Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

vipsilip

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Bạn vào cài đặt phần Analog, Digital để dò kênh. Dò xong rồi muốn xem Analog hay KTS thì bấm phím Digital/Analog trên điều khiển để chuyển là ok.
nhưng tivi nhà mình lắp truyền hình cáp(THC) ,muốn dò kênh KTS thì phải dùng angten ngoài trời hay sao vậy bạn?
có cách nào vừa xem THC vừa xem KTS ko bạn, tại vì mình thấy có mỗi lỗ cắm angten ah???

laobo

nhưng tivi nhà mình lắp truyền hình cáp(THC) ,muốn dò kênh KTS thì phải dùng angten ngoài trời hay sao vậy bạn?
có cách nào vừa xem THC vừa xem KTS ko bạn, tại vì mình thấy có mỗi lỗ cắm angten ah???
Nó có một lõ à 1 ngõ antena vào, nên bác muốn xem thì chỉ một trong 2, ko biết đầu kts có ngõ ra hình khác nữa ko? con này xem THC ổn ko bác ơi? có lọc nhiễu ko ak? bác rảnh cho cái hình xem thể thao tv đi ak?

Nó có một lõ à 1 ngõ antena vào, nên bác muốn xem thì chỉ một trong 2, ko biết đầu kts có ngõ ra hình khác nữa ko? con này xem THC ổn ko bác ơi? có lọc nhiễu ko ak? bác rảnh cho cái hình xem thể thao tv đi ak?
Con này nó tích hợp luôn đầu KTS rồi nên cắm anten trưc tiếp. Còn đầu KTS thì có nhiều đường ra mà phổ biến là component (3 màu).

Mình khuyên bạn nên ra siêu thị test thử là ổn nhất. Ảnh không nói lên được nhiều đâu.

laobo

Cơ mà hay là bỏ con Sony lấy con lg la6200 nhỉ. các bác có có ý kiến gì chế còn la6200 zo với 674 Ko ạ

ndchieu22

Well-Known Member

Cơ mà hay là bỏ con Sony lấy con lg la6200 nhỉ. các bác có có ý kiến gì chế còn la6200 zo với 674 Ko ạ

cơ bản ở bác chủ, bác thích dòng nào thì chọn con đó em nghĩ 2 con này con nào cũng được chọn chắc bác không phải hối hận vì lựa chọn của mình đâu

kudo1908

Active Member

Sony + android box, ngay, luôn và tức thì !
nên nói nhự thế này sony internet tv rất nhàm ko đầy đủ như smart home của LG,vì nhà đang dùng 32W674A có money sẽ thanh lý e này để lên 47" của LG

sanu

Các bạn cho mình hỏi, mình copy video từ đĩa đuôi VOB nhưng cắm vào Sony W674A thì ko đọc được, vậy phải làm sao? và làm sao chuyển được định dạng này sang địng dạng khác???

Các bạn cho mình hỏi, mình copy video từ đĩa đuôi VOB nhưng cắm vào Sony W674A thì ko đọc được, vậy phải làm sao? và làm sao chuyển được định dạng này sang địng dạng khác???

VOB đọc được mà bác

anhtuan0

cái điều khiển chuối quá mấy thím ơi hay tại mình gà ko biết bấm chỉ bấm đơn giản kênh số 19 bằng 1 tay mà ko bao giờ được và mình chuyển qua kênh khác rồi muốn trở về kênh xem trước đó thì nhấn nút nào mấy thím

laobo

Sony + android box, ngay, luôn và tức thì !
cũng sắp quyết định như vậy nhưng mà chuyển hướng LG 6200 luôn rồi, Rất là tiện lợi cho trẻ em ăn, nhàn lắm youtube ầm ầm, chuột, phím gì nhận hết..
Nhưng có một lỗi cơ bản nhất là hiện tượng bóng mờ như khói ỏ mặt, chân tay nhân vật. Chưa tìm ra lỗi do đâu ( Pa na, sony, toshi nằm cạnh thì đường nét ko bị vậy)
AE chỉ bảo hộ vs nhé!

