Canon sắp ra mắt mẫu EOS M mới và thêm 2 mẫu DSLR?

Angus_Bert

Film critic
Từ giờ đến cuối năm gần như sẽ không có bất kì một sản phẩm nào được giới thiệu nữa cả, ấy thế cho nên giờ tất cả các tin đồn lại hướng đến mùa ra mắt tiếp theo. Trong số này có một tin được đánh giá là đáng chú ý, Canon ra mắt một mẫu mirrorless và 2 DSLR mới.

Trang Canon Rumors đã đăng tải thông tin lấy được từ một nguồn đáng tin cậy rằng sẽ có hai sự ra mắt liên tiếp trong tháng 2 và 3 của năm 2013. Một sẽ là chiếc mirrorless dòng EOS M thứ hai của Canon. Đó không phải là phiên bản tiếp theo, mà là một thành viên khác đẹp trai khoai to hơn. Chiếc mirrorless được cho là sẽ có kích thước lớn và trang bị ống ngắm, thứ mà EOS M còn thiếu. Hai chiếc lens EF mới cũng sẽ được giới thiệu.

Chiếc camera thứ hai được ra mắt sẽ là phiên bản kế nhiệm của chiếc Canon 7D. Dự là mẫu DSLR mới này sẽ có tên hoàn toàn khác – nghe khá kì lạ khi Canon đã ra mắt mẫu khác tên là 6D rồi. Cuối cùng, mẫu thứ ba được ra mắt sẽ là chiếc DSLR có phân giải đến hơn 40Mp đã được đồn đoán nhiều trong thời gian gần đây. Riêng về em bé này thì vẫn chưa biết diện mạo sẽ ra sao.

Theo PetaPixel

tonytruong

Super Moderators
Thanks bác chủ, để chờ chiếc DSLR có phân giải đến hơn 40Mp ra sao,giá chắc cũng đỉnh lắm đây.? :)

whereyoufrom

Ðề: Canon sắp ra mắt mẫu EOS M mới và thêm 2 mẫu DSLR?

Em đang me em 7d. Các bác cho em lời khuyên nên mua luôn hay là đợi em mới ra rồi tính tín đây các bác.

nguyenvanha1229

Em cũng đang me em 7d nè, mà chưa đủ lúa, đợi đủ lúa sợ 7d sẽ kg sẳn xuất nữa vì ra đời em 7d markII:D

anhduy010

Em đang me em 7d. Các bác cho em lời khuyên nên mua luôn hay là đợi em mới ra rồi tính tín đây các bác.

Bác có máy rồi thì chờ cũng dc nhưng chưa có máy thì cứ nhích đi thôi ạ . Mấy em sắp ra này về mình chắc cũng còn chán , chưa kể giá lúc đó chắc chắn cũng rất cao . Từ giờ đến lúc ấy nếu chờ bác còn bỏ lỡ bao nhiêu cảnh đẹp hoặc khoảnh khắc đáng nhớ như dịp Noel hay tết nữa .

michealhn

Member

Bác chủ dùng câu "đẹp trai khoai to" để miêu tả máy ảnh đúng là rất tượng hình. :))

thatoneday

Canon hàng nào cũng thấy ngon nhưng chưa có điều kiện làm 1 em, nhìn thèm quá, chắc sẽ có em sớm thôi :-*

Haxen

Well-Known Member
Úi công nghệ chạy nhanh quá, mình theo hết nổi rồi hy vọng con mới ra thì con cũ giá giảm khoảng 30-50% để có cơ hội rước em nó về

tiendat

Active Member

Cái độ phân giải chỉ là 1 yếu tố, mà theo em lại chưa phải là đầu tiên đối với 1 cái dSLR nên chăm chăm vào độ phân giải khủng để làm gì đâu các bác?

Xdarkest

Member

Cái độ phân giải chỉ là 1 yếu tố, mà theo em lại chưa phải là đầu tiên đối với 1 cái dSLR nên chăm chăm vào độ phân giải khủng để làm gì đâu các bác?

đúng rồi, bây giờ độ phân giải là yếu tố để "hù dọa" người tiêu dùng thôi :D quan trọng là chất lượng ảnh xuất ra thôi, khả năng khử noise, độ nhạy sáng, chi tiết hình, màu sắc

Bên trên