Chỉnh sửa video 4K nhẹ nhàng như chỉnh ảnh trên Photoshop

khoianha10

Well-Known Member
Ðề: Re: Chỉnh sửa video 4K nhẹ nhàng như chỉnh ảnh trên Photoshop

mình học ở bên đồ họa, lúc đầu cũng có tư tưởng y như bác nhưng sau mấy năm học mới ngộ ra, hình không giống thật nhưng mà đẹp, mà đẹp thì ai cũng thích :)
Mình cũng học đồ họa đây. Ai bảo bạn là ai cũng thích? Làm mịn da nhưng phải giữ lại được 1 phần độ nhăn của da để trông nó không bị ảo. Bạn xem hoạt hình 3D của nước ngoài sẽ thấy. Người ta còn add cả tàn nhang, nốt ruồi, làm chất liệu cho da nữa. Dựng hình mũi cũng phải hơi vẹo nữa: Coraline, Paranorman... Túm lại, dù làm mịn da thế nào cũng phải để lại cái chất liệu để người ta biết là da chứ ko phải tượng sáp. Tuy nhiên cái máy để edit video 4k cấu hình bá đạo thật.

Ellvy

Member
Ðề: Chỉnh sửa video 4K nhẹ nhàng như chỉnh ảnh trên Photoshop

có phần mềm nào chỉnh video với phương thức tương tự không ạ?
Trước giờ với lối suy nghĩ phải chỉnh từng fram hình khiến em ngợp quá :-o

anhtuanhnkm

Vip Không Tỳ vết

bladies

Active Member

Dã man - để chạy được cái ứng dụng này mượt mà chắc chắn cái máy phải khủng lắm - máy em Ram 6Gb - độ phân giải 1920 x 1080 chạy 2K thì được nhưng chạy 4K thì giựt giựt giựt

huong_vn

Mình cũng muốn xem thế nào nhưng mà ko đủ đô, máy mình mà cài cái này những cái khác ko chạy được

viet13387

bá đạo quá, thank bác chia sẻ

CL2000

bá đạo quá. nhưng mà công nhận đẹp thiệt

cafe3dvietnam

Well-Known Member

Mấy flugin của A Pre cũng có thể xử lý như vậy , hy vọng Adobe Primere thêm những plugin trả tiền vào chức năng chính của mình cho người xử dụng thuận tiện hơn trong việc xử lý

vam

Member

mình không tin là warp với retouch 1 frame mà toàn bộ clip lại tự động bắt theo mẫu được như vậy (ở đây còn chưa nói đến HD hay 4K). Đoạn clip trên chỉ là giàn dựng.

gpk

Well-Known Member

Chưa thể kết luận được gì cả, thời gian sẽ chữa lành mọi vết thuơng =))

SeDaKu

Member

Ôi bao giờ mới có TV 4K, bản rip 4K, TV 4K, mạng internet đủ nhanh để tải 4K.
Sigh

quangvinh2409

chỉnh từng li từng tí thì cả phim chắc chết ^^

taoTnuday

Well-Known Member

ai chỉnh thì chỉnh chứ em nhất quyết k cho vk chỉnh j hết ;))
có sao xài vậy chứ chỉnh xong k pit đâu thật đâu giả =))

chibisa

HD 4K, thuật ngữ hãy còn quá xa vời đối với 99% anh em chơi nghe nhìn trong diễn đàn ta. Rõ ràng là độ phân giải gấp 4 lần Full HD thì cỗ máy xử lí hình ảnh phải thật khủng, đấy là không dám bàn tới chuyện chỉnh sửa video. Cơ mà đoạn clip dưới đây sẽ khiến bạn phải ngạc nhiên đấy!

[video=vimeo;22223687]https://vimeo.com/22223687[/video]​

Đoạn clip trên vừa demo cho mọi người thấy một cách chỉnh sửa video khá bá đạo, gần như là chỉnh sửa y chang với Photoshop khi người dùng có thể thay đổi màu sắc, độ mịn, màu da của chủ thể đang được quay ở độ phân giải 4K.

Điểm đặc biệt của phương pháp mới này là bạn có thể chỉnh sửa video độ phân giải cực cao và cho phép người dùng tinh chỉnh mọi thứ một cách hết sức bình thường như đang chỉnh sửa một tấm ảnh mà không phải ngồi mày mò từng đoạn code hay từng khung hình một. Được phát triển bởi Foton Inc., phương pháp mới của hãng cho phép phần mềm có thể theo dõi được chuyển động của chủ thể trong đoạn video và nhờ đó có thể edit hình ảnh trong toàn bộ khung hình. Bá đạo thật!

Hiện tại thì đây mới chỉ là demo, không biết bao giờ có xuất hiện chính thức ra công chúng nữa!

Theo Gizmodo

Hay nhỉ. Mình cũng phải thử mới được. cám ơn bạn nhé. rất hữu ích bạn ạ

Bên trên