[Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Gần 1 tháng rồi,Bạn HieuHien update Data kodi mới chưa bạn ?

Mấy bác dùng Kodi trên ios có kiến gì về vụ kodi trên Iphone6+ và Ipad mini2 không nhỉ? Vì 2 thiết bị này mình làm như nhau nhưng trên Iphone thì lại không update được các Addon chỉ xem được Live TV. Còn Ipad mini thì lại update addon bình thường :-?. Có cao nhân nào giúp em vài chiêu k ;;)

Thêm nữa là hình như P2P ko xem được trên ios thì phải :D vì không có Aceplayer và Acestream

vào phần nào để ghi lại chương trình tivi bác . e hay xem trên vietmedia movie

bác hiếu hiền ơi cho em xin cái adon ( kho phim xshare free) có 4 app hdviet,hayhaytv,megabox,fpt với ạ? em cài bản xshare 1.0 riêng thì kho phim của hdviet,hayhaytv không xem được cái adon xshare free thì xem ok. cop nguyên data thì nó nhiều adon quá chả dùng đến. nên em muốn cài riêng cái vietmedia với cái kho xshare freee thôi.thank bác

bạn phải mở kodi lên rùi thoát ra hoàn toàn...
sau đó chép theo đường dẫn
/var/mobile/Library/Preferences/Kodi/addons
là oke mình đang dùng trên iphone 4s hơi giật tẹo

Nghĩa là chỉ chép mỗi thư mục addons trong thư mục mà em share đè lên thư mục addons theo đường dẫn của bác thôi đúng ko? Em ko xài IOS nên nghĩ là cho nó đè hết lên giống nhau là được :D

sonzin1

Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

FPTplay nó mới thêm kênh bóng đá trực tiếp và tennis. có thời gian bác thêm vào hieuhien tv bác nhé. THanks bác

HieuHienSupport

Active Member

FPTplay nó mới thêm kênh bóng đá trực tiếp và tennis. có thời gian bác thêm vào hieuhien tv bác nhé. THanks bác

Ok bác, hôm nay em sẽ thêm vào Kênh Thể Thao ạ :) Lâu lâu có kênh mới bác nhắc em thêm vào nhé!

Phần data cho KoDi 15 này có phần maintenance không chủ thớt?

HieuHienSupport

Active Member

Phần data cho KoDi 15 này có phần maintenance không chủ thớt?

Trước thì mình có tích hợp sẵn vào và set luôn cache = 0, nhưng thấy có vẻ cũng ko hiệu quả lắm mà lại làm tăng dung lượng rất nhiều nên mình đã bỏ ra rồi, bác thấy cái đó có hiệu quả gì ko? Nếu có thì ở bản cập nhật sau mình sẽ bỏ vào luôn cho mọi người :)
Còn nếu của bác có rồi mà chép data này đè lên thì vẫn ok ko bị mất đâu nhé.

Tôi hỏi cái đó vì không biết chỉnh thế nào cho tối ưu để dử dụng.....

Chỉnh sửa lần cuối:

caca123

Bác HieuHien ơi.
Link cho kodi bản 15.0 ở đâu em kiếm không thấy ...
Hiện em đang sài atv520 mà muốn update lên 4.4 kitkat ... nếu bác biết nhờ bác chỉ giùm cho em 1 phát.
Cám ơn bác trước

các bác cho e hỏi là cái mục GENESIS bị lỗi NO STREAM AVAILABLE khắc phục thế nào ạ, em toàn bị lỗi này trên minix 8h, còn trến PC thì lại ngon lành ,mà cái phần TOOL (setting) mục MOVIES o trên PC chạy được AFDAH còn trên andoidbox lai khong hiển thị mặc dù e đã ON lên rồi. em cài cả 2 bản 14, 15 mà vẫn bị lỗi như trên. mong các cao nhân giúp đỡ!!!!!!! cả cái PLAYBOX trong GENESIS trên androidbox cũng bị lỗi NO STREAM AVAILABLE nữa ạ..

