Chép Films vào ổ cứng !

brave227

Ðề: Chép Films vào ổ cứng !

Mình dùng cáp mạng nối lap win7 với desk xp nè,cop 20gb phà phà.Mấy bác cứ lằng nhằng nhỉ,làm j mà phải tháo ổ cứng rồi lắp vào.Đem ổ cứng đi đi lại lại càng dễ die ổ

Thaivg

Active Member

Tháo ổ cứng ra và cho nó vào cái HDD box hoặc cái Dock có cổng USB hoặc SATA và chép thui!!!

baolaa

Da ban nao dung TeamViewer chua, cung hay ( 1G mat 10' ) mang cui

yangsatthu

cắm cab vào chép bình thường thôi mà, e chưa hiểu ý các bác là sao cả

theone_ring

nếu máy bàn thì cứ tháo ổ cứng máy kia ra rồi cắm vào máy mình thôi, cắm cái nhận ngay mà không cần phải làm bất cứ cái gì hết, như kiểu cắm USB vậy đó (mình mới mua ổ cứng SATA 500G cắm vào như cắm USB chả làm sao cả, yên tâm là em không nói suông), sau đó chỉ việc cop phim từ ổ cứng này sang ổ kia thế là xong (như cop từ ổ C sang ổ D thôi mà, chả có gì to tát cả)

tereda

Theo em hiểu thì bác không muốn tháo ổ cứng - máy desktop hoặc không thể tháo - máy laptop. cho nên em tư vấn cho bác , có hai phương án
Phương án 1: dùng 1 dây mạng loại nối hay máy với nhau nhé cắm vào đối đầu thế là copy paste XONG
phương án 2: Dùng một ổ cứng gắn ngoài 320 GB hoặc cao hơn copy paste rồi lại copy paste tuy nhiên copy qua cổng usb ít thì không sao, nhiều hơi bị mất thời gian.

Maria_Ozawa

Ghost vô đối. Ghost cho nhanh, tốc độ đọc ghi của ghost trong winmini lên tới 2G/s. Không trình copy nào đuổi được

vanvu_162

Ghost vô đối. Ghost cho nhanh, tốc độ đọc ghi của ghost trong winmini lên tới 2G/s. Không trình copy nào đuổi được
chi tiết rõ hơn đi Maria_Ozawa , chi tiết hơn cho bà con biết rõ hơn đi, nói vậy ai mà hiểu được, làm tốt tốt vài bữa mình thuê quay mấy cuốn phim, cát -sê cao lắm

vanvu_162

Theo em hiểu thì bác không muốn tháo ổ cứng - máy desktop hoặc không thể tháo - máy laptop. cho nên em tư vấn cho bác , có hai phương án
Phương án 1: dùng 1 dây mạng loại nối hay máy với nhau nhé cắm vào đối đầu thế là copy paste XONG
phương án 2: Dùng một ổ cứng gắn ngoài 320 GB hoặc cao hơn copy paste rồi lại copy paste tuy nhiên copy qua cổng usb ít thì không sao, nhiều hơi bị mất thời gian.
à cho hỏi cái dây cáp mạng trong phương án 1 bạn nói mua ở đâu vậy ??? copy tốc độ được nhiêu

Maria_Ozawa

chi tiết rõ hơn đi Maria_Ozawa , chi tiết hơn cho bà con biết rõ hơn đi, nói vậy ai mà hiểu được, làm tốt tốt vài bữa mình thuê quay mấy cuốn phim, cát -sê cao lắm

Thế này nhé. Chuẩn bị 1 cái ổ cứng sạch không có dữ liệu nào vì toàn phim thôi mà, 1 cái usb để khởi động winmini hoặc 1 cái đĩa cdrom có winmini trong đó
đầu tiên cắm ô sạch vào máy tính. Tùy bác muốn căm thế nào cũng được có thể tháo thủng máy ra cắm ổ cứng vào main hoặc cắm thông qua Dox cũng được.
Khởi động winmini bằng cách cho đĩa Cdrom vào ổ đĩa quang hoặc cắm usb khởi động vào máy tính.
Khi PC boot thì sẽ có thực đơn gồm 3 dòng
1. Boot hardisk
2. Hiren's boot cd
3. Winmini
chọn cái 3 để khởi động winmini rồi ngồi chờ 1 chút.
Khi winmini khởi động xong thì vào folder hbcd\wintool\
Chạy cái thằng ghost32.bat để khởi động ghost
Ghost partition to partition
Cái này cần phải cẩn thận khi chọn phân vùng nào là phân vùng nguồn, phân vùng nào là phân vùng đích nha không thì teo luôn cả cái nguồn phim trong máy tính của bác đó.
Chọn xong thì ấn OK thôi rồi đợi. Khi xong rồi thì khởi động lại PC thôi.
good luck!

