Cho mình hỏi : TV tích hợp DVB-T2 làm sao để bắt được các kênh VTV1-3-6 HD ?

tran tuan vu

Cho mình hỏi TV tích hợp DVB-T2 làm sao để bắt được các kênh VTV1-3-6 HD ?

Mình mới mua 1 tivi LG có tích hợp DVB-T2, có dùng cáp SCTV bình thường ( tuy nhiên mình hầu như ko xem vì xem trên web ko ah, may tivi khác trong nhà thì xem )

Làm sao để bắt được các kênh VTV1-3-6 HD và các kênh khác nữa? Tinh chỉnh gì trong seting lúc dò kênh hay sao?

Vì mới tìm hiểu về HDTV nên còn lúng túng.

Cảm ơn các bác.

Ðề: Cho mình hỏi : TV tích hợp DVB-T2 làm sao để bắt được các kênh VTV1-3-6 HD ?

mua cây anten trời rồi nối dây vào và tiến hành dò đài, y như hồi xưa dùng TV analog đó bạn.

tran tuan vu

Ðề: Cho mình hỏi : TV tích hợp DVB-T2 làm sao để bắt được các kênh VTV1-3-6 HD ?

hix ko có bác nào trả lời giúp e het vậy?:-??

tran tuan vu

mua cây anten trời rồi nối dây vào và tiến hành dò đài, y như hồi xưa dùng TV analog đó bạn.

Thanks bác nhiều, vậy là giống ăn ten xương cá ngày xưa hả bác @@ , vậy thì ko đc thẩm mỹ lắm hihi

viettoanhp

Well-Known Member

Hình nhưu chỉ phải mua ăng ten nhỏ nhỏ thôi để trong nhà cũng được chứ ko phải cái xương cá đâu :D

Đôrêmi

Moderator

Không dùng antena xương cá thì bắt rất khó nhé, nếu ở vùng sóng yếu nữa thì bó tay luôn.

caothudeche

Moderator

Mình lâu không sờ đến cái mục này.
- Nhưng trước tiên bạn phải vào mục dò kênh số gì đó trên menu của TV.
- Thứ 2: bạn ở đâu? Vì sóng DVB-T2 không phải đâu cũng có. Hiện tại chỉ có ở các thành phố lớn: HN, Hải Phòng, Đà Nẵng, HCM, Cần Thơ, và các vùng lân cận.
- Nắm rõ đài nào (VTV) phát ở tần số nào để chuẩn bị Anten thu sóng cho tốt:
VTV đang phát sóng số chuẩn DVB-T2 trên kênh tần số 25 tại TP.HCM, 51 tại Hà Nội, ? tại Đà Nẵng, 43 tại Hải Phòng và 45 tại Cần Thơ.
Kênh 25 (tần số 506 MHz): VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV6, VTV1 HD, VTV3 HD, VTV6 HD, VTV9.

Nguồn: Những đài truyền hình đang phát sóng số mặt đất DVB-T2 - Page 2

caothudeche

Moderator

Trong này đã có hẳn một mục, kéo dài 5, 6 trang mà bạn không chịu tìm. http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/797605-anten-cho-dvb-t2.html
Riêng khoản Anten thì nghe lời em Điêu, chớ dại mà lọ mọ làm theo topic vnmaths đưa rồi lại nhọ nồi.
Để hiểu rõ về Anten thì xem bài viết của mình ở đây:http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/844505-ten-nao-phu-hop-cho-can.html

vnmaths

Member

Riêng khoản Anten thì nghe lời em Điêu, chớ dại mà lọ mọ làm theo topic vnmaths đưa rồi lại nhọ nồi.
Để hiểu rõ về Anten thì xem bài viết của mình ở đây:http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/844505-ten-nao-phu-hop-cho-can.html

Nhọ nồi là sao? Trong topic đó có nhiều bài khác nữa mà, chứ ko phải bài đầu tiên (chỉ là câu hỏi) nhé :)

vnmaths

Member

Sao ko mua chảo vệ tinh chỉ có 120k trọn bộ ngon hơn anten râu nhiều.

Chảo này có thu được các kênh VTV1HD, 3HD và 6HD miễn phí hay không? 120k là cái chảo, mua về để rang lạc chứ làm gì có đầu để bắt sóng. :))

phithien

Well-Known Member

Sao ko mua chảo vệ tinh chỉ có 120k trọn bộ ngon hơn anten râu nhiều.

A2_a (12).JPG

Mong bác Mí ban nick ông này. chỉ vào mục đích quảng cáo. Đang bàn DVB-T2, lôi chảo vào là sao ?

Có anh nào biết anh trong ảnh là ai không? để em nhờ xoay quả 166E xem WC.

galaxyboyhn89

dùng anten xương cá là được mà bạn,nhà mình mới lấy con h5500 ,lắp với an ten xương cá cũ vẫn xem được

Mình ra tiệm điện mua cái anten trời 70k dùng từ thời DVB-T1 tới giờ

Taigl

Member

Uả,DVB-T1 vẫn dùng được xưa nay hả bác?

Taigl

Member

Em có vào đây rồi nhưng khg thấy ghi địa phương nào có phát rồi. Vì vậy bác nào biết ở Gialai có phát chưa xin cho em biết. Cám ơn các bác!

Cho mình hỏi TV tích hợp DVB-T2 làm sao để bắt được các kênh VTV1-3-6 HD ?

Mình mới mua 1 tivi LG có tích hợp DVB-T2, có dùng cáp SCTV bình thường ( tuy nhiên mình hầu như ko xem vì xem trên web ko ah, may tivi khác trong nhà thì xem )

Làm sao để bắt được các kênh VTV1-3-6 HD và các kênh khác nữa? Tinh chỉnh gì trong seting lúc dò kênh hay sao?

Vì mới tìm hiểu về HDTV nên còn lúng túng.

Cảm ơn các bác.

chào bạn nếu như bạn xem THC của SCTV thì dò lại trên setopbox tùy vào bạn đang dùng gói SD hay HD nếu dùng HD thì chắc có

Bên trên