có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

nam2178

Well-Known Member
Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

Bao giờ hàng Vn giá ngang ngửa, chất lượng tương đương thì ưu tiên dùng hàng Vn:D

Thaivg

Active Member

Nếu bác muốn góp phần giúp Tập Cận Bình hoàn thiện quả tàu sân bay để chiếm lĩnh Biển Đông thì cứ mua thui!:-h

ndt064

Banned

sao không mua luôn ở VN cũng rẻ mà bổ mà bác :D

mvt_vn06

Mua đầu HD Việt Nam của VTB cũng được đó

hauhv81

Member

Nói chung là chúng ta nên tẩy chay hàng Khựa để tránh nuôi béo chúng nó. Theo tôi, tốt nhất là bạn nên sử dụng dòng đầu phát của hãng Dune, sản xuất tại Đài loan, vừa tốt vừa bền và 1 cái quan trọng nhất là người Đài Loan chưa bao giờ nghĩ mình là 1 thuộc địa của tung của cả, chúng nó đang đòi tách ra là 1 quốc gia độc lập đấy :-bd

warhorse

Re: Ðề: Re: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

Nói cho công bằng thì thằng Tàu nó nhanh và nhạy nhất trong lĩnh vực HDP và Android TV box. Khả năng chơi HD và tiện ích rất mạnh nên khó tránh khỏi ae mình phải cắn răng mà mua nó, em có con Geniatech xài rất ổn vì là hàng bán cho khu vực Bắc Mỹ. Con Dune của Taiwan chưa phải là đối thủ của tụi nó đc mặc dù ai cũng ghét hàng Tàu. Túm lại là ai nhất quyết tẩy chai tụi Tàu cẩu thì cứ HTPC mà thẳng tiến có XBMC thì chẳng phải lăn lăn vì HD, còn ai cố gắng nhịn nhục thì cứ theo Tàu mà mầm thôi nhưng hãy nhớ 1 điều "cứ mỗi đồng các bác bỏ ra mua hàng của tụi nó là các bác đang đóng góp thêm cho quân đội của nó ngày càng hùng mạnh và ngang ngược, mất dạy và khốn nạn hơn" :))
P/s theo em thì các bác bán hàng nên chọn điểm dừng chân mới của các nước khác, nước nào cũng đc trừ Tàu Cẩu ra vì trong 1 tương lai gần Tàu Cẩu sẽ làm mích lòng tất cả công dân VN, chứ ko riêng ai đâu
"Nói ko với Tàu cẩu"

PC và linh kiện cũng là hàng tàu bác ơi, tránh sao nổi trừ khi túi dày mua hàng Nhật, Mẽo, Âu đắt hơn vài lần. Tóm lại, cái gì Việt nam làm được tốt cố gắng ủng hộ thôi.

VespaPro

Em thấy con này trên Dealextreme, tính năng cũng khủng mà giá mềm, anh em có kinh nghiệm cho em xin ý kiến nhé
Giá là $142.10 free shipping (không biết về VN bị đánh thuế bao nhiêu % các bác nhỉ)

Model: K360i
Casing: Metal
Color: Black
CPU: Realtek RTD1185DD
Memory: 256MB DDR2 + 256MB Flash
External Storage: Supports external 3.5" SATA HDD up to 2TB
Video Playback Format: TS / BDMV / AVI / ASF / WMV / MP4 / MKV / RMP4 / IFO / DVD-ISO / BD-ISO / MINI BS / BD-9 / BD25 / RBD / D5 / D9 / DVD / RM / RMVB
Video Decode Format: MPEG1/2/4,XVID,H.264,WMV9/VC-1/XVID/SD/HD
Audio Playback Format: APE / M4A / MPEG Audio (MP1/MP2/MP3/MPA) WAV / OGG
Audio Decode Format: MPEG I LAYER 1/2/3,LPCM/PCM/FLAC
Audio Source Output: TRUEHD / DTS / DTS-HD HR / DTS-HDMA / Dolby Digital / Dolby Digital Plus
Image Format: JPG / BMP / GIF / TIF
Subtitle Format: SUB / SMI / SSA / SRT / PGS
Subtitle Languages: UTF8, Simplified Chinese / Traditional Chinese / Turkish / Greek / Hebrew / Japanese
File System: FAT32 / NTFS / EXT3 / EXT2 (Supports internal 3.5" SATA HDD up to 2 TB)
Network: LAN port, built-in WiFi b/g/n
Interface: 2xUSB + 2xAntenna + Mini USB + LAN + HDMI + COAXIAL + OPTICAL + Y + PB + PR + CVBS + FR + FL
OSD Language: English / Traditional Chinese / Japanese / Spanish / French / German / Italian / Dutch / Russian / Simplified Chinese
Accessories: 1 x Remote controller (2xAAA not included)
1 x AC 100~240V power adapter (2-flat-pin plug / 190cm cable)
1 x HDMI cable (150cm)
2 x Antenna
1 x Chinese manual
Manufacturer's Warranty: 12 Months excluding physical damages (see specifications for terms and details)

Nhìn cái đầu đã ghê í!
ước gì có một chiếc!

thanhipnet

May quá, em cũng đang có kế hoạch tậu thử mấy chú hàng tàu, vì nhà có người nhà làm được thủ tục trốn thuế, nhưng nghe các bác nói, thôi em ra pico, topcare tậu 1 em về vậy

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

May quá, em cũng đang có kế hoạch tậu thử mấy chú hàng tàu, vì nhà có người nhà làm được thủ tục trốn thuế, nhưng nghe các bác nói, thôi em ra pico, topcare tậu 1 em về vậy

Tàu mà có thương hiệu vẫn xài tốt,đa phần sản xuất tàu đấy ,qua bên HDp Box lựa chọn sản phẩm hợp túi tiền và nhu cầu nhé.

cuongdoanvan

Well-Known Member

ngặt 1 nổi giờ hàng tàu lại nhiều

KHÔNG! DÙ NÓ HAY HOẶC RẼ THẾ NÀO CŨNG KHÔNG!

leekirby66789

Tiền nào của nấy thôi bác ơi, hàng Tàu thì chất lượng miễn bàn chỉ được cái giá rẻ thôi :)

Bên trên