Thế này nhé. Chuẩn bị 1 cái ổ cứng sạch không có dữ liệu nào vì toàn phim thôi mà, 1 cái usb để khởi động winmini hoặc 1 cái đĩa cdrom có winmini trong đó
đầu tiên cắm ô sạch vào máy tính. Tùy bác muốn căm thế nào cũng được có thể tháo thủng máy ra cắm ổ cứng vào main hoặc cắm thông qua Dox cũng được.
Khởi động winmini bằng cách cho đĩa Cdrom vào ổ đĩa quang hoặc cắm usb khởi động vào máy tính.
Khi PC boot thì sẽ có thực đơn gồm 3 dòng
1. Boot hardisk
2. Hiren's boot cd
3. Winmini
chọn cái 3 để khởi động winmini rồi ngồi chờ 1 chút.
Khi winmini khởi động xong thì vào folder hbcd\wintool\
Chạy cái thằng ghost32.bat để khởi động ghost
Ghost partition to partition
Cái này cần phải cẩn thận khi chọn phân vùng nào là phân vùng nguồn, phân vùng nào là phân vùng đích nha không thì teo luôn cả cái nguồn phim trong máy tính của bác đó.
Chọn xong thì ấn OK thôi rồi đợi. Khi xong rồi thì khởi động lại PC thôi.
good luck!

Forum này là forum của dân nghiền phim HD chứ ko phải forum chuyên về vi tính nên chí ít cũng phải trên 80% dân cư ở đây khó làm theo cách này.
Trên 20 năm làm trong nghành IT, tôi cũng không cho phép mình làm cái chuyện điên dại như vậy. Thời gian quý thật nhưng những dữ liệu của mình đôi khi còn quý hơn nhiều.

tôi muốn có 1 phần mềm rip phim hd ,bạn nào biết xin giúp tôi,cám ơn.

tôi chưa hoàn toàn hiểu về phim hd,muốn tải bằng internet manager download,bạn nào quá rành về hd xin giúp tôi,cám ơn.

sunset_309

Well-Known Member

tôi chưa hoàn toàn hiểu về phim hd,muốn tải bằng internet manager download,bạn nào quá rành về hd xin giúp tôi,cám ơn.

của bạn đây ,download căn bản nhất nhé .mà post ở đây là lạc đề rồi .nên tìm kiếm trước khi hỏi nhé ,đủ hết mà

vinoop

vậy mà cũng hỏi cho được, hichic^#(^

DAIYOU

Active Member

huynh cong khanh:tôi chưa hoàn toàn hiểu về phim hd,muốn tải bằng internet manager download,bạn nào quá rành về hd xin giúp tôi,cám ơn.

vậy mà cũng hỏi cho được, hichic^#(^

Bạn có chắc là bạn không bao giờ hỏi không?

Đọc kỹ cái này bạn nhé

HD cho người mới bắt đầu .

Không biết thì mới hỏi ,giỏi rồi thì tự chơi đâu cần phải vào đây tìm hiểu ,chia sẻ làm gì .

Vài lời góp ý bạn nhé ! Không vừa lòng thì mình Sorry.

loclq

Member

Kiếm cái dây mạng đấu đít 2 con. Đặt IP dùng dải
vd:
PC1
1.1.1.1
255.255.255.0
PC2
1.1.1.2
255.255.255.0

7199205

không nên tháo ra lắp vào nhiều tốt nhất là mua 1 ổ cứng gắn ngoài tha hồ mà chép.:3

datthanh07

Tháo cái ổ cứng cần chép gắn vào máy có fim rồi chép thôi. Mà phải coi thử trên main có bao nhiêu cổng SATA mới gắn được. :D

kenghienfim

cho mình hỏi là xem phim bluray trên laptop có cần card rời không vậy mọi người

Bên trên