cho mình hỏi kênh TRUE SPORT HD của HTVC và SCTV

các bạn cho mình hỏi kênh True Sport hd bên sctv có trễ 35 đến 40p so với lịc của nó ko.
mình xài bên HTV thì nó trễ đén 40phut ~X( , VD như hôm qua và hom nay 12/5 lúc 21h có thi đấu tenis thì kênh TRue 2 thi đấu dc 40p rồi thì bên True HD mới vào trận.
bỏ tiền mua đầu thu và dóng phí 166k/thang mà coi như thế thì hỏi có tức ko cơ chứ X(

quanganh_08

Active Member
Ðề: cho mình hỏi kênh TRUE SPORT HD của HTVC và SCTV

các bạn cho mình hỏi kênh True Sport hd bên sctv có trễ 35 đến 40p so với lịc của nó ko.
mình xài bên HTV thì nó trễ đén 40phut ~X( , VD như hôm qua và hom nay 12/5 lúc 21h có thi đấu tenis thì kênh TRue 2 thi đấu dc 40p rồi thì bên True HD mới vào trận.
bỏ tiền mua đầu thu và dóng phí 166k/thang mà coi như thế thì hỏi có tức ko cơ chứ X(

Nhà đài VN thường hay làm chậm lại để kiểm duyệt chương trình fim và thời sự.Nhưng với kênh thể thao thì thì chưa thấy nhà đài nào làm chậm như anh HTV này!Xem TTTT đá bóng mà như vậy thì xem làm j`:((

từ sang tới H goi DT cho htvc ko ai bắt máy toàn là bắt để lại lới nhắn :-w , mấy tháng trước thì gọi này nào cũng bắt máy [-(

trung750

Member

Chính xác đó bạn.Mình cũng chưa biết tại sao đang xem TrueHD của SCTV,nó cũng phát trễ tầm 30-40ph.
Mình xem SuperSunday,thấy nó live nhưng chậm ,không hiểu:-L

Đôrêmi

Moderator

Bác nào có trách nhiệm bên SCTV trả lời câu hỏi của bác chủ thớt hộ mình với!

mới gọi DT phản ánh , mấy em HTVC nói là chỉ có chậm 5min thôi , mình nói làm gì có chậm 40p cả 5 bữa nay rồi kể từ ngày thứ 4 bị mất tín hiệu kênh này khoảng 1g có lại là bị.

thanhtungqng

Uploader

SCTV kênh True Sport HD và Kênh SCTV 15 hôm qua chậm nguyên 1 hiệp. Chủ yếu vào ngày CN thôi, còn thứ 7 thì chậm không đáng kể. Nhưng dù sao có xem cũng còn hơn >:p

SCTV kênh True Sport HD và Kênh SCTV 15 hôm qua chậm nguyên 1 hiệp. Chủ yếu vào ngày CN thôi, còn thứ 7 thì chậm không đáng kể. Nhưng dù sao có xem cũng còn hơn >:p

hôm thứ 6 coi tenis cũng bị rồi bạn TRue 2 đánh dc 40p sang hiệp 2 thì nó (HD)mới vào phần khởi động

Đôrêmi

Moderator

mới gọi DT phản ánh , mấy em HTVC nói là chỉ có chậm 5min thôi , mình nói làm gì có chậm 40p cả 5 bữa nay rồi kể từ ngày thứ 4 bị mất tín hiệu kênh này khoảng 1g có lại là bị.

Chậm 5 phút là cũng chết con nhà người ta còn gì nữa (bác nào cá độ bóng đá chắc sẽ rất rõ), huống gì chậm tới tận 40 phút thì có mà......
Vậy nên cứ dùng chảo bắt truyền hình vệ tinh là ổn nhất!

phucan

Member

ăn cắp thì thế thôi

Hình như bạn cũng không rõ là bạn nói gì rồi
Ăn cắp chương trình thì phải mất tg đem về nên chậm đi à? ;-)

Có thể đây là chương trình mua giá rẽ thực ra là khg còn live

mình gọi lên hỏi quá mấy em HTVC nói là nó thu lại rồi phát lại nên phải cho chậm . mình nghe như vậy nên hiểu là HTVC thu lậu lại rồi phát nên phải chịu như vậy (ko giám đề tên kênh lên chỉ đề chung chung là HTVC thể Thao HD). mấy kênh HD khác mình coi thì nó phát theo lịch của đài đó như ESPN HD, DISNEY JUNIOR HD up ( Sd chậm hơn 8 phút)....

ai muốn bắt HD HTVC thì suy nghĩ lại , còn SCTV thì mình không biết , vì thấy nói bên đó mua lại.

quanganh_08

Active Member

Đâu tư đầu thu DVB_S đi các bác,thu trực tiếp từ Thaicom5 cho khỏe :d

nếu vậy nhà đaì nên xóa chữa live để mọi người đừng hiểu lầm

sctv-19001878

Mình xin giải đáp thắc mắc của bạn chủ Topic như sau:

