Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

chobobo

Member
Ðề: Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

Rm 10 II đi bác, ăn đứt bose ở tiếng bass...^^! nhưng mua em này cẩn thận không là dính chưởng liền :))

chobobo

Member

Loa 2 nút là KHM10 loại này ra lâu rùi, còn h bác mua RM10 II thì chỉ có 1 nút thui, mua RM10 II mà có 2 nút chỉnh 100% là hàng nhái đó bác

hieuhht

Member

cảm ơn các bạn đã quan tâm, như thế thì mediamart bán hàng nhái hả vì e thấy ảnh có 2 nút tinh chỉnh và giá chênh lệch với 178 bà triêu hơn 2 triêu.e đã gọi điện lên 178 bà triêu hỏi giá nó báo gần 10trieu,

Chỉnh sửa lần cuối:

express_neon

Active Member

cảm ơn các bạn đã quan tâm, như thế thì mediamart bán hàng nhái hả vì e thấy ảnh có 2 nút tinh chỉnh và giá chênh lệch với 178 bà triêu hơn 2 triêu.e đã gọi điện lên 178 bà triêu hỏi giá nó báo gần 10trieu,

Thật nham hiểm, cơ mà có khi đó chỉ là hình minh họa sp. Tốt nhất bác đến đó coi hàng mẩu có phải dúng loại đó và có tem PGI không là ok. Vote bác chủ qua đó mua thử có gì Report cho anh em biết nó là hàng gì:))

Về Bose 301V vs JBL RM-10II. Thì bác nên lấy RM-10II. Trừ khi phòng nhỏ quá thì 301V thôi.

hieuhht

Member

Thật nham hiểm, cơ mà có khi đó chỉ là hình minh họa sp. Tốt nhất bác đến đó coi hàng mẩu có phải dúng loại đó và có tem PGI không là ok. Vote bác chủ qua đó mua thử có gì Report cho anh em biết nó là hàng gì:))

Về Bose 301V vs JBL RM-10II. Thì bác nên lấy RM-10II. Trừ khi phòng nhỏ quá thì 301V thôi.
cảm ơn bác, có lẽ phải qua xem thử như thế nào

forever_rock

Active Member

đã nghe thử 2 con, cảm nhận kết con JBL hơn.bass mạnh mẽ, chắc và sâu.dùng rồi không cần thêm sub nếu phòng nhỏ

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

RM10 theo em bao quát phòng tốt hơn 301, nhưng độ bền và hay thì chưa chắc đã hơn.
Bác mua ở Media mart thì bác yên tâm rồi. Đây toàn hàng chính hãng phân phối, Hòa phúc, Anh Duy...
Bác lưu ý là trong ảnh của Media mà bác dẫn trên là RM10 (trơn) chứ không phải RM10-II. RM10-II trước đây rất đắt, em thấy ở Pico >11tr, sau đó 101 ra thấy giá tận 14tr. Không biết bây giờ giá cả thế nào.

Ðề: Re: Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

Loa JBL RM10ii giống cái máng lợn quá ! Tui chon Bose 301 V tuy nghe dở hơn III và IV ,

LamNguyenCT

Active Member

Định sắm thêm cặp Wharfedale 3190 các bạn cho ý kiến. bạn nào biết trang nào bán hàng online uy tín cũng xin giới thiệu dùm.

thinhkappa

Well-Known Member
Nói chung mỗi người mỗi ý , e thì xài Bose muốn thanh lý cũng đễ đi.

nguyen_nguyen

mình vẫn khoái BOSE hơn , âm thanh chắc , gọn , tiếng hát rõ , trong - muốn thêm bass thì chỉ cần 1 sup-20cm là quá OK ! các phòng KO chuyên nghiệp đều dùng công thức này : BOSE-301 + sup.20cm

Theo Cường thấy thì Bose 301 hát ngọt hơn với tiếng Treble dịu nhưng bass thì không mạnh bằng JBL. Nếu bác muốn nghe nhạc Sến với Bose thì OK còn nghe nhạc Dance hay Rock thì không hợp lắm. Hay sài cả 2 cặp luôn đi bác, dung hòa với nhau luôn ^.^

Bên trên