Chuyện chỉ có ở HP - Xe máy 2 gương

saslynguyen

Member
Ðề: Chuyện chỉ có ở HP - Xe máy 2 gương

Chuyện này em đã phân tích rồi mà các bác cứ không tin em mà lại tin mấy tin đồn này

tnm

Well-Known Member

May mà em ko phải đi mua ......... :-??

newhp

Member

hic..không biết bao giờ chung nó bắt đi xe đạp điện phải đội mũ bảo hiểm vậy các bác? lại phải đi mua mũ bảo hiểm rồi....

saslynguyen

Member

hic..không biết bao giờ chung nó bắt đi xe đạp điện phải đội mũ bảo hiểm vậy các bác? lại phải đi mua mũ bảo hiểm rồi....

Dạ thưa bác là trong luật có lâu rồi ạ - có điều các chú ấy có muốn bắt hay ko mà thôi

MrHien_na

Active Member

Chỉ khổ những người mù tịt về thông tin nên tin vào đồn nhảm, cái bọn KD linh kiện cũng khốn thật......

hoabantrang

Well-Known Member

Vậy là mình đã lắp đủ gương.
Kiếm được mỗi cái, lắp luôn vào bên trái.
:D

apachi

Member

Nhưng mình thấy lắp gương thì có sao đâu, quan sát đằng sau minh toàn liếc qua gương thôi, gương là một bộ phận an toàn của xe mà, tất nhiên là tầm quan sát của người đi xe máy rộng hơn là xe ô tô nhưng nhưng thiết kế đó chỉ làm cho người sử dụng chúng thêm an toàn thôi mà
Mình lại nhớ 1 câu nói của 1 người nước ngoài nào đó nhận xét về thói quen của người Việt nam là họ sẵn sàng bọc lót bảo vệ tất cả những thứ gì có thể bọc được trên chiếc xe, như bô xe, để chân, yên.... chỉ trừ có thứ quan trọng nhất là cái đầu thì luôn luôn muốn tránh bảo vệ là không đội mũ, cái vụ gương này mình cũng thấy vậy, ngày xưa xuống HP mình còn thấy mốt lắp 2 gương nhưng trái chiều cho xoay vào trong thành cái gương soi mỗi mặt người lái, lạ thật

_Ma_

Nhưng mình thấy lắp gương thì có sao đâu, quan sát đằng sau minh toàn liếc qua gương thôi, gương là một bộ phận an toàn của xe mà, tất nhiên là tầm quan sát của người đi xe máy rộng hơn là xe ô tô nhưng nhưng thiết kế đó chỉ làm cho người sử dụng chúng thêm an toàn thôi mà
Mình lại nhớ 1 câu nói của 1 người nước ngoài nào đó nhận xét về thói quen của người Việt nam là họ sẵn sàng bọc lót bảo vệ tất cả những thứ gì có thể bọc được trên chiếc xe, như bô xe, để chân, yên.... chỉ trừ có thứ quan trọng nhất là cái đầu thì luôn luôn muốn tránh bảo vệ là không đội mũ, cái vụ gương này mình cũng thấy vậy, ngày xưa xuống HP mình còn thấy mốt lắp 2 gương nhưng trái chiều cho xoay vào trong thành cái gương soi mỗi mặt người lái, lạ thật
E thấy nếu đi đường trường thì lắp gương vào là điều ko phải bàn cãi, nhưng đi trong nội thành, người đông nhung nhúc, có khi còn đông hơn cả quân nguyên =)) , mắt còn căng ra nhìn đằng trước, tình trạng tắc đường 5 phút nhíc đc 1m, nếu liếc gương chiếu hậu 1 cái, ko cẩn thận đâm phải người đi trước, gặp phải đứa nào hiền còn may, gặp phải đứa thuộc dòng cục súc ( barbarian =)) ) chẳng hạn, nó lại quay ra táng cho 1 phát thì lúc đấy cái mũ bảo hiểm mới có tác dụng,còn gặp phải đứa hit and run nó rút súng ra bòm 1 phát xong nó chạy thế là đi buôn hoa quả vĩnh viễn >:)

Pate

Member

Theo mình thì lắp được 2 gương là tốt, bác đi oto thì nhìn ít nhất cả 3 gương kìa (xe khách 45 chỗ còn hơn nữa đấy chứ). Đợt này mình không có ở HP, chứ ở nhà thì dễ cũng bị quả lừa như anh em. Thà tự nguyện thì không sao, chứ bị lừa thì cay mũi lắm.

manhthang

Huyền Thoại

Hựa, xe em vẫn lắp 2 gương từ lâu rồi. Em có thói quen nhìn gương khi đi đường chứ ít khi ngoái lại lắm.

tinhte

Well-Known Member

Mình cũng lắp gương từ đầu, đi quen nhìn gương rồi, ngó lên ngó xuống cũng tiện. Giờ chỉ thấy các chú CS bắt xi nhan là nhiều, anh em đi đứng cẩn thận.

tnm

Well-Known Member

Ko sao cả, nếu bị bắt và phải nộp phạt vì bất kỳ lý do gì thì các bác cứ coi như đang đóng góp cho quỹ quốc phòng =P~
còn quỹ này dùng cho việc j thì em cũng chẳng biết rõ đâu :-L

earl_grey

Well-Known Member

Xe em cũng lắp gương hai bên. Từ ngày về VN, 4 năm rồi, 45.000 km đã đi, chưa từng gặp vấn đề nào với gương, vậy mà nhiều bác vẫn bảo lắp gương thì "vướng", nên em nghĩ những bác đó đi kém, hoặc đi ẩu! Lắp gương rất tiện, chả bao giờ phải ngoái đầu, trông rất văn minh. Ở HN (nơi khác em không biết), thì lắp gương, đội mũ bảo hiểm... là nhà quê. Đi mà dừng đèn đỏ, bật xi-nhan cũng là nhà quê. Thế đấy!

tnm

Well-Known Member

Ơ, đi đường em cũng hay liếc lắm, nhưng ko phải liếc gương :-? :-? :-?

tusontay

Huyền Thoại

Ở HN (nơi khác em không biết), thì lắp gương, đội mũ bảo hiểm... là nhà quê. Đi mà dừng đèn đỏ, bật xi-nhan cũng là nhà quê. Thế đấy!
Ai coi là nhà quê thì kệ. E là E cứ chấp hành đúng luật. Nếu mấy chú Hugo mà lỡ hôm trc có thua lô đề, cờ bạc.... cũng ko vặn đc E. :D

HHN

Active Member

Xe em có đến 3 cái gương mà thi thoảng vẫn thấy thiếu :D

Bên trên