Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

VnVn

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

chú này cứ update firmware mà ko thấy cái j hay cả :(. KO biết có cách nào coi HD như mấy cái TV LG ko nhỉ ?

loverain2

cho em hỏi trong này có mấy bác mua thêm phụ kiện cho tivi như android box ấy,chứ phần ứng dụng của nó hơi nghèo nàn và ko hỗ trợ bàn phím ngoài...

beovila

Active Member

Định đọc hết 167 trang nhưng thấy dài quá nên các bác cho em hỏi luôn
Em định dùng cái ổ WD 1.5T copy phim, ca nhạc vào để xem trên sony bravia KDL-42W674A nhưng đang lăn tăn:
- Con này có hỗ trợ đến 1.5T không?
- Khi copy vào thì bắt buộc phải copy tất cả các file phim vào thư mục gốc hay tạo mỗi phim 1 folder cũng được xem được?
TV em để ở quê cho các cụ xem xem không có để thử nghiệm.
Mong các bác chỉ bảo.
Cảm ơn các bác nhiều.

mình xài HDD nguồn ngoài, 2TB nhận ngon lành nhé, bữa trước có bác kia bảo 3tb còn nhận mà

Mình mua con này mấy năm rồi vì để phòng khách nên cũng ít xem,thi thoảng ăn tối xong ngồi xem thời sự cùng gia đình một lúc.mình lắp cả Truyền hình next tivi nữa nên cũng ít vọc vạch gì(toàn xem trên next tivi)
Chỉ khoái cái chia nửa màn hình những lúc bọn trẻ con nó đòi xem hoạt hình còn mình thì xem thời sự :)
1,Có nghĩa xem 2 kênh cùng 1 lúc(cho bọn trẻ xem hoạt hình ko tiếng còn mình thời sự ngon lành)
Cái này chỉ có thể xem 1trong 2 cái truyền hình anlog và digtal.Một kênh kia là truyền hình cab hoặc gì đó theo cổng HDMI.
2,Con về phần trình chiếu thì mình thường vào youtube có kết nối cùng mạng wifi với Tivi rồi ấn phát lên tivi rất đơn giản.

Năm vừa rồi nhà bên cạnh bị set đánh lan sang nhà mình làm chết bo mạch chủ(main) may thay còn 2 tháng bảo hành và nhân viện bảo hành sony kết luận ko phải set đánh mà là sock điện !
=>Thay main mới hoàn toàn,nhưng ko hỉu sao thay xong 2 cổng HDMI không kết nối được
=>Tiếp tục thay lần 2 và giờ đã OK.
Thấy bảo cái bo mạch chủ(main)nếu thay mới tận 5 củ cơ hix
Mùa hè sắp đến sấm sét nhiều các bác nên rút nguồn điện ra nhé ko thì thiệt hại tương đối đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thấy 1 số bạn cứ hỏi có xem được bóng đá Ngoại hạng,tây ba nha...trên tivi không?có ứng dụng xem bóng đá trong ứng dụng không?
Mà đặc biệt là gần đây ông K+ đọc quyền các giải bóng đá có cả C1 mới ức chứ @@
Nhà không điều kiện nhưng lại đam mê bóng đá mới khổ.

Sau đây mình xin chia sẻ cách xem bóng đá trực tiếp tất cả các giải trên toàn thế giới trên tivi Sony Bravia KDL-42W674A cho các bạn
Điều kiện Tivi có kết nối mạng=dây (xem sẽ ko lag và giật) nếu bằng wifi cũng OK nhưng xem ức lắm.
Nhà mình đang dùng gói cáp quang 12mb của vietteo.

Trước hết mình giới thiệu thêm về trang http://www.yalla-shoot.com/live/
Nó là 1 kênh thể thao của ấn độ hay ả rập gì thì mình cũng không rõ nhưng nó có chất lượng HD xem sướng lắm.
Bình luận thì theo tiếng của họ abcdefghijk nghe cũng sướng tai vì nó nói liên tục rất rôm,không giống như mấy ông VN chém gió linh tinh 
Trang này cũng có thể xem trên điện thoại IOS và Android rất mượt chỉ cần truy cập http://www.yalla-shoot.com/live/ chọn trận đấu kích mũi tên bên trái và xem.
Còn trên Sony Bravia KDL-42W674A của mình không hỗ trợ flash nên phải vào qua ứng dụng Youtube để xem link phát của họ.
(Xem trên http://www.yalla-shoot.com/live/ truy cập trên TIVI cũng được nhưng mờ tịt và hình bé)
Cách này cũng đơn giản thôi nhưng quan trọng là mọi người không nghĩ ra(chắc khoảng 80%)Nếu mọi người biết rồi thì đừng ném gạch mình nhé.
Trình bày thế cũng đủ rồi hướng dẫn mọi người luôn cho nóng 

