CPU Intel E5200 new... Hot CPU for HTPC users ^^

Bluebloa

Member
Ðề: CPU Intel E5200 new... Hot CPU for HTPC users ^^

các bác tư vấn em 1 con quạt chip nào mát và êm được ko ạ
nguồn của em êm rồi cơ mà quạt CPU khi nó quay từ 1400rpm bắt đầu ồn
cám ơn các bác

Bluebloa

Member

cám ơn bác
em cần cái thật êm cơ ạ
mấy cái kia em thấy đường kính quạt nhỏ quá chắc chỉ chơi con quạt box 1 chút
thế con CM bác đang dùng là loại nào, cho em xin link với

nghe&nhin

Member

cám ơn bác
em cần cái thật êm cơ ạ
mấy cái kia em thấy đường kính quạt nhỏ quá chắc chỉ chơi con quạt box 1 chút
thế con CM bác đang dùng là loại nào, cho em xin link với
con mình đang xài mua trên 5s lâu gòi, giờ ko biết còn bán ko nữa giống hình dưới nè

bạn tham khảo ở đây thử

Bluebloa

Member

chú này khi xem phim tốc độ quạt tầm bao nhiêu bác ơi

megymax

Member

nếu bác chỉ xài HTPC như em thì chơi passive Heatsink lun, như em thì chơi con thermalright passive, còn nếu mún quạt chống ồn thì CM chưa là đâu đâu, Noctua sẽ giải quyết như cầu của bác (giá gần bằng HFC thường :p)

Bluebloa

Member

nếu bác chỉ xài HTPC như em thì chơi passive Heatsink lun, như em thì chơi con thermalright passive, còn nếu mún quạt chống ồn thì CM chưa là đâu đâu, Noctua sẽ giải quyết như cầu của bác (giá gần bằng HFC thường :p)

bác tư vấn cho em mấy con đi
con quạt CPU nhà em ồn quá

cadasa

hu hu vậy mà hồi trước ko bít, cứ nghĩ cấu hình để xem HD cao lắm em chơi lun 1 con core 2 quard Q6600 với em Asus 4850 để xem phim, về test thử thấy nhẹ quá dư nội lực, giờ chắc phải mua games về chơi thêm ...kẻo phí.Uớc gì bài này ra sớm cỡ 1tháng..

Bluebloa

Member

hu hu vậy mà hồi trước ko bít, cứ nghĩ cấu hình để xem HD cao lắm em chơi lun 1 con core 2 quard Q6600 với em Asus 4850 để xem phim, về test thử thấy nhẹ quá dư nội lực, giờ chắc phải mua games về chơi thêm ...kẻo phí.Uớc gì bài này ra sớm cỡ 1tháng..

cấu hình y như bạn em
he he nhưng càng nhẹ thì càng đỡ chứ sao
PC nhiều mục đích mà bác :d

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

ko sao, bây giờ bạn đưa hết bộ máy phí phạm đó cho mình, mình sẽ đưa lại cho bạn 1 bộ chạy HD vừa khít, như vậy bạn sẽ cảm thấy dễ chịu hơn =D>

à quên, bạn sẽ không phải trả mình thêm 1 đồng nào từ việc này, it's free!

:)) :))

Bluebloa

Member

ko sao, bây giờ bạn đưa hết bộ máy phí phạm đó cho mình, mình sẽ đưa lại cho bạn 1 bộ chạy HD vừa khít, như vậy bạn sẽ cảm thấy dễ chịu hơn =D>

à quên, bạn sẽ không phải trả mình thêm 1 đồng nào từ việc này, it's free!

:)) :))

bác này ai lại thế :D^:)^
bác phải cho bác ấy 1 phim quad full HD cho bác ấy chán chứ $-)$-)

tamdc2001

Nói chung tạm ổn nếu nhu cầu ko cần chơi game và cài Vista. Mình còn VGA 7300GT mà ko gắn vào vì muốn test VGA onboard này có oke ko.

Bro cho hỏi, có thử chạy main này với game Lock On chưa?
Mình cũng muốn mua con main này, nhưng ở Phú Quốc xa quá, rồi không biết mua về xài có chạy được game đó không. Còn ở đây mình xài main asus chạy HD cũng mượt nên ...
Thanks

Tokumitsu

Các bác cho e hỏi với. Máy e cấu hình AMD 4800+, Ram 2G DDR 800, Main Gigabyte onboard Ati 3200. Máy cài VIsta 32 bit, play HD bằng Media Player Classic, codec là Vista pack 472, hiệu ứng có bật thêm sharpen. Không hiểu sao chỉ play HD 720p là mượt. Bật HD 1080i , chưa nói đến 1080p mà đã bị giật, rách hình. Vậy việc này là do config chưa chuẩn hay cấu hình chưa đủ đáp ứng???

Hiện h e đã mua card rời thì play ngon rồi, nhưng lắp vào case HTPC chật chội và nóng quá. o.0

Bên trên