Chất lượng Set top box HDTV của SCTV

duonghitom

Ðề: Chất lượng Set top box HDTV của SCTV

Những ai dùng đầu DTC 6822 thì nhảy sang topic kia có bác chimt2009 đã up fireware V.10 lên rồi kìa các bác, sang đấy down đi các bác! :)

huongcon

Mới cập nhật xong, ngon chuyển kênh nhanh không bị treo nữa, mua mới 500k không uổng , thanks. Mấy đầu topfield trước ngon hơn mấy đầu bây giờ

duccong07

Member

Bác nào có ko xài để lai cho mình cái đầu thu SCTV nhé,mình ở sai gòn.0902377320

honainaygiu

Active Member

cập nhật đầu đtc 7610 sau khi vệ sinh xong heheh3

các bác cho hỏi sao cái đầu thu của em cắm nguồn vào nó cứ như thế này? bình thường khi off nó hiện thị giờ, còn on nó hiện thị kênh. còn giờ nó chỉ có đèn xanh không thôi àh ( đã rút điện để 10' rồi cắm lại nhiều lần ). chắc hư rồi, mà hư thì sctv nó có BH cho mình ko nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Up xong cái FW v0.10 của DTC6822 thấy ngon hơn hẳn, khởi động đầu thu nhanh hơn hẳn lúc ở v0.7, chuyển kênh cũng nhanh :)) cảm ơn bác chimt2009 up cho anh em Fw :))

thebluez

Active Member

các bác cho hỏi sao cái đầu thu của em cắm nguồn vào nó cứ như thế này? bình thường khi off nó hiện thị giờ, còn on nó hiện thị kênh. còn giờ nó chỉ có đèn xanh không thôi àh ( đã rút điện để 10' rồi cắm lại nhiều lần ). chắc hư rồi, mà hư thì sctv nó có BH cho mình ko nhỉ?

nếu mới lắp chưa được 12 tháng thì chắc còn bảo hành

Up xong cái FW v0.10 của DTC6822 thấy ngon hơn hẳn, khởi động đầu thu nhanh hơn hẳn lúc ở v0.7, chuyển kênh cũng nhanh :)) cảm ơn bác chimt2009 up cho anh em Fw :))

tín hiệu cũng không bị chậm so với thế hệ đầu thu cũ nữa

anan

Member

Bác nào cần thì gửi mail cho tui : [email protected]
Hoặc là google search cũng có. Nhớ là usb phải format FAT32 thì đầu thu mới thấy, để NTFS không thấy đâu.

bác hoặc bạn nào có firmware v7 của dtc7610 cho mình xin với. [email protected]. chân thành cám ơn rất nhiều !

vuhothang

Member

Bác nào có cái fw cho em Kaon KCF-SA7000PCO không vậy? Thằng bạn nhờ kiếm fw cho em nó mà mình thì không sài SCTV nên không biết, thấy nói em nó hay bị treo qúa. Hôm bữa update fw V.10 cho em DTC-6822 chạy mượt thiệt, chuyển kênh nhanh gọn!

thebluez

Active Member

Bác nào có cái fw cho em Kaon KCF-SA7000PCO không vậy? Thằng bạn nhờ kiếm fw cho em nó mà mình thì không sài SCTV nên không biết, thấy nói em nó hay bị treo qúa. Hôm bữa update fw V.10 cho em DTC-6822 chạy mượt thiệt, chuyển kênh nhanh gọn!

mình thấy phiên bản hiện nay của SA700 bây giờ xài ổn rồi mà

Foxilina exe

Trích Nguyên văn bởi vqtthang Xem bài viết
Hồi âm rồi nhe bác
Cảm ơn bác nhiều lắm

kav

Member

các bác cho em hỏi, sau khi update fw V.10 cho DTC-6822 thời gian chuyển kênh khoảng mấy giây, có nhanh bằng cáp analog không?

Bên trên