Bước 1:Truy cập ứng dụng Youtube trong kho ứng dụng Sen.
Bước 2:Gõ “Yalla-shoot live” link khi tìm thấy sẽ như sau https://www.youtube.com/results?search_query=yalla+shoot+live
Bước 3: Nó sẽ hiện ra 1 đống các trận trấn đang trực tiếp(nếu có)đến bước này chỉ là thích xem trận nào đang có trực tiếp thì chọn thôi.
Bước 4:pha cafe ngồi nhâm nhi điếu thuốc và thưởng thức thôi kiki.

Chúc mọi người xem bóng vui vẻ !

Chỉnh sửa lần cuối:

congnghedn

Em ở nhà xài màn 40' cũng đủ chơi rồi.

Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Bác nào biết chỗ mua điều khiển của KDL-42W674A chỉ mình với.
Hôm trước thằng ku con nó đổ nước vào điều khiển bị chết mất rùi,hix
Mình lấy cái điều khiển của con Sony trên phòng xuống dùng được nhưng có 1 số chức năng ko làm gì được.8->
bắt cáp ngon lành mà bác, có giải mã kỹ thuật số bắt được khoảng 30 kênh miễn phí bác tha hồ xem free

ndchieu22

Well-Known Member

Bác nào biết chỗ mua điều khiển của KDL-42W674A chỉ mình với.
Hôm trước thằng ku con nó đổ nước vào điều khiển bị chết mất rùi,hix
Mình lấy cái điều khiển của con Sony trên phòng xuống dùng được nhưng có 1 số chức năng ko làm gì được.8->

Bác ở HN ra chợ trời mà tìm mua bác ah, hoặc bác search trên mạng có bên bán đó bác

Bác ở HN ra chợ trời mà tìm mua bác ah, hoặc bác search trên mạng có bên bán đó bác
Cám ơn bác nhé,hôm qua ra Pico nhờ người quen đặt hàng Sony mất 250K bác à.
Xem trên mấy địa chỉ ngoài toàn 350K với 400K @@
Chắc giờ phải bọc túi bóng bác à 8-|

Bạn cho mình hỏi với !
Con sony bravia KDL-42W674A nhà mình độ gần đây không hiểu sao,khi đang xem youtube khoảng được 5p là nó tự bật ra,tắt nguồn và khởi động lại ?
Mình xem bản cập nhật thì không có bản cập nhật nào nữa.
Giờ không tài nào xem được Youtube hic.

Thế nào em vớ phải con tivi lởm hay sao đợt trước chết con main chính thay còn bảo hành OK.
Giờ lại báo đèn 6 nháy,trung tâm báo chết con bo mạch cao áp giá 1,6 củ hicc
Bác nào có chỗ rẻ hơn báo em với O9893459.33

beovila

Active Member
sao TV em xem trên trang chủ ghi support audio DDP mà sao khi chép phim vào hdd xem thì nó bảo ko hỗ trợ định dạng âm thanh vậy mấy pác

vinhpapa

Member
Em đào mộ thớt này vì em cần chuyển tv từ treo qua để bàn. Khi tháo khung treo để lắp vào chân đế mới thấy thiếu 2 miếng để gắn từ chân đế vào tv. Trước em cứ nghĩ khung treo tv cứ tháo ra thì lắp vào chân đế thôi nên giờ tìm 2 miếng này không thấy đâu. Giờ có thể mua ở đâu được không ạ?

vinhpapa

Member
Em đào mộ thớt này vì em cần chuyển tv từ treo qua để bàn. Khi tháo khung treo để lắp vào chân đế mới thấy thiếu 2 miếng để gắn từ chân đế vào tv. Trước em cứ nghĩ khung treo tv cứ tháo ra thì lắp vào chân đế thôi nên giờ tìm 2 miếng này không thấy đâu. Giờ có thể mua ở đâu được không ạ?
Câc bác vui lòng trợ giúp em

huapro

Member
K có miếng nào đâu

Bên trên