renhat1

Banned

cũng sắp quyết định như vậy nhưng mà chuyển hướng LG 6200 luôn rồi, Rất là tiện lợi cho trẻ em ăn, nhàn lắm youtube ầm ầm, chuột, phím gì nhận hết..
Nhưng có một lỗi cơ bản nhất là hiện tượng bóng mờ như khói ỏ mặt, chân tay nhân vật. Chưa tìm ra lỗi do đâu ( Pa na, sony, toshi nằm cạnh thì đường nét ko bị vậy)
AE chỉ bảo hộ vs nhé!
"nhân vô thập toàn mà bác" . bác thử giảm độ nét xuống xem có dc ko!

behat

Hôm nay vừa mua em này, Sau 1 hồi vọc vạch thì cũng khá ổn. Em cắm ổ hdd chạy thử mấy phim định dạng .mkv, avi, wmv thì thấy xem tốt, duyệt phim nhanh, chạy được phụ đệ đi kèm (thường là định dạng .srt), nếu lỗi font phụ đề thì chỉnh lại mã phụ đề ngay trên tv lại được. Xem phim trên ổ hdd tua đi, tua lại không vấn đề gì. Thử vào internet thì thấy khá lằng nhằng, dùng điều khiển hơi khó, nhưng em dùng điện thoại android nên khắc phục bằng cách cài phần mềm TV slide view trên CH Play, mọi vấn đề trở nên dễ dàng, dùng điện thoại điều khiển tivi, có cả chuột ảo để duyệt web đọc tin tức, nhập bàn phím ngay trên điện thoại, rất tiện lợi. Em dùng xperia z thử phần mềm mirror screening trên TV thấy kết nối nhanh, màn hình và âm thanh rõ nét... Em chưa test được truyền hình kỹ thuật số vì không có anten ngoài, để mai thử xem. Nói chung mua em này cảm thấy ổn, mỗi tỗi là màn hình hơi bóng, xem trong điều kiện cửa sổ mở thì lóa hết màn hình, khó xem, nên em phải đóng cửa sổ lại
Mình mới lấy em này, coi phim qua USB thì đọc một số phụ đề bị ra dạng ????, vậy cách chỉnh lại mã phụ đề trên tivi như thế nào vậy, cám ơn các bạn

mylove_22

các bác cho em hỏi là em này khi mua về có cần phải kích hoạt bảo hành gì ko ạ?

mrkulx

các bác có ai biết cái vụ phản chiếu hình ảnh không, tình hình là hỗ trợ miracast mà lúc kết nối nó báo đang đăng kí mãi rồi chả có gì...

chuotdongx10

Wifi direct không ảnh hưởng đến kết nối internet của bác. Ban đầu mình cũng tưởng phải disconnect internet, nhưng khi kết nối thử thì không cần, và hình từ Nexus lên TV chỉ bị chậm hơn 1 tí xíu chứ không bị lag. Riêng khi connect với LG thì lag tung chảo.
Vậy là dùng nexus vào internet (=wifi), sau đó phát cho tivi (=wifi direct) đồng thời được hả bác? mình setup vụ này mãi ko xong. Bác hướng dẫn chi tiết giúp với, cám ơn rất nhiều!

lantim

Mình mới lấy em này, coi phim qua USB thì đọc một số phụ đề bị ra dạng ????, vậy cách chỉnh lại mã phụ đề trên tivi như thế nào vậy, cám ơn các bạn

Bác nhấn option(Phím bên phải phim Home) chọn lại dạng phụ đề là hiển thị được.

lantim

Bác có thể zip DVD ra file MP4,.... bằng chương trình này Tipard DVD Ripper rồi cắm vào chạy Ok ngay.

Bên trên