CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

Ông Long trên FB toàn show bòng bưởi thời tiết này thì khó chịu pỏ mẹ. Ông gỡ xuống giúp chứ nhìn không mà cũng đã nguột cả người

Úi trời! Bòng bưởi của bọn gái nó treo lên chứ em có treo đâu anh, em ko treo thì làm sao em gỡ được. Bác cứ đánh đố :D
Mấy hôm nay ku Sơn còn đưa lên fb của em toàn 6 múi với 8 múi, tróng hết cả mặt.

Cho bác nhòm hàng mới của em nhé :D

vohaidong

Active Member
Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

đếu mịa. Lại để mình thèm rồi. Cần đổi jambo lấy con này + $ để anh chơi tông/tông luôn

tronghang

Đôi thùng phóng thanh của bác dragonlee nhìn gấu quá. Nhà bác nhiều đồ thế chắc là kinh doanh phải ko ạ, trong đống kia e thấy có con maranzt CD72 và mấy con pm88 hay PM90 sao đấy e chơi rồi giờ thì đang chơi luxman nhưng ko phải 2 con luxman dưới cùng kia mà e chơi L540 đánh với B&W 604s3. Tai trâu của e thấy nghe cũng hợp hợp.

dragonlee

Well-Known Member

Chuẩn bị Tết sớm quá đấy anh ơi!

Đôi thùng phóng thanh của bác dragonlee nhìn gấu quá. Nhà bác nhiều đồ thế chắc là kinh doanh phải ko ạ, trong đống kia e thấy có con maranzt CD72 và mấy con pm88 hay PM90 sao đấy e chơi rồi giờ thì đang chơi luxman nhưng ko phải 2 con luxman dưới cùng kia mà e chơi L540 đánh với B&W 604s3. Tai trâu của e thấy nghe cũng hợp hợp.

Em show nhà anh hàng xóm đấy, không phải nhà em đâu các bác ơi :D
Nhà em xem phim thì CRT 21 Pana + CPU + DVD Player + Loa và Ampli liền tủ (made in Taiwan), nghe nhạc thì Sony CF-1980 II :)

H 9999

Active Member

chào các bác ! vừa đi lấy ống kính 18-200 về gắn với body 500 D chụp thử công nhân hay hơn con 18-55 các bác à ! em post lên chia sẻ với các bác... tới đây e sẽ múc con body 7D nữa chụp chắc sẽ còn ngon hơn !

cái ảnh này em chụp bằng điện thoại...khi khác em post ảnh từ máy ảnh lên chắc ngon hơn ! mời các bác chém và bác nào dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm để em học hỏi với nhá.... 7D ghép với 18-200 is được k các bác ? với đèn 580 EX II kia có ô kê không các bác ơi !!!!

hellomoto

Active Member
bác bày ra nhìn như bán lạc xoong ấy nhỉ :))
o sờ kê rồi nhưng đừng dùng cái loại thù thụt ấy, mua cái nào thò thụt bằng chân đó, màu với đẹp

18-200 tiện cho chụp du lịch không phải mang lích kích nhiều ống. Thông thường các ống này có độ mở từ 3.5 đến 5.6 không phù hợp chụp trong nhà và các cảnh tối. Dùng đèn thì ảnh không đẹp. Nhưng nói chung với con mắt thông thường thì ảnh chụp với ống này là quá ổn. Đây cũng là một tấm mình chụp bằng ống 18-200 vào một ngày xấu trời âm u
photo.php

Vì vậy các em Zoom này nếu có điều kiện thì mua loại một khẩu độ tối thiểu là 2.8.
Cầu kỳ hơn thì chơi các ống Zoom bằng chân có khẩu độ tối thiêu 2.0

dragonlee

Well-Known Member

18-200 tiện cho chụp du lịch không phải mang lích kích nhiều ống. Thông thường các ống này có độ mở từ 3.5 đến 5.6 không phù hợp chụp trong nhà và các cảnh tối. Dùng đèn thì ảnh không đẹp. Nhưng nói chung với con mắt thông thường thì ảnh chụp với ống này là quá ổn. Đây cũng là một tấm mình chụp bằng ống 18-200 vào một ngày xấu trời âm u
photo.php

Vì vậy các em Zoom này nếu có điều kiện thì mua loại một khẩu độ tối thiểu là 2.8.

Chẳng thấy hình đâu anh ạ.

H 9999

Active Member

bác bày ra nhìn như bán lạc xoong ấy nhỉ :))
o sờ kê rồi nhưng đừng dùng cái loại thù thụt ấy, mua cái nào thò thụt bằng chân đó, màu với đẹp
cám ơn bác nhưng em k hiểu cái thò thụt bằng chân là cái gì như thế nào bác có thể nói rõ được ko ak..em giờ mới chơi nên thực sự ko biết muốn học hỏi các anh em ở đây !

photo.php

thế hở bác ! hay là dùng cái 18 -135 cũng là 3.5 ..5.6 với 7D có đc ko bác ? em thấy có cái ống chỉ 1 cỡ kính là 1.2 mà hình như là 1 cỡ 25 mm thì phải nó bán cũng có 8 triệu 1 khẩu đấy ! vì em hay đi ra ngoài với đi du lịch muốn chup phong cảnh nhiều nên em mới chơi con 18-200 để đỡ phải thay kính chứ như trước toàn vác con 18-55 với con 50-250 với con 90-300 đi nhiều khi lách cách quá bất tiện ! giờ chơi 1 con 18-200 cho nó gọn ! em chụp chơi thôi ko phải làm nghề nên cũng ko biết mong các bác chỉ giáo !

bobby_lee

Member

cám ơn bác nhưng em k hiểu cái thò thụt bằng chân là cái gì như thế nào bác có thể nói rõ được ko ak..em giờ mới chơi nên thực sự ko biết muốn học hỏi các anh em ở đây !
thế hở bác ! hay là dùng cái 18 -135 cũng là 3.5 ..5.6 với 7D có đc ko bác ? em thấy có cái ống chỉ 1 cỡ kính là 1.2 mà hình như là 1 cỡ 25 mm thì phải nó bán cũng có 8 triệu 1 khẩu đấy ! vì em hay đi ra ngoài với đi du lịch muốn chup phong cảnh nhiều nên em mới chơi con 18-200 để đỡ phải thay kính chứ như trước toàn vác con 18-55 với con 50-250 với con 90-300 đi nhiều khi lách cách quá bất tiện ! giờ chơi 1 con 18-200 cho nó gọn ! em chụp chơi thôi ko phải làm nghề nên cũng ko biết mong các bác chỉ giáo !

Thò thụt bằng chân là loại ống kính một khẩu độ hay còn gọi là "len fix", bạn chơi thân Canon roài thì cứ ống kính nào có chữ "L" là bạn chơi, đó là loại tốt nhất của Canon, một khẩu độ + một độ mở F1-1.8 càng tốt!
Chúc bạn thành công trên con đường thèm "L"@

Bên trên