy lap 7 tuần liên tục cả X_X

Bên trên