HieuHienSupport

Active Member

Bác HieuHien ơi.
Link cho kodi bản 15.0 ở đâu em kiếm không thấy ...
Hiện em đang sài atv520 mà muốn update lên 4.4 kitkat ... nếu bác biết nhờ bác chỉ giùm cho em 1 phát.
Cám ơn bác trước
Dòng ATV520 hình như chỉ dừng lại ở firmware 4.2.2 thôi bác ạ :)

bác HIẾU HIỀN ơi giúp em cái

dangquelam62

Active Member

Cho hỏi bác HIẾU HIỀN up data của bác có làm mất các data cài trước đó không,tôi đang định làm nhưng chỉ sợ mất các cài đặt trước..???

Xin hỏi anh em có ai có add on kênh phim và đài của Hong Kong và Trung Quốc không?

ffencing

Member

Bác Hieuhien.vn cho mình hòi là mình dùng link IPTV của bác nhưng chỉ chạy được vài kênh, có phải là do chưa mở port không. Đang dùng VNPT :)

HieuHienSupport

Active Member

các bác cho e hỏi là cái mục GENESIS bị lỗi NO STREAM AVAILABLE khắc phục thế nào ạ, em toàn bị lỗi này trên minix 8h, còn trến PC thì lại ngon lành ,mà cái phần TOOL (setting) mục MOVIES o trên PC chạy được AFDAH còn trên andoidbox lai khong hiển thị mặc dù e đã ON lên rồi. em cài cả 2 bản 14, 15 mà vẫn bị lỗi như trên. mong các cao nhân giúp đỡ!!!!!!! cả cái PLAYBOX trong GENESIS trên androidbox cũng bị lỗi NO STREAM AVAILABLE nữa ạ..

Bác thử gỡ ra rồi vào repo Hieuhien.vn Repository và cài lại thử có bị lỗi đó nữa ko ạ?

HieuHienSupport

Active Member

Cho hỏi bác HIẾU HIỀN up data của bác có làm mất các data cài trước đó không,tôi đang định làm nhưng chỉ sợ mất các cài đặt trước..???
Nó chỉ ghi đè lên thôi chứ ko mất các add-on kia của bác đâu nhé.

Xin hỏi anh em có ai có add on kênh phim và đài của Hong Kong và Trung Quốc không?
Trong data của mình có 2 add-on để xem phim HongKong và Trung Quốc nguyên gốc đó bạn.
Bác Hieuhien.vn cho mình hòi là mình dùng link IPTV của bác nhưng chỉ chạy được vài kênh, có phải là do chưa mở port không. Đang dùng VNPT :)
Kênh nào ko chạy được vậy ạ? Vì LiveTV hiện em chỉ để lại link dùng chung cho tất cả các mạng chứ ko để link của FPT nữa, link của mạng FPT thì đã để trong OneTV của HieuHienTV rồi bác ạ.

cho mình cái add on cho ipad đi bạn. Thanks

ffencing

Member

Nó chỉ ghi đè lên thôi chứ ko mất các add-on kia của bác đâu nhé.

Trong data của mình có 2 add-on để xem phim HongKong và Trung Quốc nguyên gốc đó bạn.

Kênh nào ko chạy được vậy ạ? Vì LiveTV hiện em chỉ để lại link dùng chung cho tất cả các mạng chứ ko để link của FPT nữa, link của mạng FPT thì đã để trong OneTV của HieuHienTV rồi bác ạ.

Các kênh SCTV và VTC3 bác ah, thường ko load được hoặc nếu có thì thường buff liên tục. Trước khi bác biên tập lại list thì vẫn dùng bình thường !

HieuHienSupport

Active Member

cho mình cái add on cho ipad đi bạn. Thanks

Bác tải Hieuhien.vn Repository này về và cài đặt nhé, trong đó có rất nhiều add-on hiện nay (trừ add-on VietMedia và Xshare, BSB SmartRelax em không đưa vào, các bác có thể tải những add-on này ở những topic của tác giả nhé): TẢI VỀ

HieuHienSupport

Active Member

Các kênh SCTV và VTC3 bác ah, thường ko load được hoặc nếu có thì thường buff liên tục. Trước khi bác biên tập lại list thì vẫn dùng bình thường !

Các kênh SCTV đó là những kênh HD nên chắc yêu cầu mạng mạnh chút mới load tốt, VTC3 cũng vậy, cái này để em coi lại rồi sẽ cập nhật lại server cũ thử xem sao, vì server cũ có mấy link die nên em mới chuyển server, cái này em test mạng ở đây xem bình thường nên nghĩ ko có vấn đề gì :D

Bên trên