_Nếu bạn đăng ký sử dụng đầu thu kỹ thuật số SCTV thì sẽ xem được kênh TrueSport HD. Tuy nhiên, kênh TrueSport HD của SCTV vẫn sẽ bị làm chậm (delay) khoảng 30 phút. Nguyên nhân không phải xuất phát từ vấn đề kiểm duyệt mà do có những giải đấu truyền hình trực tiếp không thể mua bản quyền (điển hình là Ngoại Hạng Anh Super Sunday) nên SCTV bị buộc phải phát chậm như vậy. Còn những giải đấu mà SCTV có bản quyền, ví dụ như Ngoại Hạng Anh, các giải Tennis Master 500, Master 1000, GrandSlam (trừ Wimbledon) thì các bạn hoàn toàn có thể thưởng thức trên kênh SCTV Thể Thao HD, SCTV15 HD,

_Tuy nhiên, nếu các bạn đăng ký đầu thu kỹ thuật số SCTV thì chỉ không xem được Ngoại Hạng Anh ngày Chủ Nhật, còn lại tất cả các trận đấu khác của Ngoại Hạng Anh, Bundesliga, La Liga, Serie A, Ligue1, Copa Libertadores, các giải Tennis Masters 500, Masters 1000, GrandSlam (hiện các kênh TH của VN vẫn chưa có bản quyền Wimbledon và SCTV cũng vậy), các sự kiện quyền Anh nổi bật, đều sẽ được TH trực tiếp trên các kênh thể thao của SCTV vào mùa giải năm sau. Vì vậy về mặt nội dung trong mảng thể thao, SCTV hy vọng sẽ làm thỏa mãn nhu cầu của các bạn.

_Bên cạnh đó, SCTV hiện cũng đang rất phong phú về nội dung ở các mãng kênh khác như Phim Truyện (HBO, STARMOVIES, CINEMAX), Ca Nhạc (SCTV11 kênh ca nhạc Tổng Hợp, Channel V, Yan TV), Hài Kịch (SCTV1), Thời Trang (FTV, Fashion 1)... hy vọng các bạn sẽ hài lòng khi chọn TH Cáp SCTV cho nhu cầu giải trí

Có gì thắc mắc các bạn cứ post vào đây mình sẽ trả lời nhé

portlet

Member

_Bên cạnh đó, SCTV hiện cũng đang rất phong phú về nội dung ở các mãng kênh khác như Phim Truyện (HBO, STARMOVIES, CINEMAX), Ca Nhạc (SCTV11 kênh ca nhạc Tổng Hợp, Channel V, Yan TV), Hài Kịch (SCTV1), Thời Trang (FTV, Fashion 1)... hy vọng các bạn sẽ hài lòng khi chọn TH Cáp SCTV cho nhu cầu giải trí

Hiện tại chỉ có Starmovies HD. HBO & Cinemax chưa có HD. Ko biết khi nào SCTV bắt đầu lên sóng. Vì hiện tại có tới 3 kênh HD trùng nhau => Chỉ có 22 kênh HD chứ ko phải 25 kênh như quảng cáo.
Về thời trang FashionTV cũng ko có HD :D
Về ca nhạc Channel V cũng ko có HD nhé :D

quangvic

Re: Ðề: cho mình hỏi kênh TRUE SPORT HD của HTVC và SCTV

Mình muốn hỏi bác SCTV, giúp mình xác nhận lại các câu hỏi sau, để khỏi lăn tăng nữa, vì chuẩn bị lắp SCTV-HD đây:

1/ SCTV có bản quyền phát tất cả các trận bóng đá của EPL, Laliga ... kể cả chú nhật ... supper Sunday ?
2/ Các kênh truyền hình SD còn lại chất lượng hình ảnh có đẹp hơn truyền hình cable thuần túy đang xài của SCTV ko ?
3/ Chỉ cần đóng 1,2 tr phí lặp & 129k/1 tháng phải ko hay còn phí gì nữa ?
4/ Đầu thu BH trong bao lâu ?

thanks

QuangNN

_Nếu bạn đăng ký sử dụng đầu thu kỹ thuật số SCTV thì sẽ xem được kênh TrueSport HD. Tuy nhiên, kênh TrueSport HD của SCTV vẫn sẽ bị làm chậm (delay) khoảng 30 phút. Nguyên nhân không phải xuất phát từ vấn đề kiểm duyệt mà do có những giải đấu truyền hình trực tiếp không thể mua bản quyền (điển hình là Ngoại Hạng Anh Super Sunday) nên SCTV bị buộc phải phát chậm như vậy. Còn những giải đấu mà SCTV có bản quyền, ví dụ như Ngoại Hạng Anh, các giải Tennis Master 500, Master 1000, GrandSlam (trừ Wimbledon) thì các bạn hoàn toàn có thể thưởng thức trên kênh SCTV Thể Thao HD, SCTV15 HD,

