Chất lượng truyền hình và Internet của SCTV

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Chất lượng truyền hình và Internet của SCTV

Ôi SCTV gói gì lại 2-4-10M thế này, gói 4M cá nhân ko dùng nhiều thì cũng ổn đó bạn. Còn việc tụt mạng giờ cao điểm (18h-20h) thì sao tránh khỏi :( Trước mình dùng của vnpt là rớt hẳn cơ :(

anhngocvt64

khuyên bác đừng nên xài thằng này vì em đang xài và cảm nhận nó rất tệ.
ví dụ như:
- nếu xem analog thì chất lượng như cáp dài khác nhưng mưa gió hay bị mờ hình, sóng yếu.
- nếu xem thêm KTS thì chất lượng quá tệ mà giá thì quá mắc điển thì là chất lượng hình ảnh xấu, tuy nhiều kênh HD nhưng các kênh của SCTV thì chỉ gắn mác HD còn nội dung 98% chưa tới chuẩn SD nữa, sóng mặc dù tốt nhưng chất lượng thì tệ ,thường xuyên bị đứng hình, giật hình.
Vì mình mù mờ nên đóng trước 1 năm thuê bao và bây giờ phải xài cho hết rùi thay cái khác chứ không thể chịu được.
Vài dòng chia sẻ để bạn nắm rõ. Thân

angel_of_dead_91

Well-Known Member

ví dụ như:
- nếu xem analog thì chất lượng như cáp dài khác nhưng mưa gió hay bị mờ hình, sóng yếu.
- nếu xem thêm KTS thì chất lượng quá tệ mà giá thì quá mắc điển thì là chất lượng hình ảnh xấu, tuy nhiều kênh HD nhưng các kênh của SCTV thì chỉ gắn mác HD còn nội dung 98% chưa tới chuẩn SD nữa, sóng mặc dù tốt nhưng chất lượng thì tệ ,thường xuyên bị đứng hình, giật hình.
Vì mình mù mờ nên đóng trước 1 năm thuê bao và bây giờ phải xài cho hết rùi thay cái khác chứ không thể chịu được.
Bạn này nói như kiểu dìm hàng ấy.
Thứ 1 thế nào là chuẩn chưa đến SD. :-O
Thứ 2 SCTV đang khuyến mại giảm giá rất ác, nếu bạn bảo là "tiền nào của ấy" thì mình còn nghe đc chứ đằng này lại bảo giá thì quá mắc, nó mà quá thì các đài khác là gì :-??
Thứ 3 chất lượng analog mà bị thay đổi theo thời tiết thì nên xem lại đường dây dẫn vào nhà mình. Nhà em dùng VTVcab trước chưa chia thì vô tư, từ lần chia 2 tivi thì mưa đến cũng rất mờ hình, nhiều lúc xem nhiễu như thời ăn ten râu ngày xưa :D
Ừ thi cảm nhận của từng người thôi. Nhận xét của em là thế! Tùy các bác. :|

gaconzzz

Đang định nói tiền nào của ấy thì bị mất phần, bác đi chợ liệu có dám chọn miếng thịt ôi để mua? Đắt thì thắt ra miếng mà bác. Mất tiền mà lại còn bực mình, vẫn cắn răng chịu đc thì em phục bác rồi. Em là em nhất bục, lành thì làm gáo vỡ thì làm muôi...

mabuV

Well-Known Member

Mình xài chả vấn đề gì sất! Đẹp lung linh ... :))

Hơn trăm kênh hầu như chỉ xem mỗi HBO HD, Star Movie HD, AXN HD, ANTV HD, QPVN HD, VTV3 HD và đương nhiên là ko thể thiếu BONGDA TV HD & THETHAO TV HD! Chấm hết ;))

Ngoài ra thi thoảng dở chứng lại xem qua mấy kênh sến của dân Sài ghềnh và 1 vài kênh phát mấy bộ phim bộ hay ngày xưa! :)

Thế là ổn lắm rồi! Còn đòi hỏi gì nữa nhể?!?! :(

vnmaths

Member

ví dụ như:

Kém thì bạn phải gọi kỹ thuật đến sửa chứ. Là người tiêu dùng thông thái mà cam chịu cả năm vậy ah :)) Mình dùng ngon, chả vấn đề gì, các kênh HD nét căng như StarMovies, HBO, QPVN, VTV3HD, TheThaoTV, BongDaTV, ... (tất nhiên trừ một số kênh sản xuất riêng của SCTV). Đóng 6 tháng được tặng thêm 1 tháng.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

