CLB Nhiếp Ảnh HD Hà Nội

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hà Nội

Trinh nữ

Kodac Color 200

coolpix8700

Well-Known Member

Các bác ai cũng đúng đấy, vì em chỉ thấy cái hoa này khi ra nước ngoài, chứ trước đây không thấy ở VN, cho nên người ta đặt tên gì cũng được.
Cái hoa này nữa, rất giống hoa ban, nhưng thân nó không phải là loại thân gỗ như ở tây Bắc

Film Fuji 200

TR0JAN

Cái lọ và lá măng cháy khét quá bác Cool ơi.

@ Linh với Si độ đi anh kiếm vài vại :D

TR0JAN

Dưng lại nói về vụ tên loài hoa ở Việt Nam e chợt nhớ bức tranh nổi tiếng của họa sỹ Tô Ngọc Vân "Thiếu Nữ Bên Hoa Huệ"

Công nhận là cụ Vân vẽ tranh đẹp nhưng đặt tên tranh thì không ngửi đc vì hòa nầy không phải hoa Huệ :D
Loa kèn thì đúng hơn vì rất nhiều các loài hoa đc du nhập vào VN có tên tây nên dân ta không gọi đc nên đành dùng từ mượn vì đài hoa giống cái loa kèn :)

Có bác nào có ảnh chụp Hà Nội mùa thu, có tia nắng vàng xuyên qua tán cây xuống vỉa hè không ạ.

Hihi em dốt văn lắm không biết tả cảnh thế nào, đại loại là Hà Nội, mùa thu, tia nắng, vỉa hè, mặt hồ...

Em xin ảnh gốc nguyên size về cài làm nền máy tính ạ. Em chỉ thích ảnh thiên nhiên cảnh vật hoặc cuộc sống thường ngày cụ già em nhỏ, bác đạp xích lô chị gánh hàng rong chứ em không thích chụp mẫu đâu ạ.

Em cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Re: CLB Nhiếp Ảnh HD Hà Nội

Cái lọ và lá măng cháy khét quá bác Cool ơi.

Bông hồng ấy em dùng ánh sáng vẽ cạnh để tăng tương phản. Như vậy cạnh và phần điểm như nét cọ (vạch bút vẽ), nếu không còn mầu thì càng đạt.

Hoa bình minh

Chỉnh sửa lần cuối:

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hà Nội

Có bác nào có ảnh chụp Hà Nội mùa thu, có tia nắng vàng xuyên qua tán cây xuống vỉa hè không ạ.

Hihi em dốt văn lắm không biết tả cảnh thế nào, đại loại là Hà Nội, mùa thu, tia nắng, vỉa hè, mặt hồ...

Em xin ảnh gốc nguyên size về cài làm nền máy tính ạ. Em chỉ thích ảnh thiên nhiên cảnh vật hoặc cuộc sống thường ngày cụ già em nhỏ, bác đạp xích lô chị gánh hàng rong chứ em không thích chụp mẫu đâu ạ.

Em cảm ơn.

Cụ già em chỉ có mỗi cái này thôi :D

-------------------
"Tình già"

Bên trên