Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

nvqhaiduong

Well-Known Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Tivi LCD thì mình chưa sử dụng hai thương hiệu này, nhưng hiện nay gia đình vẫn còn em Samsung 14" cùi bắp, hơn 20 năm vẫn chạy tốt. Mấy lần định cho em ra đi nhưng nghĩ đi nghĩ lại vẫn giữ làm đồ cổ :D

HacDinhHong

Vậy bro cho mình hỏi laptop chỉ có cổng VGA muốn kết nối với con LG 42CS460 thì có thể kết nối qua cổng AV hay Component không? Thanks

IG_VAST

Member

Vậy bro cho mình hỏi laptop chỉ có cổng VGA muốn kết nối với con LG 42CS460 thì có thể kết nối qua cổng AV hay Component không? Thanks

có công VGA thì dùng cable VGA thôi bác,AV hay Component thì dùng với các đầu DVD thôi chứ

men0codon

Active Member

Sẵn bác chủ thớt cho hỏi cái kính 3D thụ động của LG đó, mình muốn mua tròng kính để kẹp vào kính cận/ kính viễn thì phải mua riêng hay được tặng kèm khi mua TV LG 3d (thay cho kính có gọng)?
Nếu mua riêng thì bác có bán ko, giá?
Chứ mấy người bị cận mà xem 3D phải mang 2 gọng kính ko ổn lắm
bên mình không có kính loại này bạn ạ , bác nào có thì lên tiếng giúp nhé
Pác cho em hỏi dòng LG 2012 có đọc dc audio DTS chưa zay???
hic......chưa bán con nào nên ....... chưa rõ
Chào bác Men0codon. Mình cũng định kiếm em UA40EH5000 của sam sung. bạn tư vấn dùm mình chút nhé
1. Con này có đọc được tất cả phụ đề không ạ?
2. Âm thanh của con này có xuất ra DTS 5.1 không ạ
3. Con này có cổng Opitcal không ạ?
đọc được phụ đề trong và phụ đề ngoài .srt
không có Opitcal , chỉ xuất ra âm thanh 2.1 thông qua ngõ headphone thôi bạn nhé
không được đâu bạn ạ

shopnem

Bác chủ thớt cho mình hỏi con Model KLV-42EX410 nay giá bao nhiêu bác? Bữa trước thấy để giá 14.200.000 sao nay thay 14.400.000?
cho hỏi có giao hàng ở thủ đức không? hàng như thế nào? Được bác liên lạc với mình theo số 0972497076. thank's bác chủ thớt.;)

tatam

Well-Known Member

Các bạn cho hỏi thêm là cổng USB của LG 42LW4500 đọc được HDD 3TB nguồn ngoài không? Bạn nào có điều kiện test thực tế giúp nhé. Đang tính mua HDD 3TB play film kiểu tiết kiệm bằng cách này. Mặc dù biết nó không hỗ trợ audio DTS, chịu khó convert 1 chút sang AC3.

men0codon

Active Member

Bác chủ thớt cho mình hỏi con Model KLV-42EX410 nay giá bao nhiêu bác? Bữa trước thấy để giá 14.200.000 sao nay thay 14.400.000?
cho hỏi có giao hàng ở thủ đức không? hàng như thế nào? Được bác liên lạc với mình theo số 0972497076. thank's bác chủ thớt.;)
đã sms cho anh , giá 14.400.000 có giao Thủ Đức nhé
Các bạn cho hỏi thêm là cổng USB của LG 42LW4500 đọc được HDD 3TB nguồn ngoài không? Bạn nào có điều kiện test thực tế giúp nhé. Đang tính mua HDD 3TB play film kiểu tiết kiệm bằng cách này. Mặc dù biết nó không hỗ trợ audio DTS, chịu khó convert 1 chút sang AC3.
chưa thử với HDD 3TB bao h nhưng mình khuyên bạn : đã mua được 42LW4500 + mua HDD 3TB thì sao không rút hầu bao mua con HDP nữa cho xong , KIWI chẳng hạn ( giá có 2.700 )
LG model LW4500 xem phim HD qua cổng usb không ổn chút nào

dellhp

Member

Bác chủ tư vấn giúp.
Mình đang xài con LCD 46" 3D Samsung LA46C750. Lúc mua được tặng 1 cái kính SSG-2100AB. Giờ muốn mua thêm kính không biết chọn model nào. Bác giải thích giúp các model hiện cửa hàng bác có như SSG-3050, SSG-3100, SSG-3500 khác nhau như thế nào vậy? Sử dụng cho con LCD của mình được không?
Cám ơn bác.

tatam

Well-Known Member

Hoàn toàn nhất trí với bác Bảo: HD player tích hợp vào tivi chỉ nhằm tăng tiện ích cho tivi chứ không thể được như 1 HD player chuyên được, kể cả USB của tivi Samsung vốn được đánh giá cao. Tuy nhiên, nếu ai không có yêu cầu cao về hình ảnh và tính năng thì cổng USB trên tivi cũng là 1 giải pháp hay và tiết kiệm tiền sắm HD player và tiền điện hàng tháng.

