Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

thang92

Member
Cac pro cho minh hoi mot van de nay voi!co nen bat che do chuyen dong thuc cua tivi hay k vay?va neu tat no di thi tivi tan so quet thuc 100hz co khac ji voi tivi 50hz k?minh xin cam on nhieu???

khoivt

Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Em đang quan tâm mẫu này samsung UA32H4303AK. Em tìm hết diễn đàn nhưng hình như chưa bác nào đánh giá. Em xin chút review về mẫu này được không ạ ? Giá khá ổn so với chức năng.
Cám ơn các bác

thang92

Member
Cac bac cho em hoi voi!em dang dung lg42lb650t!cho e hoi la con nay co local diming ji do k?co bat tat dc tinh nang do k?vi e thay mau den cua no k dc sau cho lam.

men0codon

Active Member

Em đang quan tâm mẫu này samsung UA32H4303AK. Em tìm hết diễn đàn nhưng hình như chưa bác nào đánh giá. Em xin chút review về mẫu này được không ạ ? Giá khá ổn so với chức năng.
Cám ơn các bác
model này chỉ ở mức độ trung bình về chất lượng hình ảnh lẫn tính năng bạn ạ , thay nó là model 32J4303 model 2015 đó , giá 6 chai mấy cho smart tivi cũng quá ổn

men0codon

Active Member

SONY ra LED 3D 43W800C , giá tivi mấy hãng khác sẽ nhảy lộn xộn trong mấy ngày tới đây

hangvu225

Nhờ các bác tư vấn chất lượng hình ảnh và xem 3D của: LG 55UF850T, LG 55UG870T, LG 55"LA6210 với SS UA55H8000AKXXV Em phân vân bữa giờ mà chưa quyết được, em cám ơn nhìu

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Nhờ các bác tư vấn chất lượng hình ảnh và xem 3D của: LG 55UF850T, LG 55UG870T, LG 55"LA6210 với SS UA55H8000AKXXV Em phân vân bữa giờ mà chưa quyết được, em cám ơn nhìu

các model đó, 55UG870T là hiển thị hình ảnh và 3D vượt trội nhất đó Anh!!!

hakcafe

Mình đang tìm hiểu mẫu samsung UA40J5100, có bác nào cho mình ít review về mẫu này được không. Cám ơn các bác.

ntt186

Member

LG 60inch LB650 bây giờ còn ko và giá bao nhiêu ạ

kenlgc

Bác Ngoisaohyvong cho mình hỏi. Minh mua con 42LF550T bên bạn do Loa nhỏ quá .mình có thể đổi qua Tivi của hãng khác được không. Đổi vậy có Tôn phí không bác, mình mới mua thôi

men0codon

Active Member

Mình đang tìm hiểu mẫu samsung UA40J5100, có bác nào cho mình ít review về mẫu này được không. Cám ơn các bác.
SAMSUNG model 40J5100 nhận xét chung : chất lượng hình ảnh ok (7/10) , cổng USB đọc tốt nhiều định dạng phim , mẫu mỏng đẹp , tuy nhiên nếu thêm chút đỉnh tiền nữa bạn lượm 43J5100 hay 48J5100 luôn , 40" bây giờ hơi nhỏ
LG 60inch LB650 bây giờ còn ko và giá bao nhiêu ạ
model này không còn hàng đâu bạn , tìm cực khó đó

22130380

Mình xài 49UF670T, hình ảnh thì ok nhưng khi cắm PC vào chơi game hay xem phim thì tiếng nhạc bị nhỏ còn tiếng động lại lớn là sao vậy nhỉ ? Xài HDMI 1.4.

night0429

Mình đang định mua tv 40 - 42 inch. Giá khoảng 8tr - 8tr8. Mình thấy con LG 42LF550T với 43LF540T thấy giá cũng ổn mà không biết hình ảnh thế nào. mykim tư vấn dùm mình được ko.

men0codon

Active Member

Mình xài 49UF670T, hình ảnh thì ok nhưng khi cắm PC vào chơi game hay xem phim thì tiếng nhạc bị nhỏ còn tiếng động lại lớn là sao vậy nhỉ ? Xài HDMI 1.4.
bạn thử chọn lại các chế độ âm thanh ( phim ảnh , nhạc .... ) xem sao
Mình đang định mua tv 40 - 42 inch. Giá khoảng 8tr - 8tr8. Mình thấy con LG 42LF550T với 43LF540T thấy giá cũng ổn mà không biết hình ảnh thế nào. mykim tư vấn dùm mình được ko.
2 model này chất lượng xem xem nhau bạn nhé , chấm điểm được 6/10

Mabu_map

Member

Nhờ bác Bảo chút nhé, trước em có ủng hộ bên bác 2 cái TV 1 cái là SS 51F4900 (cuối 2013) với Toshiba 39L3300(8/2014). Cả 2 cái đến giờ vẫn ngon lành. Mà mới đây con 39L3300 bị lỗi cả 2 cổng HDMI cắm PC vô không lên hình (trước đó cắm chạy phà phà) e check vẫn còn bảo hành. Nhờ bác tư vấn bảo hành Toshiba tại e cũng ko rành về bảo hành của Toshiba, ko biết có bảo hành tại nhà ko, có 1 lỗi nhỏ thôi mà ko biết bảo hành có tệ như vụ Sony mới đây ko:(

men0codon

Active Member

Nhờ bác Bảo chút nhé, trước em có ủng hộ bên bác 2 cái TV 1 cái là SS 51F4900 (cuối 2013) với Toshiba 39L3300(8/2014). Cả 2 cái đến giờ vẫn ngon lành. Mà mới đây con 39L3300 bị lỗi cả 2 cổng HDMI cắm PC vô không lên hình (trước đó cắm chạy phà phà) e check vẫn còn bảo hành. Nhờ bác tư vấn bảo hành Toshiba tại e cũng ko rành về bảo hành của Toshiba, ko biết có bảo hành tại nhà ko, có 1 lỗi nhỏ thôi mà ko biết bảo hành có tệ như vụ Sony mới đây ko:(
bạn call trực tiếp lên trung tâm bh panasonic cung cấp thông tin , trong vòng 48 tiếng sẽ có nhân viên xuống nhà bh sp bạn nhé. thank

night0429

Vậy có con nào tầm giá ngon hơn không ?

phuongtv_76

Well-Known Member

Người ta bảo là toshiba, sao bác lại bảo call panasonic????
bạn call trực tiếp lên trung tâm bh panasonic cung cấp thông tin , trong vòng 48 tiếng sẽ có nhân viên xuống nhà bh sp bạn nhé. thank

Bên trên