Chủ đề : Tĩnh vật

hellomoto

Active Member
bắt đầu thể loại mới, mọi người tham gia cho vui nào<:p

kiukiu

Well-Known Member
Ðề: Chủ đề : Tĩnh vật

Khui hàng , em khoái cái thứ 2 , em nghĩ ko biết bác Hô phát triển thêm ý tưởng , giả dụ cho lọ cạn đi chút rồi đặt 1 cánh hoa tươi ở bên thì sao nhỉ ;;) Lấy tên là Đầy Vơi ;;)

conan2901

Active Member

Đang lọ mọ học với mấy cái khái niệm iso với khẩu rồi màn trập,.. abc mệt quá

Chỉnh sửa lần cuối:

thoianghen

Active Member

Góp vui với bác ^^!

1.

2.

3.

4.

5.

6.

Chỉnh sửa lần cuối:

hellomoto

Active Member

Khui hàng , em khoái cái thứ 2 , em nghĩ ko biết bác Hô phát triển thêm ý tưởng , giả dụ cho lọ cạn đi chút rồi đặt 1 cánh hoa tươi ở bên thì sao nhỉ ;;) Lấy tên là Đầy Vơi ;;)

he he chờ cái lọ ý cạn thì phải xài 1 năm nữa bác ạ =))
nói vậy chứ ko phải ko có ý tưởng mà là làm biếng =)) khi nào em sẽ làm bộ trừu tượng cho bác xem mệt =))

dino

Active Member

ảnh đẹp và trong kinh ngạc thật, cảm ơn bác đã share

hellomoto

Active Member

ảnh đẹp và trong kinh ngạc thật, cảm ơn bác đã share

thank bác đã xem hình, hôm qua ngồi vọc vẹ nó ra thế đấy chứ, em biết gì đâu^#(^, cũng chụp như mọi khi mà:-/ =))
tiếp vài tấm nữa nhá:-j

conan2901

Active Member

các bác làm mấy bài hướng dẫn chụp đê, chứ ngắm mãi thế này, mà vẫn chả biết chụp :(( :((

hellomoto

Active Member

các bác làm mấy bài hướng dẫn chụp đê, chứ ngắm mãi thế này, mà vẫn chả biết chụp :(( :((
bác đang xài máy gì, biết mới hướng dẫn được chứ, đa số thể loại như thế này rất đơn giản, chỉ cần setup ánh sáng, chọn góc độ là "bụp" thôi

dino

Active Member

ánh sáng lên thế này ko biết bác moto đánh flash hay là dùng đèn có sẵn ? bác cho em học hỏi tí chứ em mù khoản chụp này :(

hellomoto

Active Member

ánh sáng lên thế này ko biết bác moto đánh flash hay là dùng đèn có sẵn ? bác cho em học hỏi tí chứ em mù khoản chụp này :(

đèn cóc thì chỉ để cho vui thôi, chứ oánh nó chát lắm, thay vì nếu có tiền mua 540ex xài , mà em hok có nên mua 540ez xài =)) thấy cũng ngon chán , mỗi tội uýnh TTL ko được

conan2901

Active Member

bác đang xài máy gì, biết mới hướng dẫn được chứ, đa số thể loại như thế này rất đơn giản, chỉ cần setup ánh sáng, chọn góc độ là "bụp" thôi

em có mỗi em Ca 20D với lens kit + fix 50/1.8 thôi.
đang xem có lens nào macro với chân dung siêu rẻ làm 1 em, chứ làm văn phòng nghèo quá, tài chính có hạn, đầu tư HD đủ chết rồi, giờ thêm vụ này nữa:p
đành tích cóp dần !

hellomoto

Active Member

em có mỗi em Ca 20D với lens kit + fix 50/1.8 thôi.
đang xem có lens nào macro với chân dung siêu rẻ làm 1 em, chứ làm văn phòng nghèo quá, tài chính có hạn, đầu tư HD đủ chết rồi, giờ thêm vụ này nữa:p
đành tích cóp dần !

he he 20D ngon rồi bác ơi, tiếng màn trập kêu phê như con tê tê =)) giờ mà em vẫn nhớ nó :((
50/1.8 vẫn làm được mà bác, chịu khó mua cái đèn nữa bác à, ống 50 có thể đổi đầu chụp macro ngon chán

hellomoto

Active Member

ống fix 50 đổi đầu là sao bác hello?

bác mua cái đầu chuyển đổi khoảng 100k gì đó để gắn ngược đầu vào body (đầu thành đít, đít thành đầu =)) ) người ta hay gọi là đảo đầu. với cách này có thể chụp được macro, nhiều bác vẫn làm đấy chứ, tuy nhiên lấy nét rất cực và DOF cực kỳ mỏng, em cũng thử 1 lần rồi, phê vãi cả (nghĩa đen lẫn bóng nhá) nhưng thơm ngon bổ rẻ =)), đây là kết quả

hellomoto

Active Member

Ui , cái này đẹp quá bác Hô ơi :x Quả cherry hay trứng cá vậy bác ?

Cái ảnh Uyên Ương Ruồi cơm nguội hấp lại nhá >:)

quả trứng cá đấy, còn cơm nguội là ví dụ cho lão kia biết vụ đảo đầu, chứ đâu phải topic macro đâu mà đưa vào:-j
hôm nay rảnh, tiếp nữa

kiukiu

Well-Known Member

quả trứng cá đấy, còn cơm nguội là ví dụ cho lão kia biết vụ đảo đầu, chứ đâu phải topic macro đâu mà đưa vào:-j
hôm nay rảnh, tiếp nữa

Nước hoa , điện thoại , sổ sách , tai nghe , dove ... không hiểu còn đồ gì trong nhà bác khoe nốt cho anh em mở mang tầm mắt nào =))

Mấy cái này bác chụp test nên em thấy không có gì đặc sắc cả về ý tưởng lẫn art ;;) Chờ sản phẩm thật sự ra lò =P~

hellomoto

Active Member

Nước hoa , điện thoại , sổ sách , tai nghe , dove ... không hiểu còn đồ gì trong nhà bác khoe nốt cho anh em mở mang tầm mắt nào =))

Mấy cái này bác chụp test nên em thấy không có gì đặc sắc cả về ý tưởng lẫn art ;;) Chờ sản phẩm thật sự ra lò =P~

=)) một "sản phẩm" thực sự thì bắt buộc phải có time, suy nghĩ, sáng tạo và setup kỹ càng....còn cây nhà lá vườn thì chỉ thế này thôi he he, có gì "bụp" nấy, nếu nhiếp ảnh là cần câu cơm có lẽ đã là khác rồi =))

Bên trên