_Tuy nhiên, nếu các bạn đăng ký đầu thu kỹ thuật số SCTV thì chỉ không xem được Ngoại Hạng Anh ngày Chủ Nhật, còn lại tất cả các trận đấu khác của Ngoại Hạng Anh, Bundesliga, La Liga, Serie A, Ligue1, Copa Libertadores, các giải Tennis Masters 500, Masters 1000, GrandSlam (hiện các kênh TH của VN vẫn chưa có bản quyền Wimbledon và SCTV cũng vậy), các sự kiện quyền Anh nổi bật, đều sẽ được TH trực tiếp trên các kênh thể thao của SCTV vào mùa giải năm sau. Vì vậy về mặt nội dung trong mảng thể thao, SCTV hy vọng sẽ làm thỏa mãn nhu cầu của các bạn.

dylanx

Ðề: Re: Ðề: cho mình hỏi kênh TRUE SPORT HD của HTVC và SCTV

Mình muốn hỏi bác SCTV, giúp mình xác nhận lại các câu hỏi sau, để khỏi lăn tăng nữa, vì chuẩn bị lắp SCTV-HD đây:

1/ SCTV có bản quyền phát tất cả các trận bóng đá của EPL, Laliga ... kể cả chú nhật ... supper Sunday ?
2/ Các kênh truyền hình SD còn lại chất lượng hình ảnh có đẹp hơn truyền hình cable thuần túy đang xài của SCTV ko ?

thanks

QuangNN

Em trả lời cái số 3 cho bác, vì lúc trưa em có ghé cửa hàng SCTV hỏi: Phí tầm 1tr3xx + vật tư (cáp, tính từ cột điện vào tới nhà)

portlet

Member

thanks

QuangNN

Mình trả lời cái số 1 & số 2 cho bác nhé.
1. SCTV nó thông báo nó độc quyền Liga, Bundesliga, Serie A trên cáp. Còn Super Sunday thì ko thấy nói. Nhưng theo mình nghĩ qua dzụ SCTV có bản quyền HD của Euro thì cũng đủ hiểu rồi. Ko hy vọng mấy. Mùa giải tới mà ko có HD cho LIga, Bundesliga, Seria là e thanh lý đầu thu luôn :D
2. Về hình ảnh thì đúng là rõ & ko nhiễu so với cable đang dùng SCTV. Tuy nhiên mấy kênh như HTV3, 7, 9 thì hình ảnh kém hơn bình thường. Chắc cha con bọn SCTV nó ưu tiên hình ảnh cho mấy kênh của nó thôi

quangvic

Đúng như lời pác vừa nói.

Hix, chiều qua trót dại nghiền HDTV đã lỡ dại SCTV-HD, 25 kênh HD chỉ là quảng cáo, mình sum lại các nhận xét của mình về SCTV-HD, mới lắp chiều qua:

1/ 25 kênh HD- chưa chính xác - hy vọng SCTV làm cho đúng với quảng cáo, vì trùng nhiều kênh
2/ Chất lượng HD: chỉ có vài kênh thôi, chứ các kênh HD còn lại như phim do SCTV sản xuất ....
3/ SCTV-HD Thể Thao - SCTV15-HD : chiếu Euro tường thuật từ VTV2 - VTV3 => k HD
4/ Các kênh HTV, VTV, ... kênh địa phương còn lại ... kém quá ... nhìn nản ... chả muốn xem Tivi.
5/ Còn bản quyền Đá Banh ... em có gọi lên tổng đài ... mấy cô nói chắc như bắp 100% là có... cả ngày chủ nhật. Còn thật sự như thế nào chắc phải đợi bóng lăn mới check được.

Tóm lại:

Với tình hình hiện tại SCTV mà k giải quyết các vấn đề trên, riêng em thì bỏ chạy , tẩy chay SCTV, chia tay sớm bớt đau khổ.
Hy vọng mấy bác SCTV thấy thread này, thì hãy suy nghĩ ....

Thanks.

Mình trả lời cái số 1 & số 2 cho bác nhé.
1. SCTV nó thông báo nó độc quyền Liga, Bundesliga, Serie A trên cáp. Còn Super Sunday thì ko thấy nói. Nhưng theo mình nghĩ qua dzụ SCTV có bản quyền HD của Euro thì cũng đủ hiểu rồi. Ko hy vọng mấy. Mùa giải tới mà ko có HD cho LIga, Bundesliga, Seria là e thanh lý đầu thu luôn :D
2. Về hình ảnh thì đúng là rõ & ko nhiễu so với cable đang dùng SCTV. Tuy nhiên mấy kênh như HTV3, 7, 9 thì hình ảnh kém hơn bình thường. Chắc cha con bọn SCTV nó ưu tiên hình ảnh cho mấy kênh của nó thôi

Bên trên