Cần tìm soft convert

Em đang cần tìm phần mềm convert....E định convert định dạng mkv để xem trên TV...Lúc trước em dùng Total video converter,convert cho chất lượng cao nhưng thời gian convert lâu qué (5 phút convert mất 1h,chất lượng cao nhất),sao đó đổi sang Ultra video convert thì thấy nhanh hơn nhưng chất lượng thấp...Các pác giúp giùm em với,có khi nào tốc độ convert phụ thuộc vào tốc độ đọc của ổ cứng không vậy,e xin các bác cho em 1 soft convert cực nhanh mà chất lượng cao (e thường xem film 1080p 3D)...Thanks các bác trước

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Cần tìm soft convert

Tất nhiên là có, bởi vì quá trình chuyển đổi diễn ra cả ghi lẫn đọc dữ liệu từ ổ cứng và chúng được thực hiện rất nhiều.
Không có 1 giải pháp nào cho chất lượng cao mà chuyển đổi cực nhanh cả, thậm chí kể cả thay đổi phần cứng cũng chưa chắc đã có được tốc độ tốt hơn. Vì thế hãy hài lòng với việc chậm 1 chút để có được chất lượng chuyển đổi tốt. Đến bây giờ, xuất ra 1 DVD chất lượng cao cũng có thể cần khoảng 1-2 tiếng đồng hồ với các máy tính hiện nay. Total Video Converter có thể cấu hình được khá nhiều, hãy thử làm việc đó để có được tốc độ và chất lượng như mong muốn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngoai total,bác còn biết soft nào nữa không,có thể là soft bác đang sử dụng hoặc soft mà người ta thường ghi đĩa chia sẽ cho em được không...Thanks bác trước

NBK_FOF

Active Member

Ngoai total,bác còn biết soft nào nữa không,có thể là soft bác đang sử dụng hoặc soft mà người ta thường ghi đĩa chia sẽ cho em được không...Thanks bác trước
Mình thường dùng soft ConvertXtoDVD để convert phim có định dạng *.mkv và ghi ra đĩa !!! Khá nhanh và chất lượng tốt :) !!! Đã được hướng dẫn rất chi tiết tại:

Tất nhiên là có, bởi vì quá trình chuyển đổi diễn ra cả ghi lẫn đọc dữ liệu từ ổ cứng và chúng được thực hiện rất nhiều.
Không có 1 giải pháp nào cho chất lượng cao mà chuyển đổi cực nhanh cả, thậm chí kể cả thay đổi phần cứng cũng chưa chắc đã có được tốc độ tốt hơn.

Bác nhầm nhé. Tốc độ của ỏ cứng hầu như không ảnh hưởng gì đến thời gian convert cả. Kể cả bác convert từ 1 file trên USB thì tốc độ vẫn vậy. Những dữ liệu của file cần convert và file đích đều được nạp trước 1 phần vào RAM rồi.

Muốn tăng tốc thì cần nâng cấp CPU rồi đến RAM.

hoasimtim

Well-Known Member

Mỗi soft có ưu điểm riêng, nếu hính đẹp thì phải nén lâu thôi:D

vucovu

Lúc trước mình dùng TVC, sau này cài Win7 nó xung đột quá nên chuyển qua dùng em này: BDlot_Video_Converter. Mình thấy rất tốt, bạn thủ xem.

nvqhaiduong

Well-Known Member

mình đang dùng ConvertXtoDVD thấy cũng rất ổn, bạn thử sử dụng xem sao:D

minh đang sử dụng Format Factory để chuyển file MKV sang MP4 để xem trên điện thoại, thấy xài cũng rất ok, nhưng thời gian chuyển file phim rất lâu (tùy theo dung lượng của phim nhung HD thì thường là 4GB trở lên)

minh đang sử dụng Format Factory để chuyển file MKV sang MP4 để xem trên điện thoại, thấy xài cũng rất ok, nhưng thời gian chuyển file phim rất lâu (tùy theo dung lượng của phim nhung HD thì thường là 4GB trở lên)
Lâu hay nhanh còn tùy thuộc vào cấu hình máy của bác, cpu càng nhiều nhân và càng mạnh thì thời gian sẽ càng nhanh.

tuanlpg

minh can rip tu DVD sang Iso thi dung phan mem nao?cac ban chi giup.Minh da dung phan mem Ultra Iso nhug khi tao xong file Iso, khong dung chuc nang chay nhanh qua doan k thich duoc ma chi dung dc chuc nang next da qua tract thoi

Bên trên