Đánh giá Chất lượng sóng DTT của AVG tại các chung cư trên địa bàn TP Hồ Chí Minh

Thảo luận trong 'AVG' bắt đầu bởi truyenhinh-anvien, 8/1/13.

1. truyenhinh-anvien

truyenhinh-anvien New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Sorry bác. Chung cư này mình chưa lắp. Nhưng lắp tại chung cư là 99.99% sóng tốt :)

2. kdth

kdth Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Re: Chất lượng sóng DTT của AVG tại các chung cư trên địa bàn TP Hồ Chí Minh

Đang có KM thêm 3 tháng cước thuê bao, bác cho e hỏi : 1 thuê bao chính đc thêm tối đa 3 thuê bao phụ, mỗi thuê bao phụ phải lắp 1 đầu thu 1tr5, vậy còn phí thuê bao phụ 22k/tháng áp dụng cho cả 3 thuê bao phụ hay mỗi thuê bao phụ 22K/tháng ?

3. LiveView

LiveView Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Chất lượng sóng DTT của AVG tại các chung cư trên địa bàn TP Hồ Chí Minh

Bác truyenhinh-anvien cho mình hỏi tí:
    - chung cư Thanh Đa View ( chung cư mới ở Thanh Đa, tầng 10, hướng Tây-Bắc) sóng có ok ko bác ?
    - mình thấy fan tennis rât yêu thích kênh Thể thao TV, hiện bên bác chỉ mới có SD, có dự kiến khi nào lên HD ko bác ?

4. truyenhinh-anvien

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: Re: Chất lượng sóng DTT của AVG tại các chung cư trên địa bàn TP Hồ Chí Minh

Phí thuê bao phụ là 22K/ tháng/ mỗi thuê bao phụ nhé bác. Khi nạp gia hạn thuê bao, bác chỉ cần nạp cho thuê bao chính là tổng đài AVG sẽ tự san sẻ thời gian dùng cho các thuê bao phụ.

5. truyenhinh-anvien

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: Chất lượng sóng DTT của AVG tại các chung cư trên địa bàn TP Hồ Chí Minh

Dear bác
    Gần như 100% chung cư trên địa bàn TPHCM, sóng AVG rất tốt. Trường hợp của bác ở tầng 10 thì chất lượng sóng càng tốt. Mình đảm bảo sóng ổn định
    Còn Thể Thao TV HD thì mình cũng không nắm lịch trình. Điều này phụ thuộc vào nhiều yếu tố ^-^

6. truyenhinh-anvien

Đã được cảm ơn:
    0
    - Chung cư Phú Hoàng Anh - Nhà Bè: Cường độ 92, chất lượng 93, rất tốt

7. chipnetbb

chipnetbb New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Re: Ðề: Chất lượng sóng DTT của AVG tại các chung cư trên địa bàn TP Hồ Chí Minh

Riêng chung cư 212 Nguyễn Trãi (lầu 2), Phường Nguyễn Cư Trinh, Quận 1, TPHCM thì AVG bó tay: Trước Tết Nguyên đán, mình có gọi cho An Viên đến lắp, NV của An Viên rất nhiệt tình đến 2 ngày liên tiếp, lần đầu kết nối thẳng để anten trong nhà thì bó tay, qua hôm sau, NV lấy 1 sợi cáp đồng trục (của truyền hình cáp) nối anten ra ngoài của sổ chung cư với đầu thu cũng bó tay.

8. cu_ken

cu_ken New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Mình ở lầu 4, chung cư Nhiêu Lộc A, đường số 1, P Tân Thành, Quận Tân Phú. Chổ này sóng tốt không bác?

9. nguyencanhdx

nguyencanhdx Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Kinh doanh
    từ lầu 2 trở lên thì 90% là sóng tốt rồi bác ah.
    Đầu Zinwell bây giờ cũng nhạy sóng nữa

10. ahatuananh

ahatuananh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    284

Ko có bác nào quản lý sóng sánh AVG ở HN nhỉ?

11. sokita

sokita Member

Đã được cảm ơn:
    2

bác ở chung cư nào nhỉ :)

12. ahatuananh

ahatuananh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    284

E thì ko ở Chung cư bác, ở khu Đội Cấn Ba Đình. Ngày xưa cái anten trong nhà bắt sóng rất ok, tự dưng gần tháng trở lại đây sóng như ở mặt hồ - Chờ phản hồi AVG lâu quá nên phải ra Chợ trời làm thêm đoạn dây kéo anten DTT ra tận ban công rồi bác.