Cần tư vấn nơi chép dữ liệu bài hát và phần mềm karaoke

bonghongtra

Active Member
Ðề: Cần tư vấn nơi chép dữ liệu bài hát và phần mềm karaoke

Nguồn KARA em thấy nhiều nơi nó quảng cáo nổ lắm, nhưng khi chép về chả biết thế nào. Bản thân em gửi ổ copy đây này, nghe quảng cáo thì ngon ghê. Xong mang về nhà hơn 10k bài nhìn mà nản, trùng lặp nhiều vô số. Bài hát của Zing + SanNhac xóa mãi mới hết. Mất 2 tuần sắp xếp lại còn hơn 4k bài dùng đc còn đâu em xóa hết. Chịu khó sưu tầm trên mạng là ưng thôi, bài nào cần thì tải về. Giờ em cũng có hơn 7k bài rồi nói chung tạm ổn :D.

Zing

Active Member

Bạn này hay thật dám khẳng định "đủ từ đong tây nam bắc" bạn có chắc không?

chắc với bạn luôn. trừ những cái bài mà chưa nghe tên bao h thôi. chứ mình lắp cho các quán nhiều, chưa thấy quán nào bảo là khách kêu thiếu bài cả

bonghongtra

Active Member

chắc với bạn luôn. trừ những cái bài mà chưa nghe tên bao h thôi. chứ mình lắp cho các quán nhiều, chưa thấy quán nào bảo là khách kêu thiếu bài cả

Tính qua bác Zing copy thêm mà chưa có thời gian ra HN. Mà lại còn phải kiếm thêm cái Ổ cứng nữa chứ, tài chính chưa cho phép :D.

Ðề: Re: Ðề: Cần tư vấn nơi chép dữ liệu bài hát và phần mềm karaoke

Bác nói chỉ được...đúng, nhưng mà nếu gấp thì dù 1 tháng cũng không chờ được bác ơi. Có điều như bác nói kể cả chép dịch vụ chất lượng âm thanh cũng không đảm bảo. Lựa chọn giữa âm thanh và hình ảnh cho phim thì em ưu tiên hình ảnh, còn cho kok hoặc nhạc hình thì em lại ưu tiên âm thanh...
Chắc nếu không ai có dữ liệu chất lượng âm thanh tốt thì mình phải tự chọn lọc down thôi, tránh hí hửng chép về rồi lại mất công xoá thì khổ...

Down cho mình thì 500G nhạc vàng là hát lòi kèn luôn, mình thích nhạc vàng thì bạn bè mình cũng vậy nên mới nhậu chung mà hát.
chứ vui vẻ anh em bạn bè công sở thì ra quán cho nhanh, không cần phải kéo về nhà làm chi mất công lắm.

mà vừa rồi mình cố kéo cho hết để làm nguồn chia sẽ nên cũng muốn làm tới nơi luôn. mà giờ nhìn ngán quá trời.

LamNguyenCT

Active Member

Tôi không cần biết bạn lắp bao nhiêu quán và tôi cũng không quan tâm khách có yêu cầu cái gì. Mà tôi chỉ nói cái câu "đủ từ đong tây nam bắc" .Giờ ý bạn nói là bài nào mà đã phát hành đĩa karaoke là bạn có đúng không?

thanhyk

Well-Known Member
Re: Ðề: Cần tư vấn nơi chép dữ liệu bài hát và phần mềm karaoke

Tôi không cần biết bạn lắp bao nhiêu quán và tôi cũng không quan tâm khách có yêu cầu cái gì. Mà tôi chỉ nói cái câu "đủ từ đong tây nam bắc" .Giờ ý bạn nói là bài nào mà đã phát hành đĩa karaoke là bạn có đúng không?

Thì xem như bác zing chưa biết thì chưa chép, nếu phát hiện ra bác ấy sẽ chép ngay. Cũng chỉ là lời nói chủ quan thôi không được 100% thì chắc cũng được 80%, cách nào đó xem như khá phong phú. Bác lamnguyenct không cần khắt khe quá. Cá nhân em chỉ cần như thế là quá đủ miễn sao data kok chất lượng khá và có đủ những bài hát mình thích (mà những bài thích chắc không nhiều gì..).
Mong các bác có nhiều chia xẻ nhiệt tình và kiến thức cùng A/E và mọi người cùng gắn bó và vui vẻ...

Zing

Active Member

sao bác này có vẻ GATO thế nhỉ. như kiểu bác sợ người khác có bộ chuẩn hơn mình không bằng. ai chả biết là bác kinh doanh, cái topic của bác tôi có sang nói xoáy hay là ntn đâu nhỉ ? Tôi thấy như thế nào thì như vậy. Với lại tôi bảo đủ từ đông tây nam bắc. Tôi khẳng định là có đủ 4 miền, có cả cổ và kim luôn. khằng định chắc là như thế. Chứ tôi có bảo là có đủ 100% các bài karaoke đâu mà bác phải nói cái kiểu như vậy?????. Bác cảm thấy copy được thì qua, không thì thôi. Tôi có nói gì đâu mà phải GATO kiểu như vậy. đúng là hài. chốt 1 câu. GATO =)))

bonghongtra

Active Member

Chiện đơn giản thế mà 2 Bác căng thẳng quá. Bác nào Share em nhiều em quý :D. Nói vui vậy thôi 2 Bác hạ hỏa đi, rảnh làm việc khác :D.

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Cần tư vấn nơi chép dữ liệu bài hát và phần mềm karaoke

Thì xem như bác zing chưa biết thì chưa chép, nếu phát hiện ra bác ấy sẽ chép ngay. Cũng chỉ là lời nói chủ quan thôi không được 100% thì chắc cũng được 80%, cách nào đó xem như khá phong phú. Bác lamnguyenct không cần khắt khe quá. Cá nhân em chỉ cần như thế là quá đủ miễn sao data kok chất lượng khá và có đủ những bài hát mình thích (mà những bài thích chắc không nhiều gì..).
Mong các bác có nhiều chia xẻ nhiệt tình và kiến thức cùng A/E và mọi người cùng gắn bó và vui vẻ...

:-s . e thì vẫn thoải mái mà. Tất cả mọi người đến cop của e đều như vậy. dữ liệu 600G bình thường thì e vẫn lấy Free cho ae ( vì ngày xưa đi mua có 350k). còn cái VOB e bỏ thời gian và tiền bạc khá nhiều mới mua được nên ai cop thì e lấy lại 1 ít coi như hồi vốn . ở topic này e đã nói rõ là như thế
http://www.hdvietnam.com/diendan/19...g-thu/320306-huong-dan-lam-1-dan-karaoke.html
chứ e có bảo kinh doanh hay buôn bán gì đâu. còn cái ông kia như kiểu sợ khách gọi cho e không gọi cho ông ý không bằng ý. mà soi từng tí một. Mà soi cũng có đúng đâu. E bảo có đủ đông tây nam bắc, cổ kim kết hợp. Chứ e có bảo có đủ 100% các bài karaoke đâu cơ chứ. haizzz

---------- Post added 02-11-2012 at 10:50:47 PM ----------

Chiện đơn giản thế mà 2 Bác căng thẳng quá. Bác nào Share em nhiều em quý :D. Nói vui vậy thôi 2 Bác hạ hỏa đi, rảnh làm việc khác :D.

e có căng thẳng gì đâu hả bác. e chỉ thấy hài hước thôi :))

pettomax

Active Member

nói chung là bác zing có lòng chia sẻ cho anh em là tốt rồi.Ai k lấy thì thôi sao cứ xoáy nhau làm gì nhỉ.Em thì tiếc là bác ngoài HN chứ k cũng chạy qua bác 1 phát..hi

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cần tư vấn nơi chép dữ liệu bài hát và phần mềm karaoke

mình đâu phải Bro________________________haizzzzzzzzzzz

e xin lỗi bro nhé. :( cái vụ list ca sĩ khanh ngọc ý. E đang up lên nhưng mà mạng ở quê nó cùi quá ( không phải e chém đâu, ở topic này e nói rồi ạ http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/427998-moi-ngay-1-bai-karaoke.html ) e chưa up lên được. Đợi xuống HN e sẽ đưa tận tay cái ổ cứng của e cho bro chọn lọc ạ

Tjmmjhp91

Well-Known Member
em là em chỉ cần anh chụp kho dữ liệu của bác Zing để biết đc trên sannhac với star.zing có những bài nào thôi :) :)

LamNguyenCT

Active Member

Tôi không cần biết xoáy hay gato gì cả. Bạn kinh doanh là chuyện của bạn tôi không quan tâm cái tôi không thích mấy người chém gió (người bắc), nổ (người nam)=)) . Nói chung nói cái gì thì có cài đó (núi này cao còn có núi khác cao hơn) =)) Nói thì ai nói chả được nên kinh doanh thì phải có cái tâm 1 chút

Chỉnh sửa lần cuối:

Tjmmjhp91

Well-Known Member
thế bác Zing chụp cho em cái ảnh về list của bác ở san nhac với star.zing chưa để có gì em còn làm lại :)

bác share là rất ok , còn ai k muốn có thể next ;))

Zing

Active Member

Tôi không cần biết xoáy hay gato gì cả. Bạn kinh doanh là chuyện của bạn tôi không quan tâm cái tôi không thích mấy người chém gió (người bắc), nổ (người nam)=)) . Nói chung nói cái gì thì có cài đó (núi này cao còn có núi khác cao hơn) =)) Nói thì ai nói chả được nên kinh doanh thì phải có cái tâm 1 chút

tôi chả thấy mình chém gió hay nổ gì cả. tôi chỉ thấy bạn gato thôi. bạn bảo kinh doanh phải có tâm. uk thì bạn có tâm quá nhỉ =)). bạn đã share cho ae ở trên cái hdvietnam này cái gì chưa??? Còn tôi như thế nào thì tất cả ae đều biết. Phải công nhận với bạn 1 câu là nói thì ai chả nói đc =)))))

Zing

Active Member
Ðề: Re: Cần tư vấn nơi chép dữ liệu bài hát và phần mềm karaoke

thế bác Zing chụp cho em cái ảnh về list của bác ở san nhac với star.zing chưa để có gì em còn làm lại :)

bác share là rất ok , còn ai k muốn có thể next ;))

là sao hả bạn. List của mình cũng có 1 số bài ở sàn nhạc với star. Nhưng mà bây giờ không biết tìm kiểu gì :(.

Tjmmjhp91

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Cần tư vấn nơi chép dữ liệu bài hát và phần mềm karaoke

là sao hả bạn. List của mình cũng có 1 số bài ở sàn nhạc với star. Nhưng mà bây giờ không biết tìm kiểu gì :(.

bác cứ screen những bài trên sàn với trên star để có gì em còn làm lại kara ấy mà

nếu k thì bác chuyển những bài đó vào 1 thư mục rùi chụp cũng đc :)

Bên trên