SCTV còn có kênh SCTV15 với SCTV Thethao HD mà, mấy kênh đó thể thao cũng ổn đó. :D

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Hai kênh này nội dung na ná 2 kênh thể thao của VTVcab, mà khi phát trực tiếp thì chất lượng không nét bằng.
Thì thể thao còn gì khác :D
Đc cái SCTV có mấy trận bóng riêng với có davis cup, vậy là được rồi :D

huunghi09

Member

khuyên các bác thật lòng : đừng xài internet của sctv chậm lắm ping thì cao , nhất là giờ cao điểm thua cả rùa bò @@ mình mới cắt bỏ đấy.

toana9

Em làm trong nghề. Thấy các bác nói em cũng chút tủi. Nhưng các bác pm. thì cho em xin khu vực. Chứ các bác cứ nói nhà em thế này. nhà em thế nọ. Tủi quá.
Các bác thông cảm. Em xin có ý kiến nvay.

tranghn

Member

Cho em hỏi là có thể yêu cầu lắp đặt SCTV HD thôi mà không muốn internet được không ạ? Chi phí lắp đặt bao nhiêu và thuê bao hàng tháng bao nhiêu ạ? Em thì không thích xài kiểu combo như vừa xài cab vừa internet vào chung.
Được mà bạn, chi phí là free 20m dây nếu đang dùng cáp TW hoặc cáp Hà nội, được tặng đầu thu HD và 80k/tháng, nếu đóng trước 3 tháng dc tặng 1 tháng, 6 tháng được tặng 2 tháng, quá ngon còn gì.

cautre5555

Active Member

Ở TPHCM có chương trình khuyến mãi 2 set top box này ko ta ??

titani

Active Member

Ở TPHCM có chương trình khuyến mãi 2 set top box này ko ta ??

TPHCM bão hòa rồi, số lượng thuê bao phát triển mới ko nhiều, với lại đc rating là dân nhà giàu nên phải bỏ tiền ra mua đầu thu :D .

Mà mua thì sướng, mua xong vài tháng sau cắt, đầu thu thuộc về mình

mabuV

Well-Known Member

Đề nghị quản lý SCTV Hà Nội chấn chỉnh lại công tác đảm bảo tín hiệu đi nhé!!!!!!!!!!!! :(

Gì mà mất điện 1 lúc rồi có điện trở lại mà tín hiệu tịt ngóm luôn (trước dùng VCTV đâu có thế, mất điện có trở lại là 1 lúc sau xem bt), thế là cả đêm éo xem được trận bóng nào, lại đúng trận đội mình thích nữa chứ, tức éo chịu được!!!! :((

Cứ cung cách làm ăn ẩu như này thì chẳng chóng thì chày dân tình họ tẩy chay hết, cho dù có rẻ hơn !

Thân.

Dạo này buổi tối Internet chậm thế các bác nhỉ

akaycz

Em làm trong nghề. Thấy các bác nói em cũng chút tủi. Nhưng các bác pm. thì cho em xin khu vực. Chứ các bác cứ nói nhà em thế này. nhà em thế nọ. Tủi quá.
Các bác thông cảm. Em xin có ý kiến nvay.

Nhân tiện bác cho tôi hỏi hôm trước cũng định lắp SCTV nhưng thấy cậu kỹ thuật bảo kéo dây chắc phải đến 7-80 mét, không biết dài thế liệu tín hiệu có ổn đinh không? Thanks bác !
Nhà tôi ở TT A5 giảng võ phía giáp với đường Kim mã. (Hình như khu này chưa có cáp của SCTV thì phải.)

pharma_h5n1

Dạo này internet SCTV chậm quá, mà mình muốn hỏi khi chia đường truyền HD ra làm 2 TV, 1 tivi sử dụng đầu thu, một tivi nối trực tiếp với cáp thì có sử dụng được ko nhỉ? và nếu dùng thì có các kênh HD ko hay là SD thôi, bác nào xài rồi chỉ em với!

michau83

chất lượng HD quá chuối, nhất là cuối tuần, xem lag k chịu nổi, còn ngày thường k sao. vậy là do công suất phát quá yếu, t7 cn nhiều người xem nên tín hiệu kém.
định lắp thêm 1 cái HD nua cho tv khác, nhưng khi hỏi thì 2 HD vẫn chung 1 đường truyền. nhà mình đang xài gold, cả net/HD đều trên 1 line nên k ổn. có hỏi nếu lắp thêm 1 HD nữa thì vẫn line đó. quá chuối

Bên trên