Nhân tiện có 1 câu hỏi hơi lạc đề 1 chút nhưng do bác Bảo có bán khá đầy đủ HD player nên hỏi luôn: Ngoài TizzBird có chức năng ghi nhớ vị trí film phát trước đó thì HD player nào dùng chipset Realtek1186 có chức năng này (tắt hẳn điện nguồn)? (đã xem các review trên forum nhưng không thấy đề cập đến)

nghiaqng

Các bác tư vấn giúp em giữa 2 con 40EH5000 và 40D5000 thì chọn con nào? Nhu cầu của em là xem THC và HD.
Bác nào có giá tốt thì PM cho em luôn với, sắm cái coi Euro.

dellhp

Member

Hoàn toàn nhất trí với bác Bảo: HD player tích hợp vào tivi chỉ nhằm tăng tiện ích cho tivi chứ không thể được như 1 HD player chuyên được, kể cả USB của tivi Samsung vốn được đánh giá cao. Tuy nhiên, nếu ai không có yêu cầu cao về hình ảnh và tính năng thì cổng USB trên tivi cũng là 1 giải pháp hay và tiết kiệm tiền sắm HD player và tiền điện hàng tháng.

Nhân tiện có 1 câu hỏi hơi lạc đề 1 chút nhưng do bác Bảo có bán khá đầy đủ HD player nên hỏi luôn: Ngoài TizzBird có chức năng ghi nhớ vị trí film phát trước đó thì HD player nào dùng chipset Realtek1186 có chức năng này (tắt hẳn điện nguồn)? (đã xem các review trên forum nhưng không thấy đề cập đến)

Mình xài con iMax3D chip Realtek có chức năng này (tắt nguồn vẫn nhớ vị trí). Nhưng không rõ số chipset, để kiểm tra lại... :)

men0codon

Active Member

Các bác tư vấn giúp em giữa 2 con 40EH5000 và 40D5000 thì chọn con nào? Nhu cầu của em là xem THC và HD.
Bác nào có giá tốt thì PM cho em luôn với, sắm cái coi Euro.
mình vẫn thấy 40D5000 đẹp hơn và mỏng hơn 40EH5000 bạn ạ , tuy nhiên giá cao hơn nhiều
hơn con 50D5000 đã có 40ES5600 ( mỏng , full hd , 100hz , smart tivi ) xem tại web mykim.vn nhé

nghiaqng

Thanks bác men0codon nhưng em chỉ chọn 1 trong 2 model trên thôi bác à.
Bác có thể nói rõ giữa D5000 và EH5000 thì hơn nhau ở những điểm nào ? Mục đích chính của em là xem THC và HD mà.
Tham khảo trên samsung.com.vn thì có cái này nhờ các bác giải thích cho em rõ luôn :
- EH5000 : 100 Clear Motion Rate
- D5000 : Tốc độ chuyển động rõ nét 100 Hz
cái nào có tần số quét tốt hơn?

men0codon

Active Member

Thanks bác men0codon nhưng em chỉ chọn 1 trong 2 model trên thôi bác à.
Bác có thể nói rõ giữa D5000 và EH5000 thì hơn nhau ở những điểm nào ? Mục đích chính của em là xem THC và HD mà.
Tham khảo trên samsung.com.vn thì có cái này nhờ các bác giải thích cho em rõ luôn :
- EH5000 : 100 Clear Motion Rate
- D5000 : Tốc độ chuyển động rõ nét 100 Hz
cái nào có tần số quét tốt hơn?

40d5000 mỏng hơn nhiều so với 40EH5000
40D5000 có cổng PC và optical out , EH5000 không có
Hình ảnh sáng hơn ( cái này là nhận xét của riêng mình thôi nhé )
cả 2 con đều có dòng quét hình thực là 50Hz
40D5000 giá cao hơn

hangminhdinh

@ men0codon
Mình muốn mua TV led SS, với tiêu chí như sau:
- không cần 3D
- không cần internet
- hình ảnh đẹp
- giá cả cạnh tranh
- 37" - 40"
Bạn tư vấn giúp mình nhé
Tks.

manhhuy8x

Active Member

@ men0codon
Mình muốn mua TV led SS, với tiêu chí như sau:
- không cần 3D
- không cần internet
- hình ảnh đẹp
- giá cả cạnh tranh
- 37" - 40"
Bạn tư vấn giúp mình nhé
Tks.

SS + với tiêu chí của bác thì chắc mua con 40EH5000 là ổn :D

DHN_HD

Member

Mình cũng đang tính sắm 1 trong 2 em led 2012 của LG hoặc SS, nhưng chưa kinh qua 2 em này bao giờ. Bác nào có nhiều kinh nghiệm có thể cho mình xin ít ý kiến về hình ảnh, mầu sắc của 2 hãng này được không. Mục đích của mình chủ yếu là xem THC và HD (mình đã có HDplayer). Xin cám ơn các bác.

hangminhdinh

Các bác so sánh giúp em: SS 40D5500 vs 40ES5600 vs Sony 40EX520

men0codon

Active Member

SS + với tiêu chí của bác thì chắc mua con 40EH5000 là ổn :D
ý kiến hay
Mình cũng đang tính sắm 1 trong 2 em led 2012 của LG hoặc SS, nhưng chưa kinh qua 2 em này bao giờ. Bác nào có nhiều kinh nghiệm có thể cho mình xin ít ý kiến về hình ảnh, mầu sắc của 2 hãng này được không. Mục đích của mình chủ yếu là xem THC và HD (mình đã có HDplayer). Xin cám ơn các bác.
bạn đưa ra vài model cụ thể mới so sánh được nhé
Các bác so sánh giúp em: SS 40D5500 vs 40ES5600 vs Sony 40EX520
trong 3 con trên thì chỉ có con SAMSUNG 40ES5600 là quét hình 100hz bạn nhé + ứng dụng internet trên con này cũng rất nhiều

men0codon

Active Member

Theo nguồn tin nội bộ trong giới kinh doanh tivi : LG model 2012 trong tuần sau ( sau 15/5 ) sẽ có hàng nhiều và giá dễ chịu hơn chút %